Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้มีความรู้ใหม่ๆๆมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้มีความรู้ใหม่ๆๆมา

วันนี้อยู่ดีๆๆนึก Idea ออก เลยวันนี้มาแชร์ความรู้ ถ้าหากใครรู้แล้วก็ไม่เสียหลายนะครับ ผมอยากแชร์ให้กับคนที่ไม่รู้ วันนี้พอดีผมมี Idea ว่า พอดีผมมีลำโพงอยู่ 2 ตัว ตัวนึงเป็น 2.1 และอีกตัวนึงเป็น 2 Channel ธรรมดาที่ติดมากับ LCD สำหรับคนที่อยากเอาลำโพงพวกนี้มาใช้ประโยชน์ (ใช้ได้กับ Sound Card ที่เป็น 4.1 UP นะครับ) ผมดีผมใช้ Sound Card SB0220 นะครับ ให้เอาลำโพง 2.1 เสียบที่ ช่องสีเขียวและเอาลำโพงที่ 2 Ch. มาเสียบที่ช่องสีดำ แล้วจากนั้นไปตั้งค่าที่ Driver ให้เป็น 4 Speaker แล้ว Test เสียงดูเท่านั้นคับ เสียงดังลั่นบ้านครับ

ป.ล. ความคิดนี้สงวนลิขสิทธิ์ นะครับสำหรับเด็กอายุ 12 เท่านั้น

ลองเทส กะหนัง dvd 5.1 ดูสิครับ

บุคลิกลำโพงแต่ล่ะยี่ห้อ แต่ล่ะรุ่นไม่เหมือนกัน

อย่างฉาก เครื่องบินบินจากหน้าไปหลัง เหมือน คนล่ะลำ

ถ้าไม่ซีเรียสจุดนี้ก้อไม่มีปัญหาครับ

Comment

อืม ไม่ได้ว่าอะไรนะ
      แต่ทำมานานแล้วครับ เอา creative มาผสมกะ Boston กลายเป็นยี่ห้อ บอสถีบ (Bostive)
      เก่งนะ

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
        แต่ทำมานานแล้วครับ เอา creative มาผสมกะ Boston กลายเป็นยี่ห้อ บอสถีบ (Bostive)
        เก่งนะ
        สรุปว่ามันดี หรือประชนน่ะครับ หึหึหึหึหึ

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
          เก่งนะ
          สรุปว่ามันดี หรือประชดน่ะครับ หึหึหึหึหึ

Comment

ใช้ แก้ขัดได้ครับ ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่

Comment

อ้าว อายุเกิน อด...

Comment

ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้ ป.4

ตาบอดสี เสียบไม่ถูกหง่ะ อิอิอิอิ

Comment

ผมก็เคยเอา C5 ฟังกับ G500 ต่อออกมาจาก x fi
                  ฮ่าๆ ตีกันเองตลกดี

Comment

ผมเซตแบบนี้ไปหลายเครื่องแล้วล่ะครับ ^^" ... แต่ยังไงก็ขอบคุณที่แชร์นะครับ

Comment

อ่าแล้วถ้าเอา 7.1 มาต่อ 2ชุดทำได้ไหมอ่า สงสัยต้องซื้อซาวการ์ด 14.2 แล้วมั้ง555+

Comment

แล้วเมื่อวานไปเอาลำโพงเก่าๆๆ มาต่ออีกกลายเป็น 5.1 เลย

Comment

Originally posted by peachtoy View Post
                          ลองเทส กะหนัง dvd 5.1 ดูสิครับ

บุคลิกลำโพงแต่ล่ะยี่ห้อ แต่ล่ะรุ่นไม่เหมือนกัน

อย่างฉาก เครื่องบินบินจากหน้าไปหลัง เหมือน คนล่ะลำ

ถ้าไม่ซีเรียสจุดนี้ก้อไม่มีปัญหาครับ
                          ต่อแล้วคับ เสียงก็ดีอ่ะ หนักดี+Dolby Digital 5.1 ด้วย

Comment

ลองมั่งๆ

Comment

ผมใช้ ลำโพง ครีเอทีบ 5300 5.1 + Boston 635 + JBL 2.1 เปิด 6 ชาแน่ว แต่ต้องเซ็ตไม่ให้เสียงตัวใดโดด 5.1 เบสแนน เปิดดังกว่า B635 นิด B635 เสียงร้องใส่ กว่าดังกว่า ไม่ต้องเร่งเกิน 5.1 เพราะเบสนุ่มแต่ไม่แนนมาก 2.1 Jbl เสียงร้องจะ เป็นเสียงนุ้ม ๆ ไม่สูงเอาไว้ซัฟให้เสียง B635 ดูมีมิติมากขึ้นได้แค่นี้แหละคับ

Comment

Working...
                              X