Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ HDD SATA แล้วทำไม มันขึ้นเหมือนเราต่อแฟตไดร์อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ HDD SATA แล้วทำไม มันขึ้นเหมือนเราต่อแฟตไดร์อะคับ

ต่อ HDD SATA ปกตินะไม่ได้ ผ่าน USB อะไรทั้งนั้น
    แล้วทำไม มันขึ้นเหมือนเราต่อแฟตไดร์อะคับ

ตามรูปอะคับ
    Attached Files

มันคือ FUNCTION HOTSWAP สามารถถอดเปลี่ยน HDD ได้ โดยไม่ต้องปิดเครื่อง

คล้ายๆเครื่อง SERVER

Comment

เป็นที่ชิบ ใช้ชิบNvidia ป่าว

Comment

Originally posted by dordeg View Post
        เป็นที่ชิบ ใช้ชิบNvidia ป่าว
        ใช้คับ แล้วมันมีวิธี แก้ไม่มันขึ้นได้ปะคับ

Comment

ผมก็ปล่อยมันไว้งั้นแหละ หาวิธีมาตั้งนานแระไม่เจอซักที
          มีอีกวิธียังไม่ได้ทำอะ เปลี่ยนบอร์ดเป็นชิบตัวอื่น..อิอิ ไม่มีตังคับพี่น้อง

Comment

น่าจะเป็นปกติ ครับ

Comment

เป็นเรื่อปรกติที่HDD SATA สามารถถอดแบบ Hot Swap เหมือนเมมในโทรศัพท์แต่ต้องปิดโปรแกรมก่อน

Comment

Originally posted by pottor View Post
                ใช้คับ แล้วมันมีวิธี แก้ไม่มันขึ้นได้ปะคับ
                ตอนลง driver ไม่ต้องลงตัว IDE SW ครับ

Comment

ผมว่าไม่ต้องไปหาวิธีปิดมันหลอกคับ ดีจะตายไป ถอดHDD ออกได้โดยไม่ต้องปิดเครื่อง ผมจะชอบ อิอิ

Comment

ใช้บอร์ด Commando อยู่(ซึ่งไม่ใช้ชิป nVidia) เสียบ HDD SATA2 ครั้งแรกมันก็ขึ้นอย่างนั้น แต่มันก็หายไปเอง ไม่ได้ไปปิดอะไรมัน ก็งงๆอยู่เหมือนกัน หรือว่าเพราะไปตั้งค่าแบบนี้ในไบออส
                    Attached Files

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านๆๆ
                      คับ

Comment

Originally posted by Numairoo View Post
                        มันคือ FUNCTION HOTSWAP สามารถถอดเปลี่ยน HDD ได้ โดยไม่ต้องปิดเครื่อง

คล้ายๆเครื่อง SERVER
                        ถูกต้องนะคร้า บ บ บ บ

Comment

Working...
                        X