Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการติดพัดลม Modem ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการติดพัดลม Modem ครับ

สืบเนื่องมาจากการเปิด Modem แทบทั้งวัน กัวโมเด็มจะเป็นอะไรไป
    เลยอยากทราบว่าการติดพัดลม ที่โมเด็ม ต้องทำยังไงบ้างคับ

เป็นโมเด็มของ Huawei ได้มาจาก True คับผม

เห้นมีคนแนะนำให้ติดพัดลม 8 CM อะไรนี่อะคับ แต่ติดมะเป็น > < !!

ลองติดต่อ ท่าน mballx ครับ เค้าชอบทำพวกกล่องติดพัดลม(ขายพัดลมด้วย)

ผมใช้ D-link 2540T ร้อนมากเหมือนกันก็ตั้งขวางครับช่วยได้เยอะ

Comment

ของผมก็ตั้งขึ้นครับ +.+

จะมีใครขายมั้ยอะครับ งิงิ แบบเอามาเสียบใช้ได้เลย อิอิ

Comment

เอาพัดลมฮาตาริ มาเป่าจ่อๆ เลยง่ายดี หุหุหุ

Comment

+.+ ไม่มีคนบอกวิธีเล้ย ร้อนๆ

Comment

เอาพัดลม มาแล้วใช้ adapter 12v ต่อใส่แล้วเอาพัดลมตั้งไว้บนนั้นเลยครับผมก็ทำ

Comment

ทำม่ายเป้น คับ > <"

Comment

ง่ายๆก็พ่วงคอม ติดกาว2หน้าแบบดูดออกก็เย็นทั้งวันและครับ ทำอยู่

Comment

พัดลม ถูกๆ เล็กดๆ ต่อไป ไม่มาก จาก psp ก็ได้ ครับ

Comment

ใช้พัดลดเคสจาก Port USB หน้าเคสก็ได้ครับ เห็นพันทิปชั้น 4 ขายอยู่

Comment

ผมก็ต่อกับคอมไม่เป็นครับ มีใครสอนทำมั้งป่าว

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                        ผมใช้ D-link 2540T ร้อนมากเหมือนกันก็ตั้งขวางครับช่วยได้เยอะ

ใช้รุ่นเดียวกับผมเลยท่าน ทีแรกก็กลัวร้อนเหมือนกัน พอดีมี HUB 5 Port ของ D-link
                        อยู่พอดี เลยขารองที่เป็นยางเอามาประกอบซ้อนกัน เย็นขึ้นนิดนึงครับ

แต่ก่อนผมก็ใช้ Huawei เหมือนกัน ร้อนจี๋เลย
                        ผมเลยจัดการ แกะเอาฝาบนออก แล้วใช้คีมดึงส่วนที่ยื่นออกมา ไม่รู้มันจะทำมาเพื่ออะไร ป้องกันความร้อนออกรึไงก็ไม่รู้ 5555

พอเอาส่วนที่ยื่นๆ ออกหมดแล้ว ใช้"สว่าน" เจาะ มันลงไปเลยท่าน เจาะให้ครบทุกรู แล้วประกอบเข้าไป หากไม่กลัวฝุ่นจะเปลือยฝาก็ได้ไม่ว่ากัน

ตอนยังไม่ได้ซื้อ Router ผมใช้วิธีนี้ เปิด Bit ตลอดเวลา ไม่ร้อนเลย แค่อุ่นๆ

วิธีนี้ รับรอง เย็นแน่นอนครับ

ว่างๆ จะเอารูปมาลงให้ดูครับ

Comment

แวะเอารูปมาแปะครับ เผื่อใครอยากทำแบบผมมั่ง

หลังจากเราไขน็อตออกหมดแล้ว ผลิกข้างหลังจะมีไอ้ที่ทำให้มันร้อนง่าย

เราก็เอาคีมตัด หรือตะไบ ชอนไช แล้วก็เอาสว่านเจาะมัน

อันนี้ด้านหน้า ในรูปที่เห็นรูเล็กๆ ใหญ่ๆ นั้น เพราะผมดูจากตัว C และชิพ ที่ก่อให้เกิดความร้อน แล้วค่อยเจาะคว้านขยาย

ถ้าใครไม่กลัวฝุ่น แต่อยากเย็น ก็แบบนี้เลยครับ

อันนี้ Router ตัวเก่งของผม ถ่ายคู่กับ HUB 5Port ของ D-Link ครับ

Last edited by greatmazinga; 29 Mar 2008, 00:49:45.

Comment

เกาะเปลือย เอาพัดลมจ่ออัด ติดซิ้งมันด้วยซะเลย
                            ให้มันรู้ไป จะร้อนได้ซักเท่าไหร่

Comment

อุ้ยๆ ขอบคุณรูปนั้นเหมือเป๊ะๆๆๆ ผมใช้ตัวเดียวกันเลย ถ้าใช้คู่กับ Router มีผลดียังไงหรอคับ

Comment

Working...
                              X