overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: HD3850 VS PES 2008

OverclockZone Member chimairai's Avatar

Default HD3850 VS PES 2008

มีใครใช้แล้วมันหนืดๆไหมคับกับเกมนี้ ปรับ High นะคับ ของผมมันเป็น เวลาตอนกลางคืนกะกลางคืนฝนตก มันจะหนืดมากแถวหน้าประตู แต่พอแข่งเวลากลางวันลื่นปรื้ดดดดดดดดดดดด
    งง ไหมละนั่น มันเป็นที่เกมรึป่าว ผมไม่ได้ลงแพชอะไรเลยโหลดมาก็ลงเล่นเลยไม่ได้อัพแพชเลย

แต่ถ้าปรับมีเดี่ยม มันลื่นหมดเลยทุกสภาพอากาศเวลาเตะ

แล้วเวลาเล่นเกมนะคับ ถ้าเราเปิดเน็ตโหลดบิท ทิ้งไว้แล้วเล่นเกมไปด้วยทำไมของผมตอนเล่นเกมมันค้างตลอดเลย แต่พอไม่ได้โหลดอะไรแล้วเข้าไปเล่นไม่ค้าง

แล้วพอเปลี่ยนมาใช้ Aero มันก็จะค้างเล่นไปได้ประมาณเกือบชั่วโมงมันก็ค้าง
    เป็นที่กาดรึป่าวครับกะลัง สงสัยอย่างแรงงงงง มีใครเป็นสาวก 3850 แล้วเกิดอาการแบบนี้บ้างครับ เชิญมาร่วมตอบกันได้เลยช่วยกันหน่อย
    Last edited by chimairai; 26 Mar 2008 at 20:41:44.

OverclockZone Member noblapbud's Avatar

ดันๆ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูรึยังครับ ผมเคยเล่นมาหลายตัว3850 ก็ลื่นทุกตัวนะ

OverclockZone Member chimairai's Avatar

แบบว่ามันลื่นนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าทำไมตอนกลางคืนมันหนืดเวลาปรับhigh แต่เวลากลางวันมันลื่นแบบไม่หนืด
    เป็นแบบนี้ตลอดไม่ว่าจะเปลี่ยนไดรฟเวอร์ใหม่ก็ตามที สงสัยเป็นที่เกม เกมอื่นโอเคคับลื่นหมดทุกเกม แต่เกมแบบ pes 2008 มันไม่กินกาดจอเท่าร่ทำไมมันหนืด หรือว่ามีผมเป็นคนเดียวในโลก

OverclockZone Member Hooah's Avatar

HD3850 VS PES 2008?
    ???

น่าจะเขียนว่า HD3850 with PES 2008.

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ถ้าแถวหน้าประตูเป็น บั๊กของเกมส์ครับ

นั่นแหละคับหน้าประตูเลย ใช่เลย แต่ทำไมตอนเล่นกลางวันไม่เป็นละครับ ทำไงให้มันหายได้บ้างครับ หรือว่าต้องลงแพซแก้

OverclockZone Member YooM-MA-TooD's Avatar
    [ชลชาย](C.R.U) ชลบุรี

คุนเคยเล่น Winning ใน PS1 ไหมอ่ะงับ เวลาฝนตก หน้า โกหรือจุดที่มีคนเยอะๆ ก็จะหน่วงๆแบบนี้หละครับ

กลางคืนกินeffectมากกว่ากลางวัน ฝนตกก็ด้วย ผมตอบตามที่ผมคิดนะ

ผู้รู้ท่านต่อไปอาจจะชี้ทางได้งับ

OverclockZone Member hate-bbb's Avatar

อ๋อ pes 2008 มีฮิมะตกไหมคับ ผมเล่นแล้วไม่มีเลย

OverclockZone Member

มันเล่นออนไลได้เปล่าคับ
    ต้องทามไง

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

เอางี้ละกัน

1.ลองไปหาไดร์เวอร์ตัวใหม่มาลง (ตอนนั้นผมใช้ 7.12 มั้ง จำบ่ได้ -*-)

2.ถ้ายังไม่หายไปหาโหลด Patch เกมส์มาลง (รู้สึกตอนนี้จะมีถึง 1.2แล้วมั้ง)

ลองดูครับ เพราะตอนผมใช้มันก้ไม่เห็นกระตุกอะไรเลย FPS วิ่ง 60 ตลอด (1280*1024 All High นะ)

OverclockZone Member shady's Avatar

ฮิๆ เอามาแลกกับ7900GT เดี๋ยวเพิ่มตังให้ ผมเล่นอยู่ 1680*1050 high aa2 af4 เนียนๆ ไม่มีอืดหน้าประตู ลงserverkit ชุด ทีม สนามจริง อุๆ มันส์มากช่วงนี้ ว่างแระเดี๋ยวค่อยไปลุยmaster league ต่อ เล่นแบบยากสุด หุๆ แรกยากมากๆๆๆๆ เล่นแบบตัวนักเตะอ่อนๆ เดิมๆ ไม่ใช่แบบเต็มทีมจากexibition กว่าจะได้ซื้อนักเตะ พอซื้อได้ทีนี้ตาตูล่ะ ถลุงกลับ เก็บเงินซื้อนักเตะต่อ

ขอบคุณทุกท่านที่มาเสนอข้อชี้แนะนะครับ แต่มันไม่กะตุกนะครับแต่ที่ผมถามมันหนืดอะครับกะตุกนี้ไม่มีหรอกมีแต่หนืดๆ แถวหน้าประตูเท่านั้นเดี๋ยวผมจะลองดูนะครับ ลองลงแพชแก้มัน ขอบคุณครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

ต้องpatch 1.2 ครับ เขาบอกว่าแก้เรื่องlag หน้ากรอบเขตโทษครับ

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

เอาลิ้ง patch 1.2 ผมให้โหลดหน่อยคับ

ผู้ให้ความรู้
    Guest

Cool เอาเวปเกมมาฝาก

ผมก็เล่นนะหลื่นสบาย ด้วย asus 3650 top

เอาเวปเกมราคาถูกมาฝากครับ

www.tarad.com/gamemsu

เข้าไปดูเองนะ

Bookmarks

Bookmarks