Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้มีประสบการณ์ การใช้ NBค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้มีประสบการณ์ การใช้ NBค่ะ

คือว่า เวลาเราหยุดใช้ Notebook เครื่องจะร้อนใช่ไหมค่ะ(ใช้ทั้งนานและไม่นานเท่าไหร่)
    หากเราพับเก็บทันที หรือใส่กระเป๋าทันที่ จะมีผลเสียต่อเครื่องบ้างไหมค่ะ เช่นหน้าจอเครื่อง
    หรือว่าเราควรปล่อยเครื่องทิ้งไว้สักพัก ค่อยเก็บ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ผมปล่อยให้เย็นๆหน่อยแล้วค่อยเก็บครับ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
      ผมปล่อยให้เย็นๆหน่อยแล้วค่อยเก็บครับ
      ควรทำตามนี้

Comment

เคยเห็นจอของเครื่องที่เก่า ๆ จะเป็นรอยตามความร้อนตรงตัวเครื่องเลยครับ

ดังนั้นน่าจะรอให้เย็นสักนิดนึง(ไม่ต้องเย็นแบบปกติก็ได้) แล้วค่อยเก็บน่าจะดีที่สุด

Comment

ของผมเลิกเล่นปั้บ เอามาเปาพัดลมเบอร์3 1นาทีแล้วเก็บคับ ^^

Comment

คิดว่าถ้าใช้เสร็จแล้วเก็บเลยจะมีผลกับตัว body มากกว่า (เป็นรอย)
            ตัว hardware ไม่น่าจะมีปัญหามากเพราะปกติเวลาใช้งานมันก็ร้อนอยู่แล้ว

Comment

^ ขอบคุณทุกคน ที่มาให้ความรู้ค่ะ ^

Comment

ของผมเก็บเลย(บางครั้ง)ต่อไปจะไม่ทำอีกแล้วครับ

Comment

Originally posted by ThumThum View Post
                  ของผมเก็บเลย(บางครั้ง)ต่อไปจะไม่ทำอีกแล้วครับ
                  เหมือนกาน

Comment

ของผมเล่นเสร็จก็เก็บเลยครับ ร้อนจี้

Comment

Originally posted by yorch205 View Post
                      เหมือนกาน
                      Me too

Comment

ต้องเก็บเลยอ่ะครับ โดนเวลาบีบ (ต้องขึ้นเรียน)

Comment

เขาน่าจะทดสอบมาก่อนแล้วนะครับว่าสามารถเก็บได้เลย
                          ไม่งั้นเขาคงเขียนคำเตือนมาข้างกล่องเหรอที่ตัวโน๊ตบุ๊คใว้แล้วละครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                            ของผมเลิกเล่นปั้บ เอามาเปาพัดลมเบอร์3 1นาทีแล้วเก็บคับ ^^

น่าเอาอย่างพี่ turionx2 นะเนี่ย เอิ๊กๆ ส่วนตัวแร้วม่ายค่อยเก็บ กางมานไว้อย่างงั้นแหละ แต่ถ้าหิ้วปายเดอะ ม.(มหาลัย)ด้วย ใช้เสดเก็บเรย^^

Comment

ถ้ารีบๆๆ ก็เก็บไปเลยครับ เดี๋ยวนี้โจรชุม ไม่เก็บ เด่วโจรมาเก็บเอง 555

Comment

Working...
                              X