Announcement

Collapse
No announcement yet.

บทสรุป Call of Duty 4: Modern Warfare

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผม เล่น จบ แค่ 8 ชม เองคับ
    มันส์ขั้นเทพพเลย.............

Comment

ขอบคุณคับ

ติดตรงนี้ไปไม่ถูก เขาไปในโรง แรมยิงหมา กับ ทหารหมดแล้ว ไปต่อยังงัยคับ

ภารกิจ : One Shot, One Kill

เราจะต้องซุ่มอยู่ชั้นบนของตึก เพื่อลอบสังหาร Zakhaev กดปุ่ม W เพื่อซูมเข้า ปุ่ม S เพื่อซูมออก รอคำสั่งจาก Cpt. Macmillan แล้วจึงยิง จากนั้นให้ยิงคนขับ ฮ. ด้วย แล้วจึงหลบหนีโดยโรยตัวจากตึกลงมา วิ่งไปยังจุดนัดหมายให้เร็วที่สุด เพราะฉากนี้ศัตรูจะแห่กันมาเพียบ ฝ่าไปให้เร็วที่สุดอย่ารอช้า จนกระทั่งเจอ ฮ. ตามไล่ล่า ให้เรายิง ฮ. ให้ร่วง แต่ ฮ. ดันตกมาทางเราพอดี ทำให้ Cpt. Macmillan ไม่สามารถเดินต่อไปไหว เราต้องแบก Cpt. Macmillan มายังจุดนัดหมายให้ได้ ถ้าหากเจอศัตรูก็ให้วาง Cpt. Macmillan ลงถึงจะยิงต่อสู้กับข้าศึกได้ พอไปถึงจุดนัดหมาย ฮ. ของเราดันยังมาไม่ถึง เราต้องตรึงกำลังรอต่อไป ให้เราวาง Cpt. Macmillan ไว้มุมในสุดด้านขวา จากนั้นจึงไปวาง Claymore ดักข้าศึกไว้ แล้วเราก็มาซุ่มตรงลานรถบั๊มพ์อย่าลืมวาง Claymore ไว้ตรงทางขึ้นลงด้วย ต้านข้าศึกให้ได้จน ฮ. มารับแล้วแบก Cpt. Macmillan ขึ้น ฮ. ไป
      Last edited by kgb99; 3 Apr 2008, 14:17:04.

Comment

อิจฉาพวกคอมเทพ จริงๆ ได้นั่งเล่นเกมมันส์ๆ ไอ้เราเหรอ แค่ บัทเทิิลฟิว เครื่องก็จะไม่รอดและ เหอๆ

Comment

มีภาระกิจ Mile High Club ด้วยหรอครับ นึกว่ายิง Zakhaev แล้วก็จบ มันยังมีต่ออีกหรอ.. ก็เห็นมันมีตัวหนังสือขึ้นมาเหมือนหนังจบแลเวนะถ้าจำไม่ผิด สงสัยต้องกลับไปเล่นใหม่

Comment

รายละเอียดได้ใจ+ได้อารมณ์มากๆครับ

Originally posted by meen182 View Post
            มีภาระกิจ Mile High Club ด้วยหรอครับ นึกว่ายิง Zakhaev แล้วก็จบ มันยังมีต่ออีกหรอ.. ก็เห็นมันมีตัวหนังสือขึ้นมาเหมือนหนังจบแลเวนะถ้าจำไม่ผิด สงสัยต้องกลับไปเล่นใหม่
            รอดูCreditให้จบ(อดทนหน่อย เดินไปกินน้ำก็ได้) แ้ล้วจะมีด่านนี้ขึ้นมาให้เล่นครับ

ตะกี้ผมเพิ่งไปเล่นมาจบอีกรอบนึงพอดี ปิดตำนานเดชไอ้ด้วน~

Originally posted by onizika01 View Post
            น่าจะมีเนื้อเรื่องความเป็นมา
            จะให้ดี น่ามีซับไทยด้วยเนอะ
            ถ้าเป็นแบบนั้นก็ดีเลย(ผมอ่อนภาษา)
            เปิดซับ(อังกฤษ) จดศัพท์ออกมาพอเล่นเสร็จแล้วไปเปิดดิคดูครับ ฝึกภาษาไปในตัวด้วย

Originally posted by kgb99 View Post
            ขอบคุณคับ

ติดตรงนี้ไปไม่ถูก เขาไปในโรง แรมยิงหมา กับ ทหารหมดแล้ว ไปต่อยังงัยคับ
            ตรงนี้น่าจะCpt. Macmillanเดินไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ ถ้างั้นก็อุ้มแกเดินออกทะลุตึกไปเรื่อยๆครับ ตามNaviเราไปนั่นหล่ะ จนถึงทุ่งแล้วก็เอาแกไปวางไว้บนเนิน วางระเบิดรอบๆซะ มีเท่าไหร่ใช้ให้หมด(เอาภาษีชาวบ้านมาใช้ให้คุ้ม) แล้วก็ไปนั่งใกล้ๆแกเอาSniperสอยเรียงตัวรอ ฮ.มารับครับ

ว่าแต่มีวิธีเก็บโน๊ตบุ๊คให้ครบไหมครับ เก็บเท่าไหร่ไม่ครบซะทีอ่า ได้ไม่กี่อันเอง
            Last edited by Beaver_XT; 4 Apr 2008, 06:53:31.

Comment

ขอบคุณครับ เล่นจบแล้ว

Comment

อยากเล่นจริง ๆ ครับเกมส์นี้ต้องลองซะหน่อยแล้ว

Comment

จนจบเลยมั้ยนั่น ถ้าจนจบจะได้ออกไปซื้อแผ่น

Comment

หาไม่เจออะครับ ไหนอะ Intel ทั้ง 30 จุด

Comment

กำเล่นจนจบ3วันแต่ดันได้อินเทลแค่5อัน กำสิตู

Comment

Help !!

ภารกิจ : No Fighting in the War Room ก่อนจะวิ่งเข้าห้อง คอนโทร ทำไมอยู่ดีดีก็ระเบิดตายอะครับ ช่วยบอกที เล่นไป ครึ่งวันเเล้วกะอิ วิ่งเข้าห้อง คอนโทร อะครับ -*-

Comment

ภารกิจ : No Fighting in the War Room อะครับก่อนวิ่งเข้าห้อง คอนโทรทำไมผมระเบิดตาย ทุกรอบเลยอะครับ ไอ้ตรง ที่มี นิวเครียร์ 4 อัน ฆ่า หมดเเล้ว เเล้วจะวิ่งไป ห้อง เเดง ๆ อะ อะครับ กำลังจะถึงอยู่ดีดีก็ระเบิด ตาย >+<~ เล่นมา ครึ่งวันเเล้ว ไม่ผ่าน ไอ้ วิ่ง เข้าห้องคอนโทรเนี่ย -*-

Comment

ขอบคุณครับ เพิ่งจบมะกี้เอง

Comment

เกมส์นี้ไม่ต้องใช้เนื้อหาก็น่าจะเล่นผ่านนะ เนื้อเรื่องไม่ยากเลย แต่ก็ขอบคุณครับ เล่นจบนานแล้ว

Comment

ขอบคุณครับ จบแล้วๆ

Comment

Working...
                                X