Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีพา 4800+ กับ GA-MA74GM-S2H ไปจบที่ 3Ghz แบบ เนียนๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีพา 4800+ กับ GA-MA74GM-S2H ไปจบที่ 3Ghz แบบ เนียนๆ ครับ

เอาแบบละเอียดครับ เพราะว่าใจผมกล้าลากแต่บัส ไม่รู้ต้องทดตัวคูณอะไรหรือเปล่า

X2 4800+
    GA-MA74GM-S2H
    Kingston 1 GB/800 x2

ต้องทดอะไร อย่างไรบ้าง เรื่องระบายความร้อน ไม่ต้องห่วงครับ ตอนนี้ใช้ซิงค์ X2 6000+ ตัวที่เป็นฮีตไปป์อยู่ แล้วก็ตั้งพัดลมดูดออกข้างเรียบร้อย ส่วนแรมใส่ซิงค์ซะ แนะนำด้วยครับ

ประสิทธิภาพของบอร์ดตัวนี้มีมากแค่ไหนครับ เช่นบัสลากได้สูงสุดเท่าไร ตัวคูณทดได้ละเอียดเท่าไรถึงเท่าไรHTTทดได้ไหม ไฟต่างๆปรับได้เท่าไรครับ แคชเลเทนซี่ทดได้ละเอียดไหม และ บัสแรมทดได้เท่าไรบ้างครับ รบกวนบอกด้วยนะครับจะช่วยได้มากเลย ^ ^

Comment

ผมก็อยากรู้ว่า MB ตัวนี้ จะพา 6000+ วิ้งได้บัสสูงขนาดใหน

Comment

Originally posted by eXzato View Post
        ประสิทธิภาพของบอร์ดตัวนี้มีมากแค่ไหนครับ เช่นบัสลากได้สูงสุดเท่าไร ตัวคูณทดได้ละเอียดเท่าไรถึงเท่าไรHTTทดได้ไหม ไฟต่างๆปรับได้เท่าไรครับ แคชเลเทนซี่ทดได้ละเอียดไหม และ บัสแรมทดได้เท่าไรบ้างครับ รบกวนบอกด้วยนะครับจะช่วยได้มากเลย ^ ^

ก็ ลากบัสได้ระหว่าง 200 - 500
        ตัวคูณ ก็ สอยได้ถึง x12.0
        ส่วน HT ก็ทดได้ตั้งแต่
        500Mhz-600Mhz-700Mhz-800Mhz-900Mhz-1Ghz

ครับ ส่วน CL ยังไม่ได้เช็คครับ แต่น่าจะได้อยู่ เพราะตอนนี้รันให้วิ่ง Auto หมด คล็อกแต่ตัวสัญญาณVGA ออนบอร์ด ครับ ตัว CL เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมาบอกนะครับ

Comment

4800+ ผมว่าแค่เพิ่มบัสก็นิ่งแล้วครับ
          Attached Files
          Last edited by olecom; 27 Mar 2008, 11:08:26.

Comment

Working...
          X