Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีดู benq s41-335 ว่าเครื่องใหม่หรือย้อม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีดู benq s41-335 ว่าเครื่องใหม่หรือย้อม

มีวิธีดูหรือทดสอบมั้ยคะ ว่าจะรู้ได้ยังงัยว่าเครื่องที่เราได้มันใหม่หรือว่าเอาเครื่องโชว์มาขายอ่ะคะ เราจองเครื่องไว้ในงานคอมมาร์ท แล้วไปเอาที่ร้านที่หลัง เลยอยากทราบวิธีดูเครื่อง ใครพอจะรู้บ้างมั้ยคะ

ดูที่วอย ว่าใหม่ใหม ไม่มีรอย
    ประกันติ๊กวันที่เท่าใหร่
    นอกนั้นคงตรวจสอบยาก นะ

Comment

ดูใต้เครื่องตรงสติ๊กเกอร์ต่างๆ ข้างล่างครับ
      ถ้ามีรอยแสดงว่าผ่านการวางโชว์มาแล้ว แต่ว่านะเครื่องโชว์ไปก็ไม่เป็นไรหรอกนะ
      ถ้าแบบไม่โชว์เอาไปเปิดบ้านแล้วมันพังอะดิเรื่องใหญ่

Comment

Working...
      X