overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 73

Thread: มีท่านใดใช้มือฝรั่งเปิด UPS บ้างครับ

OverclockZone Member Big's Avatar

Default มีท่านใดใช้มือฝรั่งเปิด UPS บ้างครับ

หัวนิ้วตีนอ่ะครับ ผมแบบ ตกใจมากเลย

น้่องคนนึงแถวบ้านมันเอา UPS ไว้ใต้โต๊ะคอม

พอเปิดคอมมันก็เอามือฝรั่งกดเลย ปี๊บ...

ผมถามมันเลยว่าทำไมทำแบบนี้วะ

มันบอกว่าขี้เกียจเอื้อมลงไปกด

ผมเลยคิดในใจ แค่เนี้ยหรอปัญหา? ถึงกะทำให้ต้องใช้ตีน

ปลงๆๆๆๆ ครับ

===============================

คือผมเป็นคนรักคอมมากมายเลยนะครับ อุปกรณ์ทุกอย่างเอาขึ้นมาอยู่บนโต๊ะหมดเลย

ลำโพง กะ UPS ก็อยู่บนโต๊ะ ไม่มีอุปกรณ์ตัวไหนอยู่ด้่านล่างโต๊ะเลยครับ

แล้วอีกอย่างนึงผมถือว่าอุปกรณ์ทุกอย่างของคอมมันอุตส่าตั้งใจทำงานเพื่อให้เรามีความสุข

ผมจึงไม่เคยทำอะไรๆที่เป็นการไม่ถะนุถนอม หรือมองข้ามมันเลยซักครั้งครับ

ยิ่ง UPS นี่ผมใช้นิ้วมือกดเปิดตลอด

แล้วที่สำคัญผมล้างมือฟอกสบู่ทั้งก่อนเล่นคอมและหลังเล่นคอมครับ

พอเล่นเสร็จรอให้เย็นสนิท แล้วหาผ้าพลาสติคมาคลุมกันฝุ่นทุกครั้ง

ทุกๆ 2 อาทิตย์ ผมจะเอาผ้าพลาสติคที่ว่ามาล้างทำความสะอาดแล้วเป่าให้แห้ง ด้วยครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อย่าว่าแต่น้องเค้าเลยครับ
    ผมก็ทำประจำ หิหิหิ ^^"

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ผมก็ใช้เท้าเหมือนกันครับ

อ่อ งั้นรักมันทุกชิ้นงั้นสิครับ

แบบนี้ผมเล่นเกมขับรถ ใช้พวงมาลัย Logitech MOMO
    ผมต้องใช้มือกดคันเร่งแทนที่จะเป็นเท้างั้นเหรอครับ งี้ผมจะบังคับพวงมาลัยยังไงหละครับ

ขำๆนะครับ ไม่โกรธกันน้า
    55555555555555555
    Last edited by KiDMaioRKz; 26 Mar 2008 at 13:54:22.
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member Big's Avatar

^
    ^
    ^
    ^
    ^

แหมๆ มันก้อไม่ถึงขนาดน้านนหรอกครับ บางอย่างเค้าทำมาให้ใช้กะตีนอ่ะครับ ผมเข้าใจ

แต่อย่าง UPS น่ะ มันดีนะครับ ช่วยคอมเราเวลาไฟดับ ผมก็เลยรักมันไม่แพ้อุปกรณ์อื่นๆเลย

จอ เคส ปรินเตอร์ ลำโพง โมเด็ม UPS ทุกอย่างอยู่บนโต๊ะคอมหมดเลยครับ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

ใช้ทั้งเท้าทั้งมือเลยครับ วันไหนนั่งดูหนังบนเก้าอี้พักผ่อน อยากจะstopต้องกดปุ่ม space bar หรือไม่ก็กดปุ่ม next โดยใช้เมาส์คลิก ก็จะใช้เท้ากดครับ เก้าอี้พักผ่อน มันสบายจนไม่อยากลุก มือมันอยู่ใกล้ เท้านี้แหละ สะดวกสุด ๆ

แต่ก่อน ups ผมก็เอาไว้ด้านล่างก็ใช้เท้าเช่นกัน แต่ตอนนี้มันวาสงข้าง ๆ กะ printer แล้ว มือกดสะดวกกว่า

OverclockZone Member linglom's Avatar

Sub ผมอยู่ใต้โต๊ะครับ เอาขึ้นมาแล้วมันเสียงไม่ดีเท่าอยู่ข้างล่าง

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ไม่ได้ใช้ ups คับ เคยแต่เปิดปลั๊ก 3ตากับ foot

Quote Originally Posted by TaO_OaT View Post
    ใช้ทั้งเท้าทั้งมือเลยครับ วันไหนนั่งดูหนังบนเก้าอี้พักผ่อน อยากจะstopต้องกดปุ่ม space bar หรือไม่ก็กดปุ่ม next โดยใช้เมาส์คลิก ก็จะใช้เท้ากดครับ เก้าอี้พักผ่อน มันสบายจนไม่อยากลุก มือมันอยู่ใกล้ เท้านี้แหละ สะดวกสุด ๆ

แต่ก่อน ups ผมก็เอาไว้ด้านล่างก็ใช้เท้าเช่นกัน แต่ตอนนี้มันวาสงข้าง ๆ กะ printer แล้ว มือกดสะดวกกว่า

ระวังไฟดูดนะท่าน นอนๆอยู่อาจสะดุ้งสุดตัวได้ เผลอไปโดนชิ้นส่วนที่เป็นโลหะแบบไม่รู้ตัว 55555+

OverclockZone Member voravis's Avatar

แหย่ผิดแยงๆไปเข้ารูปลั๊ก3ตาบรื๊ดๆๆอิอิ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ลำโพงผม วาง Sub ไว้ใต้โต๊ะงับ ก็ นิ้วเบื้องล่างนั้นละ งับ กดปิดเปิด... หลายๆ ครั้งก็ ใช้นิ้วเบื้องล่างนั้นละงับ หมุน ปรับเสียงต่างๆ ด้วย (แต่จะปรับละเอียดกะต้องมืออะนะ >.<")

การใช้เท้า มะได้หมายความว่า มะรัก หรือทำลายของนั้นๆ นิงับ... ถึงอุปกรณ์ มันออกแบบมาสำหรับมือ แต่ถ้าท่านใช้เท้า ด้วยความอ่อนโยน รู้จะกะนำหนัก เปนมันก็เหมือนกันละงับ....มะได้ปายเตะ ปายถีบมันซักหน่อย

ps เอาจิงๆ อุปกรณ์ หรือ ชีวิตประจำวันผม หลายๆ อย่างใช้เท้าด้วยซ้ำ เพราะมันคล่องตัวกว่า ระยะเท้ามันเอื้อมได้ไกลกว่า มือนินะ ^^a"

OverclockZone Member squall leonheart's Avatar
    Kasetsart University

ป้าดดดดดดดดด

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ผมใช้เท้าทำอย่างว่า

เปิด ปิด UPS
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เปิดคอม เปิดUPS ผมก็ใช้เท้าเขี่ยเปิดตลอดครับ

OverclockZone Member apichate's Avatar

อย่าว่าแต่ UPU เลยครับ TV ผมก็ใช้ครับ

OverclockZone Member

คนอะไร โคดจิงจังเลย กะอีแค่เท้ากดสวิท UPS เนี่ย
    ว่างๆ ลองวาด USP-tan case-tan PSU-tan ฯลฯ ออกมาโชว์หน่อย อาจจะออกมาดูดีก็ได้ 5555555

OverclockZone Member quake_the_rock's Avatar
    Bangkok, Ramintra, Latkrabang

ใช้เท้าเหมือนกัน ขี้เกียจก้มไปใช้มือกด ใช้เท้ากดนะคับ ไม่ได้กระทืบ มันไม่พังหรอกครับ

cap_zone's Avatar

คอมมีไว้ใช้ครับ อิอิ

ต้องใช้ให้คุ้ม

ซื้อมาแล้วจะใช้วิธีไหนก็ได้ที่ให้เราสะดวกและสบายที่สุด

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ผมไม่สนครับ มันด่าเราไม่ได้ ถ้ามันพูดได้ผมก็คงไม่ทำ
    เราเสียเงินซื้อมันมา ใช้ให้คุ้มครับ ของพวกนี้มันไม่มีชีวิตจิตใจหรอก
    อย่าไปคิดมากครับ ห่วงใยคนที่เรารักดีกว่า อิอิ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

Quote Originally Posted by Big View Post
    ระวังไฟดูดนะท่าน นอนๆอยู่อาจสะดุ้งสุดตัวได้ เผลอไปโดนชิ้นส่วนที่เป็นโลหะแบบไม่รู้ตัว 55555+
    ต่อสายดินแล้วครับ ถึงรั่วมาจริง ๆ ก็ไม่ช็อคหรอก ผมอยู่บนเก้าอี้อ่า ไม่ได้แตะพื้น หรือสะดุ้งขึ้นมาจริง ๆ ผมว่าคอมผมจะกระเด็นซะมากกว่า

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

ผมสิไปใช้คอมพี่ ที่เดียว แล้วเค้ามาใช้ต่อ วันต่อมา พี่เค้าบอกว่าตุ่มขาวๆขึ้นนิ้วมือ 55+

มือผมสกปรก

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks