Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยครับเกี่ยวกับกาดแสดงผลของnotebookรุ่นAcer Aspire 5583NWXMi_GeForce

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยครับเกี่ยวกับกาดแสดงผลของnotebookรุ่นAcer Aspire 5583NWXMi_GeForce

คือผมจะซื้อ notebook Acer Aspire 5583NWXMi_GeForce แต่สงสัยว่ากาดจอ Nvidia GeForce Go7300 ที่มันให้มามันไปแชmemory กับramหรือป่าวครับ หรือถ้าไม่แช memory ของกาดจอมันกี่MB ครับ แล้วถ้าในราคาใกล้เคียงกันมีnotebookตัวไหนน่าเล่นมั้งครับ อยากได้แบบที่เป็นกาดจอแยกไม่แชกับram ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่มีคนตอบให้เลยหรอครับ ผมไม่แน่ใจว่า กาดจอ Nvidia GeForce Go7300 ที่มันให้มามันไปแชmemory กับramหรือป่าวครับ ช่วยตอบผมทีครับกำลังตัดสินใจอยู่ ขอคุณล่วงหน้าเลยครับ

Comment

ไม่แน่ใจว่า shareไหมนะครับ
      แต่ของผม asus a8jn card จอ แยก ราคารวม vat 40500 บาท

Comment

ครับขอบคุณ

Comment

Originally posted by tnpsound View Post
          คือผมจะซื้อ notebook Acer Aspire 5583NWXMi_GeForce แต่สงสัยว่ากาดจอ Nvidia GeForce Go7300 ที่มันให้มามันไปแชmemory กับramหรือป่าวครับ หรือถ้าไม่แช memory ของกาดจอมันกี่MB ครับ แล้วถ้าในราคาใกล้เคียงกันมีnotebookตัวไหนน่าเล่นมั้งครับ อยากได้แบบที่เป็นกาดจอแยกไม่แชกับram ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
          ตัวนี้น่าจะแชร์นะครับ เพราะหากเป็นตัวที่แรมแยก ของGF7300 นั้นหายากมากS และจิงอยู่ที่ว่า การด์จอแชร์ แต่ประสิทธิภาพก็ไม่ได้แย่นระครับ จัดว่าดีเลยละครับ แต่ถ้ามีเงิน ซื้อแบบ VRAM หรือแรมแยกจะดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณ คุณFantacy_oam นะครับ

Comment

ส่วนใหญ่จะ share นะ Geforce ใช้ คำว่า Turbo catch ส่วน ATi use Hyper memory

ผมใช้ 5594 ATi share ram up to 512 m สำหรับ ram 1024 ครับ

ส่วนที่ถามน่าจะอยู่ที่ 128 m นะ แล้วถ้า share จะเพิ่มให้เป็น 256 or 512 ครับ แต่ต้องใส่ ram 1 G. นะดีที่สุด

Comment

Originally posted by PoP View Post
                ส่วนใหญ่จะ share นะ Geforce ใช้ คำว่า Turbo catch ส่วน ATi use Hyper memory

ผมใช้ 5594 ATi share ram up to 512 m สำหรับ ram 1024 ครับ

ส่วนที่ถามน่าจะอยู่ที่ 128 m นะ แล้วถ้า share จะเพิ่มให้เป็น 256 or 512 ครับ แต่ต้องใส่ ram 1 G. นะดีที่สุด
                ตอนนี้ผมใช้รุ่น 5593 ram512MB กาดati x1600 hypermemory up to 256mb อะครับแต่ทำไมกาดจอโน๊ตบุคมันแชแรมแต่คลิกขวาดูทึ่ properties แรมมันก็ไม่เห็นลดเลยอะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องโน๊ตบุคเท่าไร เพราะถ้าเป็นเครื่องpc มันก็จะแชramตามที่เราตั้งไว้ ยังไงก็ช่วยชี้แจงด้วยนะครับ ขอบคุณ

Comment

Originally posted by tnpsound View Post
                  ตอนนี้ผมใช้รุ่น 5593 ram512MB กาดati x1600 hypermemory up to 256mb อะครับแต่ทำไมกาดจอโน๊ตบุคมันแชแรมแต่คลิกขวาดูทึ่ properties แรมมันก็ไม่เห็นลดเลยอะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องโน๊ตบุคเท่าไร เพราะถ้าเป็นเครื่องpc มันก็จะแชramตามที่เราตั้งไว้ ยังไงก็ช่วยชี้แจงด้วยนะครับ ขอบคุณ
                  รองเข้าไปดูที่ dxdiag ดูนะครับว่า เห็นเป็น 256 หรือนะครับ เท่าที่เพื่อนผมบอกมา 5593 ถ้าใส่ ram 1G มันจะ shared เป็น 512 ด้วยอะ

Comment

Working...
                  X