Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมไหนฟัง mp3 เสียงดีสุดหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมไหนฟัง mp3 เสียงดีสุดหรอครับ

เอาที่เพือน ๆ พี่ ๆ ใช้กันอะครับ
    ทั้งดูหนัง ฟังเพลง อะครับ ช่วยเปรียบเทียบให้ด้วยนะงับ
    อยากทราบจริง ๆครับ เห็นคนให้ความสำคัญแต่ ลำโพง ซาวการ์ด ฯลฯ
    ผมว่าโปรแกรมก็มีส่วนเป็นอย่างมากเลยครับ
    คนละโปรแกรมเสียงแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ 10 โปรแกรมเสียงก็ต่างกัน 10 อย่าง
    ขนาดวินแอมป์ คนละเวอชั่น ยังต่างกันเลยครับไม่เชื่อลองไปฟังกันดูครับ wmp10กับ11ก็ต่างกันราวฟ้ากับเหวเลยครับ โดยความคิดเห็นส่วนตัวนะครับโปรแกรมใหม่ๆ จะถอดรหัสและแยกเสียงดีกว่าเวอร์ชั่นเก่าครับ อีกโปรแกรมนึงที่ผมฟังคือ Creative MediaSource 3 Player กับ 5ก็ต่างกันครับ - -" เลยทำให้ผมอยากรู้กับคำถามนี้ครับ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบคำถามนะครับ
    Last edited by 12040010; 26 Jun 2007, 19:37:55. Reason: อยากรู้จริงๆครับ

ผมเลือก JetAudio ครับ

Comment

ผมใช้ iTune อ่า - - ไม่รู้มันดีหรือเปล่า แต่ผมต้องใช้ sync กะ ipod

Comment

ใช้ winamp เพราะ ติดใจ media library

Comment

bla bla bla
          Last edited by ลุงอ๊อด; 7 Dec 2006, 00:20:46.

Comment

เคยนั่งเล่นในห้องอัดเสียง ห้องส่งวิทยุ หลายปี ช่วง Analog จนเป็น Digital Computer

MP3 ไม่ฟังครับ ระดับหูทอง เสียงแห้ง Sound image ไม่มี อั้นๆ อึดอัดพิกล ทนไม่ไหวครับ
            หลานเปิดยังต้องเดินหนีเลยครับ ขนาดเปิดจากเครื่องดีๆ รวมแสน

ฟังนานๆ แล้วจะรู้ ขนาดเหลือหูอยู่ข้างเดียวนะครับ อีกข้างไปก่อนวัยอันควร
            เรื่องจริงไม่ได้โม้ครับ
            ไม่ทราบว่า ท่าน เข้าใจอะไร ผิด หรือปล่าว ครับ

เค้าถามว่าโปรแกมอะไร ไม่ได้ถาม ว่าใคร หูทอง

หูทองเนีย เรียนที่ไหน ครับ ผม ก็นักฟัง แต่ไม่ีมีตัง ซื้อ อาศัยฟัง บ้านพี่ๆ เอา ครับ

ขนาดเครื่องเป็นแสน ยัง ฟังไม่ได้ อยากรู้ ครับ เครื่องเท่าไหร่ ถึงฟังได้

หรือว่า ต้องฟัง จนหูดับ ถึงเรียกว่า หูทอง ครับ ???

ป.ล ที่นี่ไม่ได้มีแต่คน เล่นคอม ครับ คุณ ลุงอ๊อด

ลืมไปเลยว่า จะเข้ามาตอบ ท่าน 12040010

โปรแกมไหนเสียง ดี ไม่ดี ฟังยังไง ง่ายมากๆ ครับ

ลองหลายๆ ตัว แล้วเชื่อ หูตัวเอง ดีที่สุด เราฟัง เรามีความสุข

ไม่ได้เปิดให้ คนอื่น ฟัง

สำหรับผม ฟัง ทั่วๆไป

Tommy
            Travis
            Narada
            EAGLES
            Jessecook GRAVITY
            Santana

(แผ่นยืม พี่ๆ มาทำ mp3 ไม่มีตังซื้อ ครับ ^^)

winamp เป็นทางเลือก ทีดี สำหรับคอม ครับ ถ้ายังไง ลองหลายๆ ตัว ครับ

ป.ล คอม ยังไง ก็คือ คอม จะให้ ราคา มันเลิดหรู แค่ไหน มันก็ได้ไม่เท่าเครื่องเสียง ครับ
            Last edited by Areyo; 2 Dec 2006, 16:13:19.
            ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
            ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
            ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
            sigpic

Comment

ผมใช้ winamp, jet, media player สลับกัน
              บางครั้งก็ใช้ PowerDVD เสียงดีไม่ใช่น้อย
              จะให้เสียงดี ก็คงขึ้นกับ plugin ที่ใช้ในการปรับแต่งด้วยม้างครับ แล้วแต่ชอบ
              ใครชอบแบบไหนก็ว่า แบบนั้นดี บ้างชอบเบสแน่นๆ บ้างชอบเสียงใสๆ กว้างๆ ก็ปรับเอาครับ

Comment

เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ผมชอบใช้ winamp ครับ แต่จะเปิด power dvd ช่วยขับเสียงครับทำให้เสียงแน่นขึ้นดีขึ้นครับ

Comment

เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ผมชอบใช้ winamp ครับ แต่จะเปิด power dvd ช่วยขับเสียงครับทำให้เสียงแน่นขึ้นดีขึ้นครับ

ความรู้ใหม่ ต้องลองๆ
                  ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                  ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                  ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                  sigpic

Comment

โปรแกรมมันช่วยได้ก็จริง แต่ก็ไม่มากครับ
                    ขึ้นอยู่กับ sound card กับ speaker มากกว่า

Comment

ขอขอบคุณทุกข้อความมากนะครับ

Comment

แจ่ม แล้วก็สวยงามมากครับ

Comment

bla bla bla
                          Last edited by ลุงอ๊อด; 7 Dec 2006, 00:21:26.

Comment

ตอบ ซะยาวเลย นะ ครับ

ป.ล พูด จนอยาก พบตัวจริง ครับ

อยากได้คำชี้แนะ จาก คุณ ลุงอ๊อด ไม่ทราบ ว่า คนจนๆ อย่าง ผม จะมีสิทได้เข้า พบ ไหม ครับ
                            sigpic

Comment

ผมก็เป็นนักดนตรีนะ mp3 ที่บอกว่าไม่ฟังไม่ฟังอ่ะ

ผมก็ฟังนะครับ แต่เป็น lossless mp3 ก็ไม่เห็นต่างอะไรกะแผ่น audio

Comment

Working...
                              X