Announcement

Collapse
No announcement yet.

เด็กอายุ 14 อยู่บ้าน ว่างครับ เลยมาอัดคอมเล่น -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เด็กอายุ 14 อยู่บ้าน ว่างครับ เลยมาอัดคอมเล่น -*-

สวัสดีครับ

ที่จริงไม่อยากบอกอายุหรอกครับ (แต่มีใครอยากรับเด็กอายุ 14 ไปทำงานบ้างครับ กำลังหารายได้เสริม บัตรประชาชนไม่มีครับ -*-)

เอาหละเข้าเรื่องครับ

สเปคเก่าๆ ที่ใช้เล่น

CPU: Intel Core 2 Quad Q6600 G0 Week 24 @ 3600MHz (400x9) 1.48v (StockCooling ซิงค์เดิมๆครับ)
    M/B: Asus P5K-E WiFi-AP
    RAM: PQI PC2-6400 Bus 800 1GBx2 กากโคตรๆ ทดไว้ 1:1 ครับ
    HDD: WD 160GB Sata 2
    VGA: Galaxy 8800GTS G80 A3 320MB 320Bit @ Core 701/Memory1020(2040) (ZM-GWB8800GTS Liquid Cooling)
    PSU: Tagan BZ800 800w
    Radiator: 120mm Tt (BigWater 745) + พัดลมนรก Tt โรงสี @3000RPM exhaust
    Pump: Tt P400 400L/h
    Distilled Water : น้ำกลั่น ปตท

ผลเทสท์ไม่ได้ทำไว้มากครับ (รู้สึกบางอันคะแนนมันพิลึกๆ ไงไม่รู้ครับ)

ต่อมา มาดู ห้องนอนผมและบริเวณโต๊ะคอมที่เละอย่างขี้กันครับ -*-

ซิงค์เดิมแหละครับ -*-

เคสครับ

น้ำกลั่นของปตท ขอยกคุณความดีนี้ให้ บิดา-มารดา เพราะ ข้าพเจ้าฝากซื้อ และท่านก็ได้ออกไปซื้อให้ครับ

โต๊ะคอมรวมๆครับ

ไอนี่โคตรแค้นครับ หั่นสายยางแล้วพลาด คัตเตอร์ขึ้นสนิมแถเข้าไปในเนื้อ เลือดสาดเลยครับ -*-

แค่นี้แหละครับ
    ติชมด้วยครับ อิอิ

ps. หยุดอยู่บ้านโคตรว่างเลยครับ ไม่มีอะไรทำ
    Ps2. อาจจะใช้คำศัพท์ที่ไม่สุภาพไปบ้างก็ขอโทษด้วยนะครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

อึ้ง ........ พูดไม่ออก -*-

Comment

แรงจาง 14 เล่น Q6600 อิอิ

Comment

เป็นธรรมดาครับ เด็กก็เงี้ย ก้ต้องเล่นของเกินตัวไปบ้าง ตามประสาเด็กๆ

Comment

เกี่ยวไรเหรอครับ ?
          ผมว่าไม่แรงเกินตัวหรอกครับ เพราะมันไม่ได้จำกัดอายุคนใช้ว่าต้องเท่าไหร่ -*-
          และผมอยู่กับสิ่งนี้ทั้งวันครับ เลยทุ่มเทซะหน่อย
          ตอนที่ซื้อเครื่องนี้ก็แรงแหละครับ แต่ว่ามาตอนนี้ มันตกรุ่นหมดแล้ว -*- เหลือพาวเวอร์อย่างเดียวที่ยังไม่มีรุ่นใหม่ออกมาเกทับ -*-
          ถ้าผมจำไม่ผิด ท่านก็ 14 ไม่ใช่เหรอครับ มาเรียกผมเด็กซะงั้น -*-
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=177083 << ตามนี้ครับ

Originally posted by mza-design View Post
          เป็นธรรมดาครับ เด็กก็เงี้ย ก้ต้องเล่นของเกินตัวไปบ้าง ตามประสาเด็กๆ
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

โอ้วอายุ 14 ได้เล่นของแรงขนาดนี้แล้วอิจฉาจัง

Comment

เห็นชื่อกระทู้ ผมนึกว่าเอาคอมมาเตะมาต่อยเล่นซะอีก อิอิ....แรงดีครับ
              อยู่บ้าน ว่างครับ เลยมาอัดคอมเล่น -*-

Comment

ดีคับ แรงดีคับ

Comment

ก่อนอื่นขอชื่นชมในความสามารถสำหรับวัยขนาดนี้นะงับ
                  ปิดเทอมหรือว่างก็ใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์งับ ลุยโล้ด ใจรักซะอย่าง....

Comment

โอ่ว เด็ก14เมพครับ ซัดน้ำกลั่นแทนน้ำ

ไม่มีบัตรทำงานไม่ได้ครับ คนเถื่อน อิๆ

Comment

แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต๊บ!

Comment

แรงงับน้อง แรงก่าพี่หลายขุมเรย อิอิ
                        อาเปงว่าถ้าว่างๆ ก้อจัดผลเทสไห้พี่ๆดูด้วยน่ะ

Comment

เก่งมากครับน้องอายุน้อยกว่าลูกชายน้าอีก ลูกชายน้าเล่นเกมเป็นอย่างเดียว แต่ขอแนะนำนิดนึงอายุน้อยแล้วเก่งอย่างเดียวไม่พอนะครับ ต้องน้อมน้อมต่อผู้ใหญ่ด้วยนะ ทุกคนจะได้เอ็นดูนะ

Comment

เด็กเดี๋ยวนี้ดีแฮะ มีเงินซื้อของแพงๆ มาใช้ซะ-*-

พอทำงานหาเงินได้เอง ก็คงรู้เอง อิอิ เห็นด้วยกับคุณ zeza_pak ครับ

Comment

ฮิๆ เดี๋ยวก็รู้ครับ กว่าผมจะเปลี่ยนจากsempron 754มาE8200ได้นี่ เล่นซะมือสวยๆแพ้น้ำยาถูกโต๊ะ เล่นซะมือพังเลย เหอๆ เหนื่อยโคตรๆครับ ทำงานparttime ช่วงปิดเทอมวันละ10ชั่วโมงทุกวัน เด็กมหาลัยจนๆ อยากได้อะไรต้องทำงานเก็บตังเองT_T

Comment

Working...
                              X