Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD เน่า แบบนี้จะเครมได้มั้ยคับ !!?!?!?!?!??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD เน่า แบบนี้จะเครมได้มั้ยคับ !!?!?!?!?!??

ดูรูปประกอบละกันคับ =_=" ว่าจะเครมได้มั้ย (Western Digital 320GB SATAII เน่าชัวร์ๆ ดูจาก Benchmark)

ลูกที่ 1 Western Digital 320GB SATAII
    ลูกที่ 2 Seagate 80GB SATAII
    ลูกที่ 3 Seagate 80GB SATAII
    อันที่ 4 Kingston Datatraveler 2GB
    Attached Files

เห็นมีคนเคยโพส อาการวิ่งแบบนี้ละ 2-3MB/sec
    เค้าสลับช่องเสียบ sata หายเลย หุหุหุ
    ประมาณชิปเซ๊ตเมนบอร์ด เอ๋อ

Comment

-*- อ้าว เหอะๆ เด๋วลองดูคับ

Comment

บางครั้งมันเลือกโหมดส่งผ่านขอมูลผิอดครับ ต้องไปปรับในdevice manager ตอนแรกผมก้อเคยเป็น กะจาเอาไปเคลมแล้ว ลองไปปรับดู หายเปนปลิดทิ้ง

Comment

เลือกโหมดยังไงเหรอครับ มีรูปประกอบมั้ยอ่าคับ ช่วยบอกหน่อย

Comment

ไม่เคยเจอครับ เพราะยังใช้แต่ IDE อยู่ แฮะๆๆ ^_^

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับ ยิ่งเป็นลูกที่บูตด้วย มันไม่เข้าวินโดวส์เลย

แบบว่าอืดมากๆๆๆ

ต้องสลับรู SATA ไปเรื่อยๆ กว่ามันจะติดได้ -*-

พอปิดคอม เปิดใหม่ไม่ติดอีกเอ้า ต้องสลับใหม่

Comment

เคยเปงเหมือนกันงับ WD ABYS พึ่งซื้อมาใหม่ๆ แรกๆวิ่งเต็มใช้ไปอาทิตเดียวตกเหลือ 4-5M
                ถอดไปใส่กะเครื่องอื่นก้อปรกติ พอเอากลับมาใส่เครื่องเดิมก้อหาย งงกะมัน เป็นๆๆหายๆๆ

สังเกตุอาการดู ถ้ามันร้อนเมื่อไหร่สปีดจะเริ่มตก ต้องเอาพัดลมเป่ามันตัวเดียวเลย ตอนนี้หายละ

Comment

ถ้าทำยังไงก็ไม่หาย แนะนำให้เอา PSU เกือบเสียไปใช้ให้มันไหม้ แล้วเอาไปเคลม

Comment

วีธีเลือกโหมดนะครับ

1.คลิกขวามายคอม เลือกproperties
                    2.ไปที่แถบhardware เลือกdevice manager
                    3.หาตัวชิพเซตที่ควบคุมhdเราอยุ ในภาพของผม เป็นตัวที่3
                    ดูตามภาพประกอบเลยครับ
                    Attached Files

Comment

Working...
                    X