พี่ๆคับ ผมมีเครื่องเล่น dvd rca อยู่ตัวนึง จะต่อ ออก hdmi ไปยัง sansung 42 นิ้ว อ่ะ
ในการต่อมันต้องต่อ สาย audio อีกรึป่าวคับ เพราะผม ต่อแต่ hdmi อย่างเดียว ทีวีมันไม่เจอ
เครื่องเล่น dvd อ่ะ ทำไงดีคับ ภาพมันไม่ได้ออก hdmi แต่มันไปออก สายเบิล แทน ไม่ชัดเรย
เพราะผมต่อเคเบิลเข้า dvd อีกไง แร้วก็ส่งผ่านมายังจอ จะตั้งให้ dvd มันออกเป้น hdmi ก็ไม่เป็นไม่เห็นมีให้ทำเรย งงมากตอนนี้ เซ็งสุดๆๆ ดูหนังโป้ไม่ได้อมรมณ์
ตอนนี้ผมอยู่เมกาคับ ไม่รู้เครื่องมันจะเหมือนไทยอ่ะป่าอ่ะเหอๆ

ช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณทุกคนครับท่าน บายๆ