overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: แผ่น SKZ มีแผ่นปั้มมั้ยคับ

OverclockZone Member Big's Avatar

Default แผ่น SKZ มีแผ่นปั้มมั้ยคับ

คือผมซื้อแผ่น XP ทีไรได้แต่ปกรูปบิลเกตทุกที (ไม่รู้ซื้อมาถูกป่าว)

อยากรู้ว่า ปก SKZ เปนไงครับ แล้วเดือนมีนานี้ แผ่นล่าสุดมันปกไหนอ่าา

OverclockZone Member Big's Avatar

แผ่นปั้มบางทีก้อต้องดูดีๆ ไม่งั้นต้องมานั่งหัวเสียเอากลับไปเปลี่ยนอีก

บางทีร้านบอกปั้ม แต่ดูแผ่นมันคือ Princo เอามาแปะสติ๊กเกอร์แทนลายสกรีน

หรือบางร้านแบบนี้เลยเอา Princo มาสกรีนเลยก็มี ใช้ไปนานๆ ลายลอก

OverclockZone Member zman's Avatar

มันไม่มีปกหรอกครับ.........เพราะจริงๆแล้วเค้าทำแจกฟรี(โหลดเอาตาม torrent)...........ที่ซื้อ-ขายที่ 100ทิป เค้าก้อโหลดไปจากเน็ต....แล้วไปปั๊มขายเอง

เวปไซต์ผู้ผลิต

OverclockZone Member

เลิกสนับสนุนแผ่นปั๊มครับ ทางผู้จัดทำ sokoolz(sKz) เขาได้ขอร้องมาครับ
    เพราะเขาจัดทำมาเพื่อให้โหลดกันไปใช้ฟรีตามเวบบิทและเวบsKz(www.sokoolz.com)ครับ
    แต่มีผู้เห็นแก่ตัวดันเอาผลงานของพี่ เต้ย sKz ไปปั๊มขายซึ่งพี่เขาเสียกำลังใจอย่างมาก
    ถ้าจะสนับสนุนให้พี่เขาทำแผ่นต่อไป ก้อย่าไปอุดหนุนซื้อขาย แผ่นปั๊มครับ เพราะมันเป็นของฟรีที่หาโหลดได้ตามเนต (แต่เป็นแบบbitเท่านั้น)
    www.sokoolz.com แล้วเลือก
    forums สำหรับเข้าไปดูรายละเอียดต่างๆของผลงานพี่เค้า
    tracker สำหรับโหลด ซึ่งเป้นแบบbit

ถ้าคุณไม่ถนัด bit ก้โพสขอในห้องนี้เลยครับ คาดว่าน่าจะมีคนมาอัพแจกให้ ซึ่งถ้าผมผ่านมา ผมก้จะอัพให้ครับ ถ้าต้องการจริงๆๆ

ความจริง ไอ้รูปบิลเกตอ่ะ บางแผ่นมันก้เวอชั่น sKz อ่ะแหละ แค่เอาบิลเกตมาใส่ แล้วปั๊มขาย
    เลวมากๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member paikrub09's Avatar

แผ่น skz มันก็คือพวก xp2007 vต่างๆ 2008 v.ต่างๆน่ะแหละครับ พี่sokoolz เค้าแจก แต่มีมือดีนำไปปั้มขายแล้วเปลี่ยนชื่อ

แล้วผมจะรู้ได้ไงว่าผมซื้อ SKZ มาอ่ะ

ของผมมันเขียนว่า V.8 2008 March ไรไม่รู้ แต่ปั้มนะ

ออๆ มันเขียนตรงหัวมุมว่า illusion อ่ะครับ

เจอ SKZ ช้าไป ไม่งั้นผมโหลดแล้วด้วย จ่ายไป 150.- เสียดายค่าขนมชิหาย

แล้วเปิดมาหน้า Welcome ก็มีขึ้น
    Default XP ตัว V.8 ทำไมมันขึ้น Winlogon.dll ตอน Welcome อ่ะครับ
    มันขึ้นประโยคเนี้ย ตอนกะลังอยู่ในหน้า Welcome พอดี

Excluting : C:\WINDOWS\system32\wlnotify.dll

แต่ของ SKZ ไม่เป็นแบบนี้ใช่ป่าวครับ

OverclockZone Member

[QUOTE=Big;2375034แล้วเปิดมาหน้า Welcome ก็มีขึ้น
    Default XP ตัว V.8 ทำไมมันขึ้น Winlogon.dll ตอน Welcome อ่ะครับ
    มันขึ้นประโยคเนี้ย ตอนกะลังอยู่ในหน้า Welcome พอดี

Excluting : C:\WINDOWS\system32\wlnotify.dll

แต่ของ SKZ ไม่เป็นแบบนี้ใช่ป่าวครับ[/QUOTE]

นั่นแสดงว่าเป็นของ skz อ่ะครับ นั่นคือแบบฉบับของพี่เขาซึ่งเวอชั่นOri จะไม่มี(พี่เขาทำเวอชั่นsKzกับOri อ่ะครับ ซึ่งเวอชั่นOriจะไม่มีExcluting : C:\WINDOWS\system32\wlnotify.dll ตอนลอกออนครับ)
    แผ่นที่ซื้อมาเป็นแผ่นที่มันเอาของพี่ sKz ไปขาย(แค่ใส่รูปบิลเกตหรือรูปอื่นๆเข้าไปแค่เนียะ) ช่วยบอกต่อๆกันด้วยนะครับว่าอย่าไปอุดหนุน หาโหลดเอาดีกว่า เพราะเจตนาของพี่เขาทำมาเพื่อให้ใช้กันฟรีๆครับ
    คนไทยมีความสามารถก้ช่วยสนับสนุนในทางที่ถูกที่ควรครับ ไม่สนับสนุนการปั๊ม เพราะเป็นการเอารัดเอาเปรียบที่สุด ยกเว้นเพลงmp3ครับ แหะๆๆๆ อันนั้นเขาได้กำไรไปเยอะแล้ว แต่พี่ sKz นั้นทำมาให้ใช้ฟรี

dordeg's Avatar

SKZ ของแท้ต้องโหลดเอาคับ อย่าไปซื้อ เค้าทำแจกให้โหลดฟรีไม่ได้ให้ขาย

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

Quote Originally Posted by zman View Post
    มันไม่มีปกหรอกครับ.........เพราะจริงๆแล้วเค้าทำแจกฟรี(โหลดเอาตาม torrent)...........ที่ซื้อ-ขายที่ 100ทิป เค้าก้อโหลดไปจากเน็ต....แล้วไปปั๊มขายเอง

เวปไซต์ผู้ผลิต
    แม่นแว้วค๊าบ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

เค้าทำแจกฟรี แต่มีคนเอาไปขาย-0-

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

Quote Originally Posted by dordeg View Post
    SKZ ของแท้ต้องโหลดเอาคับ อย่าไปซื้อ เค้าทำแจกให้โหลดฟรีไม่ได้ให้ขาย
    ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks