overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: +++!!@@ ติดเนต ทรู หรือ บัดดี้ ดีครับ +++!!@@

OverclockZone Member

Question +++!!@@ ติดเนต ทรู หรือ บัดดี้ ดีครับ +++!!@@

อยู่ลาดกระบังใช้เนตของไรดีครับ มีเบอ ToT อยู่แล้วอะ
    แต่ไม่ค่อยแน่ใจว่ามันดีหรือเปล่า เหนมีแต่คนบอกเน่าๆๆ กันทั้งนั้นเลยอะ
    เลยคิดจะติด ทรู แทนแต่ต้องไปขอเบอใหม่เสียอีก 2800 อะ ค่าเบอใหม่
    อ่ออยู่ตรงแยกกิ่งแก้วอะครับเข้าซอยไป 50 ม เองอะไคอยู่แถวนี้ช่วยบอกหน่อยนะครับ
    ไม่รู้แถวนี้ของเจ้าไหนนิ่งสุดอะครับ

ได้ไปถามทั้ง 2 ค่ายมาแล้วครับ

บัดดี้บอกว่า

ทางเราให้บริการในระยะ 3 กม. นะครับ แต่บ้านคุณมีระยะทาง 3.1 กม. ครับ ใช้ไม่ได้นะครับ

เง้ออย่างนี้ มัน 100 เมตร เองอะ ขอให้เค้าลากสายเข้าซอยมาได้ป่าวครับ แล้วความเร็วมันจะตกอะป่าวอะครับ

แล้วเนตบัดดี้นี่มันมีหลายโปรอะครับสำหรับออกนอกอะ แต่เค้าบอกว่าโปรไหนเนตนอกก็เน่าเหมือนกันหรือป่าวอะราคามัน

ใน 2 เมก ออกนอก 1 เมก 650 แต่เดือนที่ 7 เป็นต้นไปจ่าย 900

ไปหาทรูบอกว่า

เหลืออยู่ 1 port พอดีเลย

แต่ต้องขอเบอร์ใหม่ก่อนนะครับ ค่าขอเบอใหม่ 2800 บาทครับ

ระยะ***งจากชุมสาย 2.3 กม. ครับ

เง้อๆ 2800+รายเดือนอีก แบบ 2 เมก 890+ vat 7 % เดือนแรกซัดไปเกือบ 4000 อะ
    แต่ถ้าไม่มีปัญหาติดแล้วคุ้มก็เอาอะ

แบบนี้เอาตัวไหนดีคับผู้มีประสบการ ช่วยเลือกหน่อยครับ ไม่อยากติดแล้วเน่าอะครับ

เค้าจะมาเอาเอกสารวันศุกนี้แล้วครับ ยังเลือกไม่ได้เลยอะ ช่วยหน่อยนะครับ

OverclockZone Member แว่น's Avatar

บัดดี้ ส่วนตัว ใช้ดี มีปัญหาน้อย

ใช้ บัดดี้ เพราะเบอร์ tot อยู่แล้วเหมือนกัน

เบอร์ทรู เสียค่าบริการรายเดือน 107 บาท ไม่ใช้โทรศัพท์บ้านก็เสีย

เราเลยใช้ บัดดี้
    Last edited by แว่น; 26 Mar 2008 at 02:07:42.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

มีเบอร์ TOT อยู่แล้วใช้ บัดดี้ จะดีกว่าไม่เสียตั้งเพิ่มมาก

OverclockZone Member Hurahara_Ex's Avatar

TRUE แพง เเต่ เร็ว แรงดีก่า

OverclockZone Member aOffrOzen's Avatar

ผมว่า ถ้า ติด Buddy ได้ ก็เอาเลยคับ ^^ แต่ผมใช้ True อยู่ว่าจะเปลี่ยน แต่รู้สึกมันมาไม่ถึง ฮาๆ

OverclockZone Member dumgtr's Avatar

ผมใช้บัดดี้ครับ จากชุมสายมาบ้านเกือบ 5 กม
    (เคย)ใช้ได้อยู่ที่ 1.8 เมก แต่ตอนนี้เหลือ 512

อยากติดทรูเหมือนกัน แต่เพราะต้องไปขอเบอร์ใหม่เลยยังคิดๆอยู่
    (ชุมสายทรูกับบ้านผม***งกันไม่ถึง 200เมตร)

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

บัดดี้บอกว่า

ทางเราให้บริการในระยะ 3 กม. นะครับ แต่บ้านคุณมีระยะทาง 3.1 กม. ครับ ใช้ไม่ได้นะครับ
    -------------
    ใช้ได้ แบบไม่เอาทีวี

บ้านผม4โลกว่ายังใช้ได้เลย เดือนละ290

OverclockZone Member FDS's Avatar

ทรู เพราะตั้งแต่ผมใช้มาไม่เคยมีปัญหาไรเลย

OverclockZone Member phichaiocz's Avatar

อยากเปลี่ยนสปีดทรู ถามcallcenter จะรู้ป่าวหว่าว่าสายเราสปีดได้ถึงเท่าไหร่

มีเวบไหนเซ็ตได้มั้งครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by phichaiocz View Post
    อยากเปลี่ยนสปีดทรู ถามcallcenter จะรู้ป่าวหว่าว่าสายเราสปีดได้ถึงเท่าไหร่

http://www.truecorp.co.th/tha/promot...perhispeed.jsp

.

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

Quote Originally Posted by phichaiocz View Post

โทรถามศูนย์ได้เลยครับ เค้าจะเช็คให้ว่า เบอร์เรา สัญญาณวิ่งได้เท่าไหร่

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้มีเบอร์ TOT อยู่แล้ว ติดบัดดี้จะดีกว่า ถ้ามันไปถึงนะ

Bookmarks

Bookmarks