overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: การ์ดจอ Asus มันแย่เหรอครับ?

OverclockZone Member

Default การ์ดจอ Asus มันแย่เหรอครับ?

การ์ดจอ Asus มันแย่มากเหรอครับ ยี่ห้อนี้ไม่มีใครแนะนำเลย
    พอดีจะไปซื้อร้านที่ซื้อประจำ เค้าบริการดี+เคลมของไฮสปีด เลยไม่อยากเปลี่ยนร้าน
    แต่ร้านเค้าเป็นตัวแทนขายไม่กี่ยี่ห้อ ผมเลยคิดจะซื้อ board กับ vga ของ asus
    แต่ดูเหมือนไม่ค่อยมีคนแนะนำเลยบอร์ดเห็นคนบอกว่า p5k ก็ดีแต่การ์ดจอผมยังไม่เคยได้ยิน
    คนพูดถึงเลย - -*

OverclockZone Member Arno~'s Avatar

Asus ไม่ได้แย่หลอกครับ ที่ไม่ค่อยมีคนแนะนำเพราะราคาอาจจะสูงกว่ายี่ห้ออื่นซักนิดครับ

อย่างเช่นสปาร์ค Zero ราคาถูกกว่ายี่ห้ออื่น แถมใช้ได้ดีเลย

เลยคนซื้อเพียบ คนส่วนมากชอบของดีแล้วถูกครับ ^^"

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

ราคามันแพงไปหน่อย แต่ ของแถมเยอะ+กล่องสวย อิอิ

OverclockZone Member Adeenaleen's Avatar

Quote Originally Posted by Overclockz View Post
    ราคามันแพงไปหน่อย แต่ ของแถมเยอะ+กล่องสวย อิอิ
    นั่นแหละครับมันบวกมาแล้ว - -*

asus เป็นยี่ห้อที่ดีแล้วมีความทนทานสูง +เคลมเร็ว แต่ แพงถ้าคุณคิดว่าคุณมีเงินก็ซื้อยี่ห้อนี้ไปเถอะคับไม่เสียความรู้สึก แต่ถ้าชอบของดีราคาถูกก็ต้องมองหายี่ห้ออื่นแค่เรื่องการประกันนี่สิ คิดเอาเอง ไม่เสียไม่เป็นไรแต่ถ้าเสียขึ้นมาก็ต้องคอยนานหน่อย แต่ asus แต่ท่านอาจจะคอยไม่นาน

OverclockZone Member Khow's Avatar

แต่ ASUS EN9600GT ตอนนี้ราคาดันถูกกว่ายี่ห้ออื่นครับ
    ASUS ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไป

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

Quote Originally Posted by Khow View Post
    แต่ ASUS EN9600GT ตอนนี้ราคาดันถูกกว่ายี่ห้ออื่นครับ
    ASUS ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไป

ถูก !!!

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ASUS บางรุ่นก็ถูกกว่ายี่ห้อ บางรุ่นก็แพงกว่ายี่ห้ออื่นครับ แต่เคยใช้แล้วของเค้าดีจิงๆ

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

อืมๆๆๆ

ใช่ๆๆๆ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

รุ่นเดียวกัน ASUS มักจะแพงกว่ายี่ห้อ อื่นแล้วเสปกก็อ่อนกว่า

มันแพงเกิน คนเลยไม่เหลียว แค่นั้นแหละ

เอ่อบางทีผมว่า sticker ที่ติดมากับบางรุ่น มันแปลกๆด้วยน่ะ - - คนเลยไม่ค่อยชอบ

OverclockZone Member YooM-MA-TooD's Avatar
    [ชลชาย](C.R.U) ชลบุรี

ของASUS ก็ ดีงับ ทนทานตามเนื้องานและราคา

-v- ขอบคุงงับ ผมจะได้สบายใจว่ามันต่างกันไม่มากส่วนเรื่องราคาเด๋วรอคิดอีกทีถ้าต่างจากชาวบ้านไม่เกิน 500
    ก็คงไม่คิดมากแล้วละครับเพราะผมอยู่บ้านนอกคงไม่มีเวลารอเคลมเหมือน คนบางกอก

OverclockZone Member aknetwork's Avatar

ดีครับ

OverclockZone Member littlefish's Avatar

ไม่เคยสัมผัส เหอๆ.. เคยเห็นแว๊บๆ งานเรียบร้อยดี..ดีกว่าพี่ปาร์ค เยอะ..

OverclockZone Member Mirabilis's Avatar

Quote Originally Posted by SunzabiLL View Post
    รุ่นเดียวกัน ASUS มักจะแพงกว่ายี่ห้อ อื่นแล้วเสปกก็อ่อนกว่า
    คิดเหมือนกันเลยค่ะ

เราว่า XFX ก็ดีนะ

ทนดี แล้วก็ กล่องสวยไม่แพ้ ASUS หรอก

OverclockZone Member Newbie_User's Avatar

Talking

มันก็แล้วแต่คน คิดครับ
    บางคนบ่น ทำไม Spark ไม่ทำกล่องให้ ดีๆแบบ ยี่ห้ออื่น
    ทำไม Spark ทำตัวการ์ดไม่สวย พัดลมแปลกๆ
    บางคนก็บอก...ประกันแค่ 2 ปี เอง ไม่พอหรอก
    ของแถม น้อยอ่ะ เอายี่ห้ออื่นดีกว่า...
    เช่นเดียวกับ Asus ครับ
    ทำไม ถึงต้องแพง กว่ายี่ห้อ อื่นทุกครั้งด้วย ...
    กล่อง หรู ของแถม เยอะจัง แต่ แพงกว่า เกือบ 500
    ใน Core/mem ทีเท่ากัน เอา ยี่ห้ออื่นดีกว่า
    พัดลม ก็สวยนะ สีทองเชียว...ตัวการ์ด ก็เนียน กล่องก็ อลังการ
    ....แต่ทำไม การ์ดมัน ร้อนอย่างงี้ เปลี่ยน ซิ้งดีกว่า...
    โอ้ว Slien ไม่มีพัดลม เสียงไม่ดังแน่ๆเลย โอ้วร้อนจน
    จอฟ้าเลย ไปซื้อ Zalman มาใส่เพิ่มดีกว่า....

**ราคากับ คุณภาพ จะแปรผัน กันครับ**
    คุณควรถามตัวเองว่า...คุณซื้อ การ์ดจอ มาใช้งาน
    หรือว่า....โชว์ความหรู ของตัวการ์ดครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

มันมักจะแพงก่าชาวบ้านเค้างับ.... กับรูปร่างมันมักจะ มะโดนจาย >.<"

OverclockZone Member คิม's Avatar

Asus เนื้องานดี แต่ก็ทำตามมาตราฐาน ราคาแพงเกินจริง

เอาเงินส่วนต่างไปซื้อย่างอื่นดีกว่า

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ASUS ของแพง แต่เนื้องานดีนะครับ

แต่ผมไม่ชอบรุ่น Sillent เลยง่ะ กลัวจะเปิดทิ้งไว้นานไม่ได้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks