overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ถามท่านที่ไปงาน HI-FI & AV FESTIVAL 2008 มา....

OverclockZone Member

Default ถามท่านที่ไปงาน HI-FI & AV FESTIVAL 2008 มา....

อยากทราบว่า BOSTON ได้นำลำโพงรุ่น MCS 130 5.1 มาแสดงหรือเปล่าครับ ถ้านำมาแสดงและท่านใดได้ฟังแล้ว อยากทราบว่าสุ้มเสียงเป็นอย่างไร และมีข้อมูลอื่นๆที่พอจะทราบ ขอความกรุณามาบอกเล่าในนี้บ้าง สนใจลำโพงรุ่นนี้อยู่ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ.....

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

ไม่ไปๆๆๆ ยังไงก็ไม่ไป ใกล้แค่ไหนก็ไม่ไป ... incentive อุตส่าห์ออกมาตั้งเยอะ ถ้าไป หมดตัวแน่ๆ bonus หมดไปกะคอมเครื่องนี้แล้ว ไม่ยอมหมด incentive หรอก เชอะๆๆ

ปล จริงๆแล้วอยากไปมากมาย แต่ไม่อยากเสียตังอ่ะ >_<

ไปซะหน่อยก็ดีนะครับ...ได้ฟังเสียงลำโพงดีๆเป็นขวัญหูซักครั้งนึง ผมไม่มีโอกาสไปเพราะติดงาน เสียดายอะ..T-T

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

ความหนาแน่นของกิเลสมันมากกว่าดัชนีรายได้น่ะครับ เลยต้องยับยั้งชั่งใจ ห้ามตัวเองไม่ให้ไปงานเลยจะดีกว่า

ไม่งั้นถ้าไปจริง อาจจะต้องเสียหลายหมื่นน่ะครับ ^^"

อุตส่าห์เคลียร์หนี้ไปแล้ว ไม่อยากเป็นหนี้แล้วอ่ะ (เฉพาะค่ารักษาพยาบาลตัวเองก็โดนไปเยอะละคร้าบ)

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

เท่าที่ผมไปเดินๆมานะครับ

บอสตัน มีขายอ่าครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าเค้านำรุ่นอะไรมาขาย แหะๆ

อ่อ มันเป็นของบริษัทปิยะนัส อ่าครับ ที่นำมาขาย วางกองๆกันไว้ ไม่มีให้ลองฟังอ่าครับ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

boston สำหรับปิยะนัสเหรอ ก็ VR1 ไง เห็นเชียร์น่าดูเลย

เชียร์รุ่นไหนมากแสดงว่ากำลังโล๊ะ

มาละคับมายืนยัน นอนยัน นั่งยัน
    BOSTON มีโชว์ 3 ห้องเลย อยู่ ชั้น 9 ท้ายสุด ของห้องลองเสียง
    รุ่น MCS 100 และ 130 มาให้ท่านชมแล้ว
    สุดยอดมากกกกกกกกคับ กับพลังเสียงอันเป็นเอกลักษณ์
    ซื้อ AMP marantz หรือ yamaha dsp series มาเคียงคู่ด้วย จะเป็นสุดยอด HT ในดวงใจของผมเลย

ส่วนเครื่องเสียงสำหรับฟัง CD ผมชอบของ Magnet แฮะ

ลองไปฟังงดูละกันคับ ผมไม่สามารถถ่ายรูปมาได้ เพราะเขาห้ามอย่างเด็ดขาด

ปล. ราคายังไม่เปิดเผยคับ เพราะเพิ่งมาเปิดตัวในงานนี้เป็นครั้งแรก และ จะมีวางจำหน่ายประมาณเดือน ก.ค. อ่ะ
    ราคาใน USA อยู่ที่ $800 = 25,500 ได้ แต่เข้าไทยราคาคงน่าจะ x1.5 หรือ x2 เลย แนะนำว่าหิ้วเข้ามาดีกว่าคับ

ปล. BOSTON นำเข้าโดย บริษัท 5dB นะคับ (Zonic Vision เดิม)
    Last edited by ซาลาเปาหมูสับ; 27 Mar 2008 at 21:49:25.

ขอบคุณคุณซาลาเปาฯมากครับ....

ไว้รอไปฟังที่โชว์รูมดีกว่าครับ เสียงรบกวนน้อยหน่อย ถ้าเสียงยอดเยี่ยมจริง ราคานี้ก็ยังน่าลุ้น .......

อยากให้ท่านที่เคยฟัง Klipsch promedia 5.1 THX ได้ลองฟัง BOSTON mcs 130 นี้เปรียบเทียบกันดู และให้ความเห็น จะเป็นประโยชน์มากในการตัดสินใจครับ.....

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Quote Originally Posted by IIM View Post
    เชียร์รุ่นไหนมากแสดงว่ากำลังโล๊ะ
    หรือว่ากำไรสูง เหอะๆ

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

Quote Originally Posted by IIM View Post
    ถ้าที่โล๊ะเป็นรุ่นดีๆ ราคาไม่ถึงครึ่งอย่างคราวที่แล้ว
    ก็สอยสบายเลย 55+

อย่างรุ่น C3 - C5 เป็นต้น....

OverclockZone Member sunchaic's Avatar

3 x Satellite 110Hz to 20kHz
    2 x Surround Speaker 120Hz to 20kHz
    1 x Woofer 40Hz to 150Hz
    Sensitivity: 88 dB ไวใช้ได้เลยครับ อย่างงี้เล่นง่ายไม่เลือก amp ต้องลองฟังแนวเสียงดู

Bookmarks

Bookmarks