overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: AMDเล่นเกมRagnarokกันได้ไหมครับ?

OverclockZone Member

Arrow AMDเล่นเกมRagnarokกันได้ไหมครับ?

มีคนที่เคยทำคอมให้มาบ่นกับผมครับ ว่าVenice3000 เล่น Ragnarok 2 จอไม่ได้ แค่จอเดียว ก็จะค้าง ผมให้เขาลง win ใหม่แล้ว ก็ ยังคงใช้ไม่ได้ อยู่ รบกวน ท่านสมาชิก ที่ใช้ AMD ด้วยครับ ว่า เป็นกันบ้างไหม จะได้ เปลียน คอมใหม่ ให้ลูกค้า ครับ

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

ถ้าเป็น Dual Core เปิด 2 จอได้ครับ ไม่ค้าง

แต่ถ้าเปิดหน้าจอทิ้งไว้นาน ๆ ถึงจะเปิดหน้าจอเดียวมันก็ค้างครับ เพราะ Hackshield
    Last edited by GOD-HAND; 27 Mar 2008 at 06:54:51.

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

เล่นได้ครับ ตอนนี้เล่นแรค cpu จะรัน 50% althon*2 4000+ ผมเปิดทั้งคืนเลย บอทออ่ะx-โหมด -..-
    คิดดูถ้ารุ่น คอเดียวละ ละ อย่าง p4 นะ เจ้ง ครับ
    เพราะ hs มันอ่ะคับ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

ทำไมต้องโทษ CPU ด้วยอ่ะ ใจร้าย...^_^

OverclockZone Member joyrisus's Avatar

ไม่ได้โทษ cpu ต่อ ให้คอทู เปิด 2 จอก็ไม่รอด ครับ เครื่องท่าน จะพัง ได้ ลองเปิดดูได้เลย ครับ แรคเถื่อนไม่เอา นะ พังๆจิง ขอเตือน นะ มันทำให้cpu รันเต็มอัตรา ผมใช้ *2 4000+ เปิด2 จอ ได้ไม่นานครับ
    กลัวเครื่อง พัง จอเดียว รันไป50เปอ คิดดู 2จอเปิดนาน ๆพังได้เด้อ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

จะว่าไปผมก็ไม่ได้สังเกตุนะว่ามันกิน CPU ไปเท่าไหร่

ผมใช้ P4 3.0@3.6 อยู่ครับ เปิดบอทไนท์ แล้วเข้าเกมส์เอาพรีสวิ่งตาม ก็ปกติดีนะ เรียกว่าไม่มีกระตุกเลยแหละ

เรื่องเปิด 2 จอก็ไม่ได้สังเกตุอีกแหละ ตัวนึงเล่นตัวนึงนั่งขายของ(มันคงกินไม่เยอะเนอะ)

รึ CPU จะต่ำไปจริงๆ งานนี้คงต้องหาพวก X2 ขึ้นไปล่ะมั้งถึงจะเอาอยู่ ^_^

OverclockZone Member narwintr's Avatar

Quote Originally Posted by GOD-HAND View Post
    ถ้าเป็น Dual Core เปิด 2 จอได้ครับ ไม่ค้าง

แต่ถ้าเปิดหน้าจอทิ้งไว้นาน ๆ ถึงจะเปิดหน้าจอเดียวมันก็ค้างครับ เพราะ Hackshield
    ประมาณว่าเขาเขียนมาให้เปิดไม่ได้ ??

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

Red face

Quote Originally Posted by narwintr View Post
    ประมาณว่าเขาเขียนมาให้เปิดไม่ได้ ??
    ประมาณว่าโปรแกรม ที่เอามา Anti-Bot มันห่วยครับ

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

เหอะๆ

ผมเล่นมา เปิด2จอไม่รุเท่าไหร่ ไม่เห็นมันเป็นอะไรเลย

ถ้ากลัวcpu fulloadแล้วพัง สงสัยซื้อคอมมา แล้วไว้เอาเฉพาะพิมงาน เล่นเนต ฟังเพลงแค่นี้แหละมั้ง

-0-

รบกวน Post spec ด้วยครับ จะ Upgrade ให้ลูกค้าครับ
    ใช้งาน 2 - 3 จอเกมครับ

Quote Originally Posted by UnNormalZ View Post
    จะว่าไปผมก็ไม่ได้สังเกตุนะว่ามันกิน CPU ไปเท่าไหร่

ผมใช้ P4 3.0@3.6 อยู่ครับ เปิดบอทไนท์ แล้วเข้าเกมส์เอาพรีสวิ่งตาม ก็ปกติดีนะ เรียกว่าไม่มีกระตุกเลยแหละ

เรื่องเปิด 2 จอก็ไม่ได้สังเกตุอีกแหละ ตัวนึงเล่นตัวนึงนั่งขายของ(มันคงกินไม่เยอะเนอะ)

รึ CPU จะต่ำไปจริงๆ งานนี้คงต้องหาพวก X2 ขึ้นไปล่ะมั้งถึงจะเอาอยู่ ^_^
    มีเพื่อนที่ใช้AMD ไหมครับ

ผมใช้ p.4 2.4 เปิด 2 จอแทบทั้งวันยังไม่พังเลย ro ไม่กินเสปคหนิ

Super Moderator

Hackshield ดูดพลังซีพียูเยอะมากครับ - -"

Quote Originally Posted by deaw9090 View Post
    ผมใช้ p.4 2.4 เปิด 2 จอแทบทั้งวันยังไม่พังเลย ro ไม่กินเสปคหนิ
    มีเพื่อนที่ใช้AMD socket 939 ไหมครับ
    ถ้าเปลี่ยนเป็นIntel จะเปลี่ยนใหม่หมดครับ
    ลูกค้าบอกว่าเอาแค่ใช้งานRagnarokได้ครับ
    แต่ถ้าAMDไม่ไหวจริงๆ Intel ก็ได้ ครับ ขอเป็นทางเลือกหลังๆครับ
    งบเขามาจำกัดครับ

OverclockZone Member AMD69bit's Avatar
    bkk ลาดพร้าว,บางกะปิ

จะหัวเดียวหรือ 2หัวมันก็ได้หมดละครับ

หัวเดียวเวลาเปิด 2จอ จอที่อยู่หลัง การเชื่อต่อจะล้มเหลว ทำให้เกมหลุด
    แต่2หัวจะมีปัญหาน้อยหน่อย

นายกสมาคม ชมรมคนรักแมวน้ำ darkwing6611's Avatar
    @Water Cooling Forums OverClockZone.com

ของผมปล่อยบอท 3 ตัว+Rag+Siren Server ซัด CPU 100% ตลอดเวลา เปิด7วันแทบไม่ปิดยังชิวๆ

OverclockZone Member boyro's Avatar

มะก่อนใช้ Xp1800+ Palomino AsเอาHSมาลง เล่นได้ปกติ แต่เปิด2จอ อีกจะจะหลุดภายในเวลาไม่เกิน 1 นาที แค่จอเดียวก็กิน CPU 100%แล้วครับ เลยอัพเกรดตามลายเซ็น เปิด2จอได้ลื่นมากครับคงเพราะทำงานทั้ง2จอไปพร้อมๆกัน ต่างกะ หัวเดียวที่ทำงานทีละจอ แต่X2 เล่นแรคเปิดบอทก็ยังมีอาการค้างเหมือนกัน ไม่ทราบสาเหตุ ว่าทำไมถึงจอค้าง เห็นเค้าว่าเพราะใช้2หัว แก้โดยให้ปรับทำงานแค่หัวเดียว อาการค้างจะหายไป แต่ยังไม่เคยลองปรับ

OverclockZone Member tnz_rock's Avatar

เล่นแรคเปิด2จอพัง
    ก้ออย่าหวังพวกครางซี๊ดเลยดีมั้ย อิอิ
    เกมส์เดียว ใช้2หัว

OverclockZone Member OWNER's Avatar

ดูเอง เปิดปกติอย่างนี้ทุกวัน จนจำไม่ได้ว่าชัตดาวน์ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ พอใช้ได้ไหม
    ปล.เปิดอยู่ทุำกวันตั้งแต่สมพร 2500+ ยันเครื่องนี้สองหน้าจอ ไม่เห็นมันพังสักเครื่อง สมพร2500+ ปัจจุบันน้องก็ใช้อยู่ ตั้งแต่กี่ปีที่แล้วจำไม่ได้ไม่น้อยกว่า 3 ปีเอ้า เครื่องอื่นไม่รู้แต่ของผมใช้อยู่ ถ้าพังก็ไม่ได้ใช้อยู่ิดิ ยาวเลย.
    Last edited by OWNER; 27 Mar 2008 at 23:10:31.

OverclockZone Member championrpg's Avatar

ตอนนี้ต่อให้ CPU แรงขนาดใหนก็ค้างคับ - -' เพราะ hshield ที่มากับแร็กมัน "ห่วย" เพราะ Memory Leak

ว่าแต่ คุณ boyro นี่ คุ้นๆนะคับ
    Last edited by championrpg; 28 Mar 2008 at 02:09:08.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks