overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: เกี่ยวกับการติดพัดลม Modem ครับ

OverclockZone Member aOffrOzen's Avatar

Default เกี่ยวกับการติดพัดลม Modem ครับ

สืบเนื่องมาจากการเปิด Modem แทบทั้งวัน กัวโมเด็มจะเป็นอะไรไป
    เลยอยากทราบว่าการติดพัดลม ที่โมเด็ม ต้องทำยังไงบ้างคับ

เป็นโมเด็มของ Huawei ได้มาจาก True คับผม

เห้นมีคนแนะนำให้ติดพัดลม 8 CM อะไรนี่อะคับ แต่ติดมะเป็น > < !!

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

ลองติดต่อ ท่าน mballx ครับ เค้าชอบทำพวกกล่องติดพัดลม(ขายพัดลมด้วย)

ผมใช้ D-link 2540T ร้อนมากเหมือนกันก็ตั้งขวางครับช่วยได้เยอะ

OverclockZone Member aOffrOzen's Avatar

ของผมก็ตั้งขึ้นครับ +.+

จะมีใครขายมั้ยอะครับ งิงิ แบบเอามาเสียบใช้ได้เลย อิอิ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เอาพัดลมฮาตาริ มาเป่าจ่อๆ เลยง่ายดี หุหุหุ

+.+ ไม่มีคนบอกวิธีเล้ย ร้อนๆ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

เอาพัดลม มาแล้วใช้ adapter 12v ต่อใส่แล้วเอาพัดลมตั้งไว้บนนั้นเลยครับผมก็ทำ

ทำม่ายเป้น คับ > <"

OverclockZone Member mooh's Avatar

ง่ายๆก็พ่วงคอม ติดกาว2หน้าแบบดูดออกก็เย็นทั้งวันและครับ ทำอยู่

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

พัดลม ถูกๆ เล็กดๆ ต่อไป ไม่มาก จาก psp ก็ได้ ครับ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

ใช้พัดลดเคสจาก Port USB หน้าเคสก็ได้ครับ เห็นพันทิปชั้น 4 ขายอยู่

ผมก็ต่อกับคอมไม่เป็นครับ มีใครสอนทำมั้งป่าว

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

Quote Originally Posted by I3ongI3aw View Post
    ผมใช้ D-link 2540T ร้อนมากเหมือนกันก็ตั้งขวางครับช่วยได้เยอะ

ใช้รุ่นเดียวกับผมเลยท่าน ทีแรกก็กลัวร้อนเหมือนกัน พอดีมี HUB 5 Port ของ D-link
    อยู่พอดี เลยขารองที่เป็นยางเอามาประกอบซ้อนกัน เย็นขึ้นนิดนึงครับ

แต่ก่อนผมก็ใช้ Huawei เหมือนกัน ร้อนจี๋เลย
    ผมเลยจัดการ แกะเอาฝาบนออก แล้วใช้คีมดึงส่วนที่ยื่นออกมา ไม่รู้มันจะทำมาเพื่ออะไร ป้องกันความร้อนออกรึไงก็ไม่รู้ 5555

พอเอาส่วนที่ยื่นๆ ออกหมดแล้ว ใช้"สว่าน" เจาะ มันลงไปเลยท่าน เจาะให้ครบทุกรู แล้วประกอบเข้าไป หากไม่กลัวฝุ่นจะเปลือยฝาก็ได้ไม่ว่ากัน

ตอนยังไม่ได้ซื้อ Router ผมใช้วิธีนี้ เปิด Bit ตลอดเวลา ไม่ร้อนเลย แค่อุ่นๆ

วิธีนี้ รับรอง เย็นแน่นอนครับ

ว่างๆ จะเอารูปมาลงให้ดูครับ

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

แวะเอารูปมาแปะครับ เผื่อใครอยากทำแบบผมมั่ง

หลังจากเราไขน็อตออกหมดแล้ว ผลิกข้างหลังจะมีไอ้ที่ทำให้มันร้อนง่าย

เราก็เอาคีมตัด หรือตะไบ ชอนไช แล้วก็เอาสว่านเจาะมัน

อันนี้ด้านหน้า ในรูปที่เห็นรูเล็กๆ ใหญ่ๆ นั้น เพราะผมดูจากตัว C และชิพ ที่ก่อให้เกิดความร้อน แล้วค่อยเจาะคว้านขยาย

ถ้าใครไม่กลัวฝุ่น แต่อยากเย็น ก็แบบนี้เลยครับ

อันนี้ Router ตัวเก่งของผม ถ่ายคู่กับ HUB 5Port ของ D-Link ครับ

Last edited by greatmazinga; 29 Mar 2008 at 00:49:45.

OverclockZone Member Hanaga's Avatar

เกาะเปลือย เอาพัดลมจ่ออัด ติดซิ้งมันด้วยซะเลย
    ให้มันรู้ไป จะร้อนได้ซักเท่าไหร่

อุ้ยๆ ขอบคุณรูปนั้นเหมือเป๊ะๆๆๆ ผมใช้ตัวเดียวกันเลย ถ้าใช้คู่กับ Router มีผลดียังไงหรอคับ

OverclockZone Member

โหดแฮะของผมใช้ SpeedTouch Tomson อ่ะ ไม่ค่อยจะดีเลย แรกๆไม่ตัดนะ โหลดบิตจัดๆเข้า 1 เดือนเริ่มอาการออกเลย 555

ขอบคุณครับ
    DualSimple

OverclockZone Member Tatui's Avatar

คุณ Greatmazinga. DLink 5 portsตัวนี้ใช้ดีไหมครับ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ จะซื้อใช้ตามมั่ง?

น้าน มานเอาไว้ทำไรเอ่ยคับ -.- งงๆๆๆๆๆ

แล้วก็ นี้สำคัญเลยคับ HUAWEI
    Smart AX MT800 ใช่มั้ยครับ รูปด้านบนหนะ

ทำไมผมไม่เห็นมีนีอตเลยอะครับ ด้านล่างมันก็เป็น คล้ายๆกับจุก สีดำๆ อะคับ

ผมแกะมันออกมาไม่ได้ T T"
    Last edited by aOffrOzen; 29 Mar 2008 at 11:03:54.

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เอาพัดลมฮาตาริ มาเป่าจ่อๆ เลยง่ายดี หุหุหุ
    พูดเหมือนเห็นเลยตัวเอง อิอิ

เย็นทั้งโมเด็ม คอมฯ คน อิอิ
    รูป รูป

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

^
    555+
    ทำเหมือนกันครับท่าน เย็นสะใจ เดี๋ยวแอร์ที่บริษัทผมติดเสร็จจะแอบย้ายเครื่องโหลด bit มาอยู่ห้องแอร์ ละ ^..^ (ช่วงนี้ก็อาศัยพัดลมเป่าไปพางๆ ก่อน หิหิหิ)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks