Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบชุดน้ำ นิ้วแทบแหว่ง + แบบนี้จะเป็นเป็นบาทยักไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบชุดน้ำ นิ้วแทบแหว่ง + แบบนี้จะเป็นเป็นบาทยักไหมครับ

สวัสดีครับ
    เมื่อเช้านี้ผมประกอบชุดน้ำใหม่

สายยางมันยาวไป ผมเลยใช้คัตเตอร์ตัดออก (พอดีที่บ้านไม่รู้คัตเตอร์หายไปไหน) ไปค้นในตู้ครับ เจอใบมีดเฉยๆ(เจือกขึ้นสนิมทั้งด้าม) (แบบมีแต่ใบมีด - ไม่มีด้ามจับหน่ะครับ)
    ผมก็เลย เอาก็เอาว่ะขี้เกียจหา ด้วยความไม่สนใจ
    ตัดสายยาง UV ของ Tt หน่ะครับ หนาพอสมควร ผมก็ตัดไปเรื่อยๆ โดยใช้ทิชชู่ห่อใบมีด
    แล้วซักพักนึง หั่นไม่เข้า ผมก็ออกแรงหั่นแรงๆ ใบมีดมันทะลุทิชชู่ มาโดนนิ้วกลางข้างที่ผมจับใบมีดครับ เจ็บจี๊ดเลย ยกนิ้วขึ้นมาดู ไม่ทันไรเลยครับ เลือดที่หยดเต็มมือ ร่วงเต็มพื้นเลยครับ
    กว่าจะลงไปหยิบแอลกอฮอล์มาล้างแผล ก็บีบเลือดออกไปพลางๆ (เลือดหยดเต็มทาง T-T)
    เอาแอลกอฮอล์ใส่สำลี ล้างแผล (เจ็บแสดเลยครับ)

คืออยากทราบว่าผมกดแผลไว้ตลอดเวลาให้เลือดไหล แบบนี้แล้วก็ล้างแอลกอฮอล์หลังจากโดนบาดประมาณ 5 นาทีได้

แบบนี้จะเป็นบาทยักไหมครับ

และถ้าเป็นบาทยักนี่ อาการเริ่มต้นต้องเป็นยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เด็ก14ตายในหน้าที่ -*-
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ตอนนี้มีพลาสเตอร์ยาพันนิ้วอยู่ครับ -*-
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ไปให้หมอฉีดกันไว้ก่อนซิครับ รอมันออกอาการเด๋วมีตัดนิ้ว
      Last edited by alec; 26 Mar 2008, 13:34:57.

Comment

Originally posted by alec View Post
        ไปให้หมอฉีดกันไว้ก่อนซิครับ รอมันออกอาการเด๋วมีตัดนิ้ว
        มีตัดนิ้วเลยเหรอครับ

กำ

Comment

-*- พูดซะน้องเค้ากลัวเลย 555+ ผมว่าก็ควรไปให้หมอดูดีกว่าครับเพราะมันเป้นสนิม -*-

Comment

กำ

ตัดนิ้ว

Comment

น่าสงสารร ไปหาหมอปลอดภัยชัวป๊าบบ

Comment

55555555 ขอโทษนะครับแต่อ่านแล้วฮาจริงๆ ทางที่ดีไปหาหมอถามเลยว่าเป็นไรมั้ย ดีนะนิ้วไม่ขาด ไม่งั้งนับนิ้วไม่ถึง
                10สักทีแน่ๆ

Comment

หาหมอ- เอกชน 700+
                  รัฐบาล-ไม่รู้
                  ตัดนิ้ว-ไม่แพง

Comment

เหอๆ ระวัง เน่า นะ

Comment

ไปหาหมอเหอะ

แผลลึกอาจจะต้องเย็บ

และต้องฉีดยากันไว้ก่อน

เข้าหน้าร้อนแล้วด้วย

Comment

บาททะยัก รักษาไม่หาย ไม่ใช่วัวใช่ควาย หมอตัดนิ้วนายขาดแน่ ๆ

Comment

รีไปฉีดยาเถอะคับเข็มล่ะ พันมั้งหรือห้าร้อยหว่าจำไม่ได้ตอนนั้นฉีดเพราะโดนหมาข้างบ้านกัด ก็เลยฉีดบาททยักกะแก้หมาบ้าไปราว 4 เข็ม 2000 กว่ามั้งคับถ้าจำไม่ผิด รีบไปฉีดนะคับกันไว้ก่อน

Comment

มันก็มีสิทธิ์ที่จะเป็นครับ เพราะ ที่สนิมอาจจะมีเชื้อแบคทีเรียที่ทำให้เป็น บาดทยักได้ ควรไปปรึกษาแพทย์ แต่เบื้องต้นท่านทำถูกแระหละ บีบเลือดออกหั้ยมากเท่าที่จะทำได้ และใช้แอลกอฮอล หรือไฮโดรเจนล้างรอบๆแผล ย้ำ รอบๆแผล เพราะถ้าล้างโดนแผล ปากแผล อาจจะเปื่อย ทำให้เป็นหนองได้ครับ

Comment

ไปหาหมอก่อนเหอะ

Comment

Working...
                              X