Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ Audigy 2 zs ทำให้เครื่องค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือด่วนครับ Audigy 2 zs ทำให้เครื่องค้าง

คือเรื่องของเรื่อง มี Audigy 2 Zs เก่า ๆ อยู่ตัวนึงไม่ได้ใช้มาสองปีแล้ว เอามาใช้งาน มันก็ลง driver Youp-Pax 2.32 ได้ปกติคราวนี้เกิดปัญหาว่า เล่นอะไรก้ไม่มีปัญหา แต่ดั๊น shutdown ไม่ได้ ต้องรอนานมากกกก (ประมาณ เกือบ 5 นาที) แล้วต้องไล่ปิด fileที่ค้างเองด้วย เลยงง งง ว่าเล่นเสียงต่าง ๆ ได้ไม่มีปัญหา เสียงดีซะด้วยซ้ำ เลยเซ็งเลยตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ตอนแรกไปอ่าน board ของต่างประเทศเค้าบอกว่าให้ upgrade เป็น version อื่น ผมก็เลยทำตามเลย ทำ system restore แล้วลง driver version 4.07 แทน ก็ยัง shutdown ไม่ได้อยู่ดี แงงงงงงงงงงงงงง

เลยอยากถามว่าใครเคยเป็นยังงี้บ้างมั้ยครับ
    แล้วถ้าใช้ แผ่น Install ของ creative เลยมันจะด้อยกว่า Youp-Pax มากมั้ย เพราะเห็นมัน upgrade เป็น audigy 4 ให้เลย

ขอบคุณครับ

เข้า add or remove program

ถอนการติดตั้ง on screen display ออก

แล้วเข้า msconfig

แล้วก็ปิด startup ให้หมดเลย เว้นไว้แค่ antivirus

Comment

ลองแล้วมันไม่ได้อะค้ับ

เลยลองใช้ แบบ driver มาตรฐาน ก็ผ่านสะดวก ไม่ช้า ปิดเปิด เร็วเหมือนเดิม

จากนั้นผมดันเข้า web ไป update driver เป็น version ล่าสุด ที่ web creative มันก็เป็นเหมือนเดิมอะคับ พอ install เสร็จก็ shutdown แล้วค้างอยู่นานมาก โปรแกรมที่ load อยู่ก็ไม่ปิด เง็ง

ใครมี solution อะไรบ้างมั้ยครับ

Comment

ลองถอดตัวการ์ดออก
        แล้วเอายางลบขัดที่ขามันยังครับ เผื่อจะดีขึ้น

Comment

ของผมเอา 2ZS มาใช้ตอนเข้าวินโด้ก็หน่วงนิ๊ดหน่อย

Comment

Working...
          X