overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: CPU Intel กล่อง เทา กับ น้ำเงินต่างกันอย่างไงครับ

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

Default CPU Intel กล่อง เทา กับ น้ำเงินต่างกันอย่างไงครับ

เมื่อวานผมไปเดินดูของ เห็น CPU Intel รุ่นเดียวกัน ประกันเดียวกัน ราคาเท่ากัน
    แต่สีกล่องไม่เหมือนกัน อันนึงสีเทา อีกอันนึงสีน้ำเงิน แล้วไอ้สองสีนี้มันต่างกันอย่างไงครับ
    หรือว่ามันคนละ week

.....................................

ส่วนของผมที่ซื้อมามันเป็นสีเทา

OverclockZone Member sacitarios's Avatar

จิงอ่ะ - -"

ผมนึกว่า สีเทาเป็นรุ่นเก่า พวก E6xxx E2xxx
    กล่องสีน้ำเงินเป็นรุ่น E8xxx

OverclockZone Member ISENGARD's Avatar

ผมซื้อมากล่องน้ำเงินนะ E8400 แต่ที่สังเกตหลายๆร้านก้อสีนี้ แต่พวกกล่องสีเทาจะเป็นรุ่นเก่า อ่ะ ไม่เคยเห็น รุ่นเดียวกัน แล้วกล่องมีสองสีสักที ..... สังเกตกาณร์ต่อไปครับ

OverclockZone Member NottyTo's Avatar

ดัน

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

อยากรู้เหมือนกัน

OverclockZone Member delpiero10's Avatar

ตอนนี้พวกรุ่นใหม่จะปรับเป็นสีน้ำเงินแล้วครับ

OverclockZone Member Big's Avatar

ไม่รู้ง่ะครับ

รู้แต่ว่า หาข้อมูล CPU ที่เราอยากใช้ให้ดีๆ แล้วกำตังค์ไปซื้อเลย

พอไปถึงหน้าร้านก็พูดว่า...

"พี่เอา QX9770 ตัวนึง"

หรือ ถ้ายังไม่ซื้อก้อบอกว่า...

"พี่ดู QX9770 หน่อย"

สีของกล่ิิองไม่สำคัญเท่าของที่อยู่ในกล่องครับ

วันนึงเราอาจโชคดีซื้อ QX แต่พอแกะออกมากลายเป็น P4 ก็เป็นได้ 5555555+

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

เหมือนบอร์ด ASUS พวก P5K ครับ ล็อตแรกๆกล่องดำ ล็อตหลังๆกล่องน้ำเงิน

OverclockZone Member peemseed's Avatar

สีมันตกกกกกกก

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

แต่ที่ผมเห็นกล่องเทากับน้ำเงิน วันแพ็คมันใกล้เคียงกันเลยนะครับ

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

Quote Originally Posted by peemseed View Post
    สีมันตกกกกกกก

OverclockZone Member

ถ้าจำไม่ผิดนะ กล่องสีเทาอะ จะเป็นcup รุ่นเก่า และก็สีน้ำเงินอะรุ่นใหม่ พวกตะกูล E4xxx ขึ้นไป แต่ถ้าสีฟ้า มันจะเป็นพวกที่มีการพัฒนาตัวcupขึ้นมานะ เช่น pentium D หรือ clelron D และก็ E2xxxก็สีฟ้า

OverclockZone Member jackkfc012's Avatar

ใหม่กว่าไงคับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

สี เท่า คือ รุ่น ไหม่ กว่า ครับ

OverclockZone Member joutboo's Avatar

ไม่ต่างกันนะคับ เคยอ่านเจอะว่าเป็นช่วงโปรโมทผลิตภัณฑ์เปลี่ยนแปลงรูปลักษณ์ใหม่ .....จำไม่ได้เหมือนกาน ...แต่สรุปรุ่นเดียวกล่องคนละสีไม่สำคัญครับ

OverclockZone Member X_zeed's Avatar
    กระบี่-พังงา-ภูเก็ต-หาดใหญ่-สุราษฯ

เค้าเปลี่ยนเล่นเฉยๆคับ

OverclockZone Member karaboon's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ l งามวงวาน l พระนั่งเกล้า l พระราม 5-6-7 l จรัญ l MRT BTS

ตากแดดไว้นาน อิอิล้อเล่นนะ

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

คล้ายๆ ฝาแป๊บซี่แหละคับ เมื่อก่อนสีขาว เด๋วนี้สีน้ำเงิน แต่รสชาติยังเหมือนเดิม

OverclockZone Member kangru10's Avatar

ตอนนี้เขากำลังเปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินหมดแล้วครับผม ของทุกอย่างเหมือนเดิมหมดครับ เปลี่ยนแค่ แพคเกจ

OverclockZone Member boomexplorer's Avatar

ผมขอค่านเลยครับผม................ ผมซื้อซีพียู มาสอบแบบเลยครับ แบบกล่อง เท่า กับ น้ำเงินอ่ะครับ มันต่างกันดินเดียวครับผม ตรงที่พัดลมครับผม ลองสังเกตดู ดีๆ น่ะครับ ว่าใบพัดมันจะวางองศาต่างกันครับผม การระบายความร้อนจะดีกว่ครับผม กล่อง เท่าแบบเก่า E2160 ร้อนม่ะโฟลด35 แบบกล่องน้ำเงิน ม่ะโหลด 30 ครับผม ต่างกันที่ความร้อนอย่างเห็นได้ชัดเลิยครับผม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks