Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อการ์ดจอใหม่เอาอะไรดี 9600gt หรือ 8800gt

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อการ์ดจอใหม่เอาอะไรดี 9600gt หรือ 8800gt

มองเอาไว้ 2 ตัวนี้อยู่
    แต่ไม่รู้ว่าอันไหนคุ้มกว่ากัน

cpu แค่ e2140@2.0
    ram 3gb/800
    power asus 550w

ไม่รู้ว่าจะดึงประสิทธิภาพได้หมดรึเปล่า

ช่วยผมคิดหน่อย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=176828

เอาเหล้าขวดเก่ามาเล่าใหม่ครับ

Comment

8800GT

Comment

งบถึง จัด GF8800GT อะ
        งบไม่พอ GF9600GT ก็ได้

Comment

ู^
          ^
          ตามนั้นเลย

แรงมาก เสียเงินมาก จัด 8800GT
          แรงน้อยหน่อย เสียเงินน้อยหน่อย สอย 9600GT

Comment

รอความคิดเห็นอีกซักท่าน

Comment

ผมเอา 9600GT เอาส่วนต่างไป +Ram อีกสัก 2GB ครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                ผมเอา 9600GT เอาส่วนต่างไป +Ram อีกสัก 2GB ครับ
                Ram จขกท เขา 3Gb/800 แล้วท่าน

Comment

8800GT เลยครับ ลดลงแล้ว แรงดีครับ

Comment

ผมเลือก 9600GT ครับ

เพราะ เวลาส่วนใหญ่ ใช้ไปกับ บอร์ด OCZ ^^

เอาเป็นว่า เวลาเปิดคอมมาปุ๊บเนี่ย ใช้คอมทำอะไรซะมาก เช่นเล่นเกมส์ เข้าเว็ป ดูหนัง... และอื่นๆที่คอมทำได้

หากว่าเล่นเกมส์ (ประมาณว่าเล่นเป็นชีวิตจิตใจ) ก็สอย 8800GT ไปเลยครับ

แต่ถ้าทำอย่างอื่นด้วย เกมส์ก็เล่นบ้าง เกมส์ออกใหม่ๆ ก็เล่นตามตลาดไปเรื่อย อย่างงี้สอย 9600GT ก็ได้ครับ

อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวผมนะคับ ผิดถูกไม่รู้ รู้เพียงว่าฉันรักเธอ -*-

ป.ล.มั่วไปเรื่อย รอท่านอื่นๆ

Comment

ถ้าเป็นผม 8800 กับ 9600 ผมเอา 9600 ครับ
                      เพราะไม่ได้เล่นเกมส์หนักอะไรมากมาย ต้องอยู่ที่ตัวเจ้าของเครื่องเองด้วยครับ
                      งบไม่งบบางทีไม่เกี่ยวครับ งบผมถึงแต่มันเกินความจำเป็น เลยเอาแค่ 9600 พอ
                      ที่เหลือเอาไปเลี้ยงสาวดีกว่าครับ ได้อะไรดีๆกว่าเยอะ

ผมเอามาเล่น SF Pucca เล่น Hi5 9600 ยังแรงไปด้วยซ้ำ -*-

Comment

9600GT +เพิ่มแรมเป็น 4GB อิอิ

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
                          Ram จขกท เขา 3Gb/800 แล้วท่าน
                          5GB ก็ดีกว่า 3GB ครับ อิอิ 55555

ปล. กรณี Vista64bit นะ

Comment

ผมแนะนำ MSI 9600 OC แรงพอๆกับ 8800GT เลยครับ น้อยกว่านิดหน่อยแต่ราคาถูกกว่า 1000+

Comment

8800GT ครับ

Comment

Working...
                              X