Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคอมประกอบที่ไหนลง Mac ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคอมประกอบที่ไหนลง Mac ได้บ้างครับ

คืออยากรู้ว่า เราสามารถจะประกอบคอมแล้วหา Mac มาลงได้มั๊ย

หรือว่าถ้าจะใช้ Mac ต้องซื้อเครื่อง Mac มันมาเท่านั้นอะครับ

เคยเห็น PC ลง Mac ได้นะ แต่ไม่เคยลงเองครับ

Comment

แล้วมันต้องใช้แผ่น mac ลง pc เนี่ยนะ

อยากเห็นของจริงจังเลยอะครับ

Comment

แอ้ปเปิลขาย mac os ต่าหากก็มีนะ เพียงแต่ว่า หา driver ให้มันได้รึเปล่าต่างหากที่เป็นปัญหา

Comment

ลองอ่านนี้ดูคับมีรายละเอียดให้ลองไปทำเองด้วย http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=316

Comment

ทำได้ ไม่ ยากครับ แต่ ไม่ เสถียร + คนใช้ แมค ส่วนใหญ่ เน้น หน้าตามากกว่า

คอมประกอบ กากๆ ไปใช้ แมค มัน ไม่ เข้ากันอย่างมาก

แถม จะถูกดูถูกเอาได้ง่ายๆครับ

ยกเว้น แอบใช้ คนเดียว ในห้องพักแคบๆ

Comment

Working...
            X