Announcement

Collapse
No announcement yet.

้hdd 500g Samsung & Hitachi อันไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ้hdd 500g Samsung & Hitachi อันไหนดีกว่า

เห็นราคาเย้ายวนใจเหลือเกิน

ประกัน 5 ปี เหมือนกัน Sata2 500g 16m เหมือนกันเลย
    Samsung - 2980
    Hitachi - 3030

เลือกอันไหนดีครับ

ผมใช้ hitachi อยู่ ปัญหาอย่างเดียวคือ เซ็ตเป็น Sata ต้องใช้โปรแกรมจากเว็บ ส่วนอีกเจ้าไม่เคยใช้ครับ รอผู้เคยใช้มาตอบหนอ

Comment

Hitachi เลยคับ

Comment

Hitachi - 3030 เออแต่เห็นวิธีเซตจัมเปอร์มันยากหน่อย มั้งครับ

Comment

ไม่มีจัมเปอร์ ครับ ใช้โปรแกรมของมันเท่านั้น

Comment

ซัมซุง นอกจากจอ LCD แล้ว ไม่แนะนำให้ใช้ครับ

ไม่ประทับใจซักกะอย่าง

Comment

Samsung - ผมใช้มาตั้งแต่เป็น IDE ทนมากก่ายี่ห้อดังๆอีกอ่า ทำตกหล่นก็แล้วแต่ไม่พังก็ยังงงๆ แต่ตอนนี้ปลดระวางเรียบร้อยแล้ว ใช้มา5ปีไม่เคยดื้อดึง ^^

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                ซัมซุง นอกจากจอ LCD แล้ว ไม่แนะนำให้ใช้ครับ

เห็นเหมือนกันเลย หุหุ

Comment

hitachi 3030 บาท ตัวไหนครับ

วันก่อนซื้อ Deskstar 500G 16M 4พันนิดๆ ที่ saveway

Comment

Samsung - ผมใช้มาตั้งแต่เป็น IDE แล้วครับ แล้วก็พังไปตั้งนานแล้วครับ แถมช้ามาฮิตาชิอีก ว่าจะเอามารองล้อรถกันรถไหลก็ลืมหยิบออกมา

Hitachi ก็ใช้มาประมาณ5ปีมั้งครับ เพ่งจะเสียไปเมื่อเดือนที่แล้ว
                    เลยไปสอย wd 500gมา

สมันนี้ดูประกันนานๆดีกว่าครับ ***ยห่วงกว่ากันเยอะ ประกันนานสบายจัย

Comment

Originally posted by gidd009 View Post

pantip บ่นกันเต็มเลยเรื่องจอ Samsung เนี่ย

Comment

ผมว่าจอซัมซุงเดี๋ยวนี้ก็นะ ยี่ห้ออื่นดีกว่าเยอะแยะแล้ว

Comment

Originally posted by cmo View Post
                          ผมใช้ hitachi อยู่ ปัญหาอย่างเดียวคือ เซ็ตเป็น Sata ต้องใช้โปรแกรมจากเว็บ ส่วนอีกเจ้าไม่เคยใช้ครับ รอผู้เคยใช้มาตอบหนอ
                          มันต้อง SET เพราะอะไรรึครับผมไม่เข้าใจ ถ้าไม่เซ็ทมันมองไม่เห็นรึยังไงครับ
                          ถามดูเผื่อได้ใช้ ใครทราบวานบอก

Comment

Hitachi อีกคน

แต่ Lot หลัง ยอมรับว่าแปลกๆ เพราะดูเหมือนกินไฟเยอะและจุกจิก

Comment

Originally posted by Bond View Post
                              มันต้อง SET เพราะอะไรรึครับผมไม่เข้าใจ ถ้าไม่เซ็ทมันมองไม่เห็นรึยังไงครับ
                              ถามดูเผื่อได้ใช้ ใครทราบวานบอก

นั่นสิมหายความว่ายังไงอ่าครับ ผมไม่เคยใช้ HDD Hitachi เลย ปกติ HDD เสียบคอมมันก็ใช้ได้แล้วนิ ถ้าใช้ไม่ได้มันจะลง Window ยังไง

Comment

Working...
                              X