Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตอบหน่อยครับ :: ว่านี่คือเคสคอมหรือ ถังขยะอีเล็กโทรนิค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เศษขยะ(ราคาแพง)ทั้งน้านนนนนนนน
    ปล.(ขยะในเครื่องท่านลงถังเถอะคับ...)

Comment

สงสัยอยู่อย่างเดียวว่าจะมาคอยบอกทำไมว่า อายุเท่าไร

Comment

เด๋ว แปบนึงนะ

รอถูกหวย เหอะๆ

Comment

คนอื่นก็บอกตั้งหลายคน แปลกตรงไหนเหรอครับ -*-
          ไม่บอกก็ไม่มีจุดเด่นสิครับ แฮะๆ
          ไม่งั้นจะให้คนอื่นเม้นว่าอะไรหละครับ

และด้วยเหตุผลที่สำคัญกว่าครับ

ผมอายุ 14 ทำคอมได้พอสมควร (เท่าที่เห็นๆกันแหละครับ หนักกว่านี้อาจทำได้ แต่ใจไม่ถึงแล้ว) เผื่อมีใครเล็งเห็น สิ่งที่ผมทำได้
          และจะช่วยหางาน PartTime หรืออะไรก็ได้ให้ผมทำ ผมจะขอบคุณมากครับ

อีกอย่างนึงคือ ผมอยากให้พี่ๆได้รู้ไว้ ว่าผมทุ่มเทกับสิ่งๆนี้มากเพียงใด
          ผมเคยเล่นเกมออนไลน์ แต่ก็เลิกแล้ว (เก็บเลเวล ยศสูงๆ แล้วมันได้อะไรครับ เอาไปกินก็ไม่ได้ เซริฟรี เกมปิด ก็หายหมด)
          ผมหันมาทุ่มเทกับอุปกรณ์คอมพิ้วเตอร์จริงๆ จังๆ ตั้งแต่อายุ 14 เมื่อเดือน 12 / 2550 ที่ผ่านมาครับ ที่ผมเริ่มโอเวอร์คล๊อกครับ
          ผมอยากจะแสดงให้เห็นว่า จะเด็กหรือผู้ใหญ่ มันก็ทำเรื่องพวกนี้ได้ทั้งนั้น ถึงแม้บางครั้งจะโดนว่าๆ มันไม่สมควร เป็นเด็กเป็นเล็ก ทำไมใช้ของขนาดนี้
          ผมไม่ได้ต้องการที่จะโอ้อวด อะไรพี่ๆหรอกครับ ผมแค่ต้องการให้รู้ว่า ผมทุ่มเทกับสิ่งๆ นี้ขนาดไหน

ทิ้งท้าย
          ผมอยากขอบคุณพี่ๆ ทุกคน ที่แนะนำผมตั้งแต่ ผมเริ่มประกอบคอมใหม่เลย
          ยังจำได้ดีเลยครับว่า ตอนนั้นผมจะเล่น Q6600-8800GTS แล้วจะเอา PowerSupply ติดเคส เพราะเห็นวัตต์มันถึง และไม่รู้จักคำว่าวัตต์แท้วัตต์เทียม พี่ๆหลายๆคนก็มาชี้แจงให้กระจ่าง จนได้ ASUS A-55GA มา (ปัจจุบันใช้ BZ800)
          ขอบคุณพี่ๆหลายๆคนที่ทำให้ผมรู้ว่า การ์ดจอที่แรง ไม่ได้หมายความว่าจะต้องมี Memory เยอะๆ (เมื่อก่อนผมคิดว่าการ์ดที่แรง Memory ต้องเยอะกว่าตัวอื่น) แบบว่ายิ่งเยอะยิ่งแรง

และสุดท้าย ผมขอขอบคุณเว็ปไซต์โอเวอร์คล๊อกโซน ไว้ ณ ที่นี้ด้วย ที่ทำให้ผมมีวันนี้
          โอเวอร์คล๊อกโซน ทำให้ผมได้รู้จักถึงคำว่า Overclock และทำให้ผมได้รู้ถึง ความปราณี ที่พี่ๆ แต่ละคนได้มอบความรู้ ให้ผมมาจนผมมีวันนี้

Originally posted by Vermillion View Post
          สงสัยอยู่อย่างเดียวว่าจะมาคอยบอกทำไมว่า อายุเท่าไร
          Last edited by KiDMaioRKz; 28 Mar 2008, 00:32:53.
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ทามไมไม่ต่อน้ำเข้าcpuอะครับ(สงสัย)

Comment

อ่อ ไม่ต่อเข้าเพราะว่า ซิงค์เดมผมสามารถคุม อุณภูมิของ Q6600 ที่ 3600MHz อยู่ครับ
              ที่จริงบล๊อก CPU ผมก็ยังอยู่นะครับ ^^
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ก้มหน้าใช้ 478 ต่อไปครับเรา

Comment

ออ... อืมๆ

Comment

อิจฉาคนเล่นน้ำ

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                      คนอื่นก็บอกตั้งหลายคน แปลกตรงไหนเหรอครับ -*-
                      ไม่บอกก็ไม่มีจุดเด่นสิครับ แฮะๆ
                      ไม่งั้นจะให้คนอื่นเม้นว่าอะไรหละครับ

และด้วยเหตุผลที่สำคัญกว่าครับ

ผมอายุ 14 ทำคอมได้พอสมควร (เท่าที่เห็นๆกันแหละครับ หนักกว่านี้อาจทำได้ แต่ใจไม่ถึงแล้ว) เผื่อมีใครเล็งเห็น สิ่งที่ผมทำได้
                      และจะช่วยหางาน PartTime หรืออะไรก็ได้ให้ผมทำ ผมจะขอบคุณมากครับ

อีกอย่างนึงคือ ผมอยากให้พี่ๆได้รู้ไว้ ว่าผมทุ่มเทกับสิ่งๆนี้มากเพียงใด
                      ผมเคยเล่นเกมออนไลน์ แต่ก็เลิกแล้ว (เก็บเลเวล ยศสูงๆ แล้วมันได้อะไรครับ เอาไปกินก็ไม่ได้ เซริฟรี เกมปิด ก็หายหมด)
                      ผมหันมาทุ่มเทกับอุปกรณ์คอมพิ้วเตอร์จริงๆ จังๆ ตั้งแต่อายุ 14 เมื่อเดือน 12 / 2550 ที่ผ่านมาครับ ที่ผมเริ่มโอเวอร์คล๊อกครับ
                      ผมอยากจะแสดงให้เห็นว่า จะเด็กหรือผู้ใหญ่ มันก็ทำเรื่องพวกนี้ได้ทั้งนั้น ถึงแม้บางครั้งจะโดนว่าๆ มันไม่สมควร เป็นเด็กเป็นเล็ก ทำไมใช้ของขนาดนี้
                      ผมไม่ได้ต้องการที่จะโอ้อวด อะไรพี่ๆหรอกครับ ผมแค่ต้องการให้รู้ว่า ผมทุ่มเทกับสิ่งๆ นี้ขนาดไหน

ทิ้งท้าย
                      ผมอยากขอบคุณพี่ๆ ทุกคน ที่แนะนำผมตั้งแต่ ผมเริ่มประกอบคอมใหม่เลย
                      ยังจำได้ดีเลยครับว่า ตอนนั้นผมจะเล่น Q6600-8800GTS แล้วจะเอา PowerSupply ติดเคส เพราะเห็นวัตต์มันถึง และไม่รู้จักคำว่าวัตต์แท้วัตต์เทียม พี่ๆหลายๆคนก็มาชี้แจงให้กระจ่าง จนได้ ASUS A-55GA มา (ปัจจุบันใช้ BZ800)
                      ขอบคุณพี่ๆหลายๆคนที่ทำให้ผมรู้ว่า การ์ดจอที่แรง ไม่ได้หมายความว่าจะต้องมี Memory เยอะๆ (เมื่อก่อนผมคิดว่าการ์ดที่แรง Memory ต้องเยอะกว่าตัวอื่น) แบบว่ายิ่งเยอะยิ่งแรง

และสุดท้าย ผมขอขอบคุณเว็ปไซต์โอเวอร์คล๊อกโซน ไว้ ณ ที่นี้ด้วย ที่ทำให้ผมมีวันนี้
                      โอเวอร์คล๊อกโซน ทำให้ผมได้รู้จักถึงคำว่า Overclock และทำให้ผมได้รู้ถึง ความปราณี ที่พี่ๆ แต่ละคนได้มอบความรู้ ให้ผมมาจนผมมีวันนี้
                      อ่าหะ ผมเห็นด้วย เพราะผมก็เคยเป็นบุคคลประเภทติดเกมเหมือนกัน อายุผมก็พอๆกะท่านแหละ หุหุ

แต่ผมไม่เหมือนท่านตรงที่ว่า ผมจน

...อีกอย่าง "อายุไม่สำคัญเท่าความสามารถหรอก ใช่ว่าอายุน้อย จะทำเรื่องดีๆไม่ได้"... (จริงไหมครับ)
                      Last edited by Explosively; 31 Mar 2008, 16:54:35.

Comment

Working...
                      X