overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: งบ 50,000 ครับ ใช้งาน 3D (ไม่รวมจอ)

OverclockZone Member

Lightbulb งบ 50,000 ครับ ใช้งาน 3D (ไม่รวมจอ)

งบ 50,000 ครับ ใช้งาน 3D หนักๆ (ไม่รวมจอ)

Render ข้ามวันข้ามคืนติดต่อกันเป็นสัปดาห์

ไร้ปัญหาเรื่องความร้อน ทำงานเงียบ ประหยัดพลังงาน

ใช้เล่นเกมส์เวลาว่างงานครับ

--------------------------------------------------------------------------

ฮาร์ดแวร์ที่เราสนใจ

CPU : Core 2 Quad (รุ่นไหนที่เหมาะกับงานด่วน Render หนักๆ)

Ram : CorSair 4 GB (เอาแบบ 2 GB x 2 หรือ 1 GB x 4 ดีครับ)

Mainboard : ASUS (เพื่อนบอกเป็นมิตรกับลูกเสือทั่วโลก ไม่รู้ว่าอะไรของมัน) หรือ ยี้ห้อ/รุ่น ที่รองรับกับเสป็คที่สุดที่มีในปัจจุบันก็ได้ครับ

VGA : อันนี้สำคัญกับงานที่ทำมาก รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ (1 GB)

SOUND Card : อันนี้ก็สำคัญไม่แพ้กันครับ ระบบ 5.1 อย่างต่ำ และ มีพอต MIDI สำหรับใช้ทำดนตรี

HDD : 500 GB (Hitachi ราคาถูกกว่า Seagate ราว 6-7 ร้อย ไม่ทราบว่าคุณภาพต่างกันหรือเปล่าครับ)

CASE : ระบายความร้อนได้ดีเยี่ยม มีแผงเสียบอุปกรณ์ด้านหน้า

Power Supply : 650 W เป็นอย่างต่ำ เพราะติดตั้งการ์ดตัดต่อด้วย

Speaker : ระบบ 5.1 ใช้ของอะไรดีครับที่เหมาะกับการทำงาน (หมายถึงเสียงที่ได้ยินตอนทำงานเป็นเสียงมาตรฐานที่เวลาเอางานไปเปิดที่อื่นแล้วมันไม่เพี้ยนไปจากเสียงตอนทำมากนัก)

ผมจะไปซื้อที่ Zeer รังสิตครับ
    ถ้าท่านใดมีร้านประจำที่ไว้เนื้อเชื่อใจก็แนะนำได้นะครับ ผมจะได้ไปใช้บริการด้วยคน

--------------------------------------------------------------------------

ขอให้กระทู้นี้เป็นประโยชน์กับผู้ที่กำลังจะซื้อคอมใช้งานหนักๆนะครับ
    ขอขอบคุณพี่น้อง OverClockZone ทุกท่านที่ช่วยเหลือกันเสมอมา
    ขอบคุณครับ
    TAE.
    Last edited by ronnakon; 26 Mar 2008 at 19:53:00.

OverclockZone Member iaung's Avatar

CPU :Q6600.............8,990.-
    Mainboard : P5K-E WiFi-AP.....5,990.-
    Ram : Corsair TWINX XMS2 4GB (2GBx2).........5890.-
    VGA : XFX GF8800GT XT.........7,950-
    HDD : WD 320*2 (Raid 0)........5180.-
    DVD R/W : Asus.........1190.-
    PSU : Targan 800 Watt.........6100.-

ส่วนเรื่อง Sound Card Speaker Case รอท่านอื่นมาต่อก็แล้วกันครับ

Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

อิอิ

OverclockZone Member scops's Avatar

จะเล่นเกมส์ก็ซื้อเครื่องเล่นเกมส์ไปเลย จะ Render งาน 3D ก็ทำงาน 3D ไปเลย 2 แบบนี้มันเอามาปนกันแล้วทำงานได้ไม่ดีหรอก เฉพาะการ์ดจอที่เอาไว้ Render 3D อย่างต่ำก็ 40000 บาท เข้าไปแล้วลองหาข้อมูลดูดิ พวก Quadro หรือ FireGL อ่ะเป็นการ์ดจอที่เอาไว้ทำงาน 3D ส่วน Spec ที่บอกมาตอนต้น มันเป็น Spec เอาไว้เล่นเกมส์ซะมากกว่า มี 50000 อ่ะทำงาน 3D ไม่ได้หรอกครับ

OverclockZone Member ToTO's Avatar

Quote Originally Posted by scops View Post
    จะเล่นเกมส์ก็ซื้อเครื่องเล่นเกมส์ไปเลย จะ Render งาน 3D ก็ทำงาน 3D ไปเลย 2 แบบนี้มันเอามาปนกันแล้วทำงานได้ไม่ดีหรอก เฉพาะการ์ดจอที่เอาไว้ Render 3D อย่างต่ำก็ 40000 บาท เข้าไปแล้วลองหาข้อมูลดูดิ พวก Quadro หรือ FireGL อ่ะเป็นการ์ดจอที่เอาไว้ทำงาน 3D ส่วน Spec ที่บอกมาตอนต้น มันเป็น Spec เอาไว้เล่นเกมส์ซะมากกว่า มี 50000 อ่ะทำงาน 3D ไม่ได้หรอกครับ

ไม่จริงใช่มัย!!
    กำลังอยากได้ราคาประมาณนี้เหมือนกันเลย .. รอดูจ้าา
    Last edited by ToTO; 26 Mar 2008 at 20:52:40.

OverclockZone Member iaung's Avatar

Quote Originally Posted by scops View Post
    งบขนาดนี้จะว่าทำงานไม่ไ้ด้ก็ไม่ใช่นะครับ ส่วนเรื่อง Quadro หรือ FireGL ต้องถามเจ้าของก่อนว่าใน Scence มี Polygon มากถึงร้อยล้าน Polygon รึเปล่า หรือว่างานที่ใช้ มี Particle กระจุยกระจาย มากมั้ย ถ้ามาก ก็แนะนำ Quadro (ถ้าเอาก็ต้องสั่ง) แต่ถ้างานไม่ได้หนักขนาดนั้น การ์ด ธรรมดา เอามา Mod ก็เอาอยู่ ครับ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

เเนะนำ nVIDIA Quadro/ATI FireGL
    เเละ Gigabyte P35/X45 DS3R

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

CPU : Core 2 Quad (รุ่นไหนที่เหมาะกับงานด่วน Render หนักๆ)

Q9300 ประหยัดไฟกว่า Q6600

Ram : CorSair 4 GB (เอาแบบ 2 GB x 2 หรือ 1 GB x 4 ดีครับ)

2GB*2 กับ 1GB*4 แบนวิธไม่ต่างกันครับ แค่ 1GB*4 มันกินไฟมากกว่าเท่านั้นเอง

Scence ใหญ่พอสมควรครับ (เมืองทั้งเมือง) Particle วินาศสันตโล เลยครับ
    ยังไงผมขอรบกวนจัดงบเครื่อง nVIDIA Quadro/ATI FireGL ด้วยนะครับ ว่าจะต้องเพิ่มงบขึ้นมาเป็นเท่าไหร่
    ถ้าไหวก็เอาครับ ถ้าสูงมากจนเกินไปก็อาจจะหาวิธีอื่นต่อไปครับ

cpu E8400 3.0G 7550 บาท คอร์น้อย แต่แรงค๊อดๆ 45 nm กินไฟน้อยด้วย แต่ของหมดอยู่
    mainboard asus p5kc 4650 บาท รองรับ ddr3
    ram 667 กิ๊กละ 760 บาท , 800 กิ๊กละ 860 บาท เอา 3 กิ๊กก็พอ จะได้ไม่ต้องลง windows 64bit
    hdd 500 GB 4300 บาท
    การ์ดจอ GF-9600 GT XFX 7000 บาท
    power enermax 460 watt 2500 บาท
    LCD 22-24 นิ้ว 11000 บาท

รวมแล้วประมาณ 40000 บาท ที่เหลือเอาไปซื้ออุปกรณ์จิปาถะ

แนะนำ Dell Workstation ครับ จัดเสปคเองได้ บริการหลังการขายดีเยี่ยม

CPU Q6600 2.40 GHz ประมาณ 9000.-

Mainboard ASUS P5-B 3,500.-
    หรือ GigaByte GA-P35C-DS3R ไม่แน่ใจราคา ประมาณ 4000.-

RAM DDR-2 bus 800 ประมาณกิ๊กละพัน เอาเท่าไรก็จิ้มโลด

็Harddisk ยี่ห้อไม่ฟันธง แล้วแต่ชอบดูประกันกี่ปี ความจุ ดูที่ว่ามีอะไรจะเก็บเยอะป่าวเอา 300G ขึ้นไป ราคา 3000.- ขึ้น
    พูดถึงฮาร์ดดิสแล้วเศร้าทุกที

การ์ดจอใช้การ์ดจอเล่นเกมธรรมดาก็ได้ ยังมองไม่เห็นความจำเป็นที่จะใช้ Quadro เลย แพงสาดดด
    ยกเว้นจะทำซีนโพลีกอนหลายร้อยล้าน เทคเจอร์ละเอียดยิบ พาติเคิล กระจุยกระจายรกหน้าจอไปหมด การ์ดพวกนี้ก็แค่ช่วยให้วิวพอร์ทเร็วขึ้นเท่านั้น (ความเห็นส่วนตัว)

เอาท๊อป ๆ ก็ประมาณ Geforce 8800 ราคาประมาณ 9 พันกว่า ๆ ถึงหลักหมื่นต้น ๆ แล้วแต่ยี่ห้อ

สำคัญอย่ามองข้าม พาวเวอร์ซัพพลาย เอาแบร์นด์ดี ๆ ไปเลย
    แนะนำ ยี่ห้อ Enermax ราคาประมาณ 3 พันกว่า ๆ 500W ขึ้น

หลัก ๆ ก็ประมาณนี้แล

พวก จอ เคส เมาส์ คีบอร์ด DVD แล้วแต่รสนิยม

อยากได้เสียงที่เร้าใจ ก็ชื้อการ์ดเสียงมาเสียบเพิ่ม

Intel Q6600 9,740
    8800GTราคา 9000+ บาท
    Seagate 7200.10 250GB
    Asus P5KR 4290
    DDRII 667 1Gx4 720x4 2880
    case 1000
    mouse keyb. 500
    DVDRW LG GSAH55L 1200
    EG465P-VE-01 3150

30000 ก่าๆ
    อีกสองหมื่น ให้ผมแล้วกัน -*-

ไม่ลองดูพวกworkstation ละคับน่าจะคุ้มราคากว่า
    ลองหาๆดูคับ
    HPxw4550
    AMD Opteron 1216
    2GBDDR2 677 ECC
    250GB SATA HDD
    NVIDIA Quadro FX 1700 512Mb PCI-E
    16X DVD

49500 คับ

แต่ว่าผมกำลังจะซื้อสเปก แบบตัวนี้อยู
    HPxw6600
    Quad Core Intel Xeon 5410
    2GB DDR2 667 ECC
    NVIDIA Quadro FX 1700 512Mb PCI-E

69900

แต่ผมจะเปลี่ยน เอา VGA เป็น 8800GT แล้วไปเพิ่ม RAM กับ Xeon อีก ตัว แทน
    เหอะๆๆ

อีกอย่างRAM พี่แก่ใส่ ได้ 32Gb -*- ตอนนี้ แรมECC 1Gb 2000บาท

ทั้งหมดนี้ไม่ รวมจอนะ

^ ^

ใช้ nvidia 6800 pci-express ของ asus แล้วโมเป็น quadro 4000 ครับ กับโปรแกรม eias ใช้เร็วมาก หมุน 4 ล้านโพลีก้อนได้สบายๆ ส่วนของ max 7 ผมใช้เป็น direct x ครับ opengl ของ max มันช้ามาก ขนาดใช้ maxstreme ซึ่งจูน quadro แล้วเนี่ย ยังหมุม 2.5 ล้านอืดสนิท แต่พอเป็น direct x กลับเร็วมาก...

คำถามที่ถามบ่อยๆ
    จะได้เป็นการแลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ
    อันไหนผมตอบผิดนี่แย้งได้เลยนะครับ...ผมก็ตอบเท่าที่ผมพอจะรู้
    และนี่ก็เป็นพิมพ์สดๆ อาจจะผิดไปก็ได้ครับ
    และอีกอย่างก็คือ..คำถามเหล่านี้เป็นคำถามที่มีหลายคนถามผมบ่อยๆด้วยครับ
    1.
    ถาม การ์ดจอแบบ OpenGL ของแท้เมื่อเทียบกับการ์ดแปลง
    และการ์ดเกมส์เป็นอย่างไรบ้าง
    ตอบ การ์ดของแท้นี่เป็นอุปกรณ์เฉพาะทาง
    ทำขึ้นเพื่องานประมวลผลสำหรับการสร้างงานสามมิติโดยเฉพาะ
    ในส่วนที่เกี่ยวของกับการทำงานนั้นจะมีอุปกรณ์ (Hardware)
    ที่ใช้ในการประมวลผลโดยเฉพาะ
    ส่วนการ์ดเกมส์และการ์ดแปลงนั้น
    จะเป็นส่วนของการใช้ตัวประมวลผลส่วนกลางตัวเดียวหลักแล้วจึงใช้
    โปรแกรม (SoftWare) เป็นส่วนที่ใช้ในการประมวลผล
    ประสิทธิภาพโดยรวมและโดยย่อยนั้น
    ของแท้นั้นเหนือกว่ามากมายเลยครับ ยกตัวอย่างนะครับว่า
    ในคอมพิวเตอร์ก็มี โปรแกรมเครื่องคิดเลขให้เราใช้
    แต่ถ้าเราต้องทำงานเกี่ยวกับตัวเลขมากๆ แล้ว
    เช่น การขายของตามร้าน หรือ การคิดราคาอาหารตามร้านอาร เป็น
    ยังงัยๆ เครื่องคิดเลขจริงๆก็ย่อมจะดีกว่า
    เพราะถ้ามัวไปใช้คอมพิวเตอร์อยู่คงไม่สะดวก จริงมั้ยครับ

2.
    ถาม ประสิทธิภาพของการ์ดเกมส์ตอนนี้ก็สูงพอที่จะทำงาน 3 มิติได้ดีแล้วมิใช่หรือ ?
    ตอบ ครับสามารถใช้การ์ดเกมทำงานได้แล้ว และก็มีความสามารถอยู่เกณฑ์ที่ดี
    ความเร็วในการทำงานก็ถือว่าใช้ได้แล้ว...
    แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นการใช้งานการ์ดเกมส์ต้องอาศัย
    ส่วนประกอบอื่นๆของเครื่องคอมพิวเตอร์ด้วย…..
    ว่าประสิทธิ์ภาพส่วนอื่นของคอมพิวเตอร์ด้วย
    และประสิทธิภาพจะลดลงไปได้ง่าย
    เนื่องจากโปรแกรมนั้น
    มีแต่จะต้องการความสามารถในการประมวลผลที่สูงขึ้นเรื่อยๆ
    ยกตัวอย่างเช่น ถ้าเราเปลี่ยนจาก Xp
    ไปใช้ Vista นี่อย่างน้อย 10-30 % ของประสิทธิภาพการ์ดก็ต้องโดนดึงไปช่วย
    ในส่วนของ Graphics ส่วนอื่นๆที่เพิ่มตามไปด้วย
    แต่การ์ดของแท้นี่ มีส่วนประผลกลางอยู่แล้ว
    และคุณภาพไม่ได้ด้อยไปกว่าการ์ดเกมส์เลย
    แถมถ้าเป็นงานสามมิติแล้วยิ่งสบายๆ
    เพราะไม่จำเป็นต้องไปพึ่งพา….
    พลังจากส่วนอื่นๆมากมายเหมือนกับการ์ดเกมครับ
    ผมขอเปรียบเทียบนิดนึงก็คือ
    ถ้าเราทำงานส่งของเนี่ย
    การ์ด Open GL นี่ก้เหมือนกับ รถบรรทุก ส่วน
    การ์ดเกมส์ นี่ก็เหมือนๆกับ รถเก๋งหรูๆคันหนึ่ง
    ถามต่อว่า ถ้าเอามาขนของแล้วอันไหนจะดีกว่ากัน
    ...คำตอบก็ต้องขึ้นอยู่กับว่า ขนอะไรหล่ะ
    ถ้าเป็น ขนของไปปิกนิค หรือไปเที่ยวทะเล
    อันนี้รถเก๋งดีกว่าเห็นๆ ทั้งสบายและก็เร็วกว่าด้วย
    แต่ถ้าเป็น ขนข้าวจากกรุงเทพไปเชียงใหม่
    น้ำหนักซักประมาณ 20 ตันหล่ะ
    ....อันนี้ นี่ผมไม่ต้องตอบก็ได้
    เพราะคำตอบมันชัดเจน แน่ๆ อยู่แล้ว...
    ดังนั้น ตัวจริงหรือคนที่คิดจะเป็นตัวจริง
    ก็ต้องเลือกของจริงมาใช้งานจริงมั้นครับ

3.
    ถาม การ์ดเกมบางรุ่นสามารถแปลงเป็น OpenGL Card ได้
    เมื่อนำไปทดสอบแล้วก็ได้ผลการทดสอบที่น่าพอใจ
    อันนี้หมายความว่าอย่างไร และ มีความน่าใช้มากน้อยแค่ไหน
    ตอบ จริงๆแล้วการ์ด ของ ATi หลายๆตัวสามารถแปลงเป็น FireGL ได้จริงครับ
    แต่ก่อนผมก็เคยเอา X700 มาแปลงเป็น FireGL V5000 ครับ
    แล้วก็ UpSpeed ขึ้นอีกประมาณ 5%
    แล้วนำไปเทสกับโปรแกรม specview ครับ
    ปรากฏว่า ความเร็วและคะแนนอยู่ในระดับใกล้เคียงกันกับของแท้
    ด้อยกว่าอยู่เพียงแค่ 10-20% แล้วก็ทดสอบกับBenchMark เกมส์อื่น
    ก็ได้คะแนนเท่ากับตัว X700 เลย
    นี่เรียกได้ว่า ได้ประโยชน์สองต่อ จริงมั้ยครับ
    แล้วปัญหามีบ้างหรือเปล่า ?
    พอผมทดลองใช้อยู่ระยะหนึ่งก็พบว่า
    การ์ดร้อนขึ้น ไม่ค่อยเสถียร การเรนเดอร์ยังใช้เวลานานเหมือนการ์ดเกมส์
    เรียลไทม์นี่ไม่ค่อยต่างกันมากกับตอนยังไม่แปลง
    ผมก็สงสัยว่าทำไมจึงเป็นเช่นนั้น จึงได้ทำการทดสอบการเรนเดอร์ที่ความละเอียดสูงๆแล้วผลออกมาว่า
    V5000(การ์ดแปลง) ใช้เวลาประมาณ 12 ชั่วโมงกว่า
    ในขณะที่ V5100 (ของแท้) ใช้เวลาเพียง 38 นาทีเท่านั้น
    ต่างกันมากเลย...จริงมั้ยครับ
    เมื่อสงสัยจึงถามผู้รู้...แล้วจึงได้คำตอบว่า
    การ์ดแปลงนั้น วัสดุและคุณภาพที่ใช้ประกอบขึ้นเป็นตัวการ์ดนั้นยังด้อยกว่าการ์ดเฉพาะทางมาก
    บางส่วนไม่ได้ออกแบบมาเพื่อรับงานหนัก
    การประมวลผลมีจำกัด และรวมอยู่ส่วนเดียว
    การแปลงการ์ดแบบแก้ที่ Software อย่างเดียว
    ก็เหมือนกับการเพิ่มภาระโปรแกรมเพิ่มเข้าไป
    ทำให้การ์ดต้องมีการประมวลผลที่มากขึ้น
    เมื่อนำมาใช้งานจริง จึงเกิดความร้อนในส่วนต่างๆเพิ่มมากขึ้น
    และนำไปสู่ความล้าของอุปกรณ์ เนื่องจากเป็นการใช้งานเกินปกตินั่นเอง
    อีกทั้งการประมวลผลนั้นต้องขึ้นกับประสิทธิภาพโดยรวมของทั้งเครื่องเป็นสำคัญ
    หมายความว่า
    ในตอนที่ทดสอบ เราเปิดเครื่องใหม่
    และเปิดโปรแกรมทดสอบเพียงอย่างเดียว
    ดังนั้นผลที่ได้ก็อาจจะสามารถเทียบเคียงกับของแท้ได้บ้าง
    แต่เมื่อ ทำงานจริงแล้ว พลังของการประมวลผล
    ก็จะหดหายไปกับส่วนอื่นๆอีกมาก....
    สรุป...
    ผมก็พร่ามไปยาวเลย พิมพ์ๆไปก็เริ่มเหนื่อยแล้ว 555
    จริงๆแล้วการแปลงก็ดี แต่ต้องเลือกการ์ดดีๆๆ มาแปลง
    ไม่ใช่ว่าแปลงแล้วจะได้เท่ากันหมด
    อันนี้ขึ้นกับฝีมือ และ ความแรงของเครื่องคอมเราด้วยครับ
    อีกทั้งจะต้องมีการปรับตั้งค่าอีกหลายๆอย่าง
    เพื่อให้เหมาะสมกับการใช้งานโปรแกรม ที่เราใช้ทำงานด้วยครับ
    ถ้าเครื่องแรง คอมเทพ คนแปลงเซียน เข้าใจระบบนี่ก็เจ๋งเลยครับ
    แต่ถ้าขาดอะไรไปซักอย่าง
    หรือประเภทที่แนะนำให้ทำตามแบบกว้างๆตามหนังสือ
    ...อันนี้ผมรับรองให้ไม่ได้นะครับ
    สรุป 2...
    ง่ายๆะครับที่เราพูดผ่านมาเรื่อง
    ถ้าเราต้องขนส่งข้าวสาร หนักซัก 20 ตัน จาก กทม.ไปเชียงใหม่เนี่ย
    ก็เปรียบว่า
    OpenGL ก็คือรถบรรทุกดีๆ
    การ์ดแปลง ก็คือรถกระบะ อาจจะเป็น 2 หรือ 4 ประตู,
    คอมมอลเรลหรือไม่ก็ได้ ขึ้นกับการแปลงครับ
    การ์ดเกม ก็คือรถเก๋งคนงาม ถ้าคันใหญ่หน่อยก็ใส่ข้าวได้เยอะหน่อย
    ...ชัดเจนนะครับ

-------------------------------------------------------------------

มาคราวนี้ผมมีการ์ดจอมือสองสภาพเยี่ยมๆหลายตัว
    มานำเสนอมีตั้งแต่ราคา 2 พันกว่าๆเป็นต้นไปครับ
    ส่วนที่แจกฟรีก้จะมี 2 ตัวครับ
    ....เผื่อให้น้องนักเรียนนักศึกษาได้สัมผัส
    ประสิทธิภาพของการ์ดของแท้ระดับล่างดูบ้าง
    ...แล้วจะได้รู้ว่า เจ๋งกว่าการ์ดเกมส์เย้ออ..
    ส่วนราคาที่มีนั้นหลากหลายครับ
    ผมเองก็ไม่รู้ว่าจะลงไปให้ท่านผู้ชมดูได้มากขนาดไหน
    เพราะใช้เวลามากเกือบทั้งวัน
    เอาเป็นว่าเหนื่อยตอนไหนก็หยุดตอนนั้นก็แล้วกันนะครับ
    สนใจการ์ดตัวไหนก็สอบถามมาได้...
    หรือถ้าตัวไหนไม่มี ก็สั้งจองหรือลองสอบถามมาได้ครับ
    เพราะของเข้ามาอยู่เรื่อย...
    เด๋วผมจะลงราคากลางเอาไว้ด้วยก็แล้วกันนะครับ
    จะได้ประมาณราคาคร่าวๆที่ต้องการได้

ส่วน...การซื้อนั้น
    ถ้าติดขัดเรื่องใดก็คุยกันได้นะครับ
    ผมอาจจะมีทางออกดีๆให้
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งน้องๆนักเรียน หรือนักศึกษา ที่เรียนอยู่
    หรือ จะเป็นคนที่ใจรักแต่ขาดแคลนทุนก็ได้ครับ

....ผมอยากเห็น 3D’s Thailand ของเรา โกอินเตอร์ครับ.
    Last edited by ronnakon; 27 Mar 2008 at 02:03:35.

ของมือสอง สภาพดีมาก ทดสอบแล้วใช้งานได้ดีมาก

1. Quadro FX3450 256mb/256bits Pci-e Sli ราคา 12500.-
    2. Quadro FX3400 256mb/256bits Pci-e Sli ราคา 11500.-

ราคาของใหม่ com7
    http://www.comseven.com/price/product.php?cat=5

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ครับ 081-8077688
    หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่ครับ
    http://www.tarad.com/it_newandcheap/index.php?lang=th

หรือจะแวะไปดูของก่อนก็ได้ครับ ที่น้องชายผมอยู่แถวซอย รามฯ12

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Q9300 10500
    DFI LANPRATY DK P35 5300 ผมเลือก DFI เพราะตองการภาคจ่ายไป ที่ออกแบบมาเพิ่องาน โหดๆ ยี้ห้อนี้ โหดจริงๆครับ ยิ่งเอามาใช้งาน นานๆ สบายมากครับ
    RAM ROX 800 2Gx4 5400 OS VISTA นะครับ
    HDD 250Gx2 RAID0 5000
    PSU ASUS 550W 3500
    PCI-E GF8800GTS 12000 MOD QUARDO
    CASE 2000
    DVDRW SATA 1200

OverclockZone Member ProOz's Avatar

CPU Q9450 12500

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks