Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะ ดูหนัง 5.1 ผ่าน CyberLink PowerDVD ต้องปรับยังไงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะ ดูหนัง 5.1 ผ่าน CyberLink PowerDVD ต้องปรับยังไงอะครับ

ปรับ แบบ นี้ ถูกปะครับ คือปรับที่ซาวแล้ว
    Last edited by kidnapped1; 20 Aug 2008, 21:32:45.

ลำโพง 5.1 ต้องปรับ 6channel no effect

หากเป็น soundcard ที่ถอดระหัสได้ ปรับ use s/p dif

Comment

6แชนแน่ลครับ
      หัวข้อย่อยลองปรับดู ของผมถ้าเลือก no effect ซับจะไม่ออกครับ

Comment

แล้วถ้า เป็น 4.1 อะครับผมคือลองเอาลำโพงไข่ มาเสียบ เล่นๆๆๆ ดู ให้ออก คู่หลัง - - (ไม่ว่ากันนะ งบน้อย)

Comment

Originally posted by marchz View Post
          6แชนแน่ลครับ
          หัวข้อย่อยลองปรับดู ของผมถ้าเลือก no effect ซับจะไม่ออกครับ

บางที soundtrack ไม่ใช่ 6 channel

ก็ต้องเลือก prologic เพื่อให้ออกครบ

หรือ ถ้าหนัง เป็น 5channel ที่ไม่มี channel ของ LFE หรือ มันออกน้อยเกินไป

ก็ไปใช้ Bass redirect ที่ soundcard

Comment

ถ้า 2.1 เซ็ตไงครับ ให้ออกสเตอริโอป่าวครับ
            Last edited by tomorrowmove; 26 Mar 2008, 21:03:48.

Comment

Originally posted by tomorrowmove View Post
              ถ้า 2.1 เซ็ตไงครับ ให้ออกสเตอริโอป่าวครับ
              ผมแนะนำ 2channel dolby virtual speaker ดูหนังมันส์กว่า

Comment

Working...
              X