overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: 8600GT ยี่ห้อไหนดี

OverclockZone Member Trex's Avatar

Exclamation 8600GT ยี่ห้อไหนดี

8600GT ยี่ห้อไหนดี ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้ออยุ่ครับ มีให้เลือกหลายตัวมาก อยากให้ช่วยเลือกให้หน่อยครับ ทั้งหมด 128bit 256DDR3 ครับ

1.XFX
    2.ASUS
    3.Spark
    4.Forsa
    5.Gigabyte
    6.Galaxy
    7.WINFAST
    8.Inno
    9.MSI

เอาแบบไฟธงไปเลย รุ่นไหนยอดนิยมครับ แล้วอีกอย่าง ขายคล่องด้วยครับ เพื่อเปลี่ยน
    Last edited by Trex; 26 Mar 2008 at 15:56:10.

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ผมชอบ WINFAST

OverclockZone Member

พี่ปาร์คครับ ถูก ดี ประกัน2ปี- -"
    แต่ว่าเวลาเคลมประทับใจมากๆๆ
    เอา2600XT ไปเคลม(ใช้มาปีกว่าละ) ได้8500GT มาใช้ไปพลางๆก่อน แถมเคลมให้ไวมากๆ
    ตอนรอเอาน้ำมาให้กินด้วย บริการจับใจครับ ไม่เรื่องมาก กะว่าจะไปถอย 8800GT Zero มาแทน
    สวยมากๆ ตัวเก่ามีคนเตรียมเช้งไปแล้ว ฮ่าๆๆ

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

XFX อยู่แร้น

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

xfxน่าจาแหล่ม แต่ก้อแพงกว่าตัวอื่นอะ

OverclockZone Member Trex's Avatar

ASUS ดีไหมครับ

OverclockZone Member BankSang's Avatar

Quote Originally Posted by Trex View Post
    ASUS ดีไหมครับ
    ASUS XFX Winfast งานดี แต่ก็ราคาแพง ประกัน 3 ปี แต่ Winfast 2 ปี
    GALAXY ทางสายกลาง ราคาก็กลางๆ ประกัน 3 ปี
    พี่ปาร์ค งานพอใช้ ราคาประหยัด แต่ก็แรงเหมือนๆกัน ประกัน2 ปี

จากที่ฟังๆมาแล้ว + กับใช้เองสรุปได้ประมาณนี้
    ส่วนตัวไม่ค่อยประทับใจกับ WINFAST เท่าไหร่มีความทรงจำมะค่อยดี
    Last edited by BankSang; 27 Mar 2008 at 09:33:54.

OverclockZone Member Arkantos's Avatar
    คนกรุงเทพฯ-ทำงานสุราษฎร์ธานี

XFX อีกเสียง

OverclockZone Member crYsIs's Avatar
    BKK Dindang หอการค้า,U-Thong~Suphanburi(สุพรรณบุรี)

XFX ครับ^^

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

ชอบของ Ichill ครับ

ไม่มีใึครพูดถึง Gigabyte มั่งเบนหรอออ???

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ไม่นับเรื่องงบประมาณ ก็ต้อง XFX ง่ะมั้ง....

OverclockZone Member gerrard's Avatar
    ปากน้ำ-สำโรง-บางนา

Galaxy ครับ ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วย

OverclockZone Member Hurahara_Ex's Avatar

ASUS คับ ผมชอบ asus

Quote Originally Posted by Aznareus View Post
    ไม่มีใึครพูดถึง Gigabyte มั่งเบนหรอออ???
    เห้นเค้าว่าประกันไม่ดีอ่ะครับ

OverclockZone Member squall leonheart's Avatar
    Kasetsart University

Quote Originally Posted by gerrard View Post
    Galaxy ครับ ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มด้วย
    8600 A650 ของผมก้อไม่ต้องต่อไฟนะท่าน -*-

OverclockZone Member Arcady's Avatar

XFX 8600GT ZALMAN XXX 256MB ถ้าเล่นก็ตัวนี้เลยคับ

อาจจะแพงกว่าในบรรดายี่ห้อและserieเดียวกัน

อยู่ประมาณ4500 ได้ครับ ที่แนะนำเพราะว่า

เพื่อนๆผมก็ใช้กันอยู่ คิดว่าแรงที่สุดในบรรดา8600GTแล้วนะ

Quote Originally Posted by Arcady View Post
    XFX 8600GT ZALMAN XXX 256MB ถ้าเล่นก็ตัวนี้เลยคับ

อาจจะแพงกว่าในบรรดายี่ห้อและserieเดียวกัน

อยู่ประมาณ4500 ได้ครับ ที่แนะนำเพราะว่า

เพื่อนๆผมก็ใช้กันอยู่ คิดว่าแรงที่สุดในบรรดา8600GTแล้วนะ
    ผิดแล้วครับ spark8600GT A650 แรงสุดครับ core600 แนะ ค่ายอื่น 540 เอง

ผมฟันธงที่XFX เป้นที่นิยม เพราะรูปลักษณ์ มันด้วยละครับ ผมยังอยากได้เลย เอ๋ แล้วเจ้าตัวใส่หน้ากากเต่านินจานี่ตัวอะไรครับ แรดป่าว 555+ มองไม่ออกช่วยบอกทีครับ ขำๆ

jor_3230's Avatar

XFX วัสดุดีครับ เคยใช้เมื่อก่อน 7300GT
    ตอนนี้งบน้อย เลยใช้ FORSA 8600GT

แนะนำให้หลายตัวเลยล่ะกัน
    1.Spark A650 คนนิยมมากเพราะแรงและถูก
    2.ASUS งานดีเรียบแต่ราคาแพงกว่าชาวบ้านนิดหน่อยและ Core/mem น้อยกว่าชาวบ้านเพราะทำแต่มาตรฐาน
    3.XFX มี2 อย่าง XFX รุ่น 8600GT ธรรมดากับ XFX 8600GT XXX Zalman
    4.แนะนำแค่นี้อ่ะครับยี่ห้ออื่นไม่ค่อยเห็นคนแนะนำส่วนใหญ่ก็ประมาณนี้

ผมแนะนำเท่านี้นะครับตัดสินใจเอาแต่จริงเล่นอันไหนก็ได้เพราะเดี่ยวนี้ 8600GT เอาเกมส์ได้ไม่ High หมดทุกเกมส์เผื่อๆท่านอาจจะซื้อมาเล่นแค่ปีเดียวและก็เปลี่ยนครับเพราะมันเล่นเกมส์สมัยใหม่ไม่ไหว(ถ้าไม่ติดเรื่องภาพนะก็ใช้ได้ตลอด1-2ปีครับ

ปล. ASUS คนไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่แต่งานเรียบไม่มีปัญหาไรเลยใช้ของ ASUS มันมาตลอดไม่เคยเป็นไรแต่ราคาแรงและความเร็วน้อยกว่าชาวบ้านครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks