Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมคิงตั้น ผม อัดไฟ 2.35 มีสิทธิ์ไหม้ไหมงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมคิงตั้น ผม อัดไฟ 2.35 มีสิทธิ์ไหม้ไหมงับ

แรมคิงตั้น ผม อัดไฟ 2.35 มีสิทธิ์ไหม้ไหมงับ ddr2 แรมบ้านๆๆนะงับ อัดที่ 970mhz cl 4-4-4-15

บอกยากคับ ต้องคอยเช็คความร้อนดูคับ

Comment

ผมว่าไม่ไหม้นะ แต่จะ้ลาโลกไวหน่อย ไม่เป็นไรหรอกเครมได้

Comment

ชิปอะไรเอ่ยย

Comment

มันก็พอทนอะครับ
          แต่ถ้าเป็นD9 ก็อัดๆ มันไปเลย

Comment

2.4 ยังได้เลย

Comment

ปล่อย CL ให้หลวมหน่อย แทนการเพิ่มไฟ
              คงได้ถนอมกันไปนานๆหละงับ....

Comment

เกือบๆ ครับ อีก นิด ๆ ยัง ได้ อยู่

Comment

? เขามีแต่chip อื่น ต้องดูครับ ถ้าelpidia กับอะไรหว่าอีกตัว มันทนไฟกว่าพวกMicron ครับkingston value pcb เหมือนกัน chip ต่างกัน Micron ไปก่อนพวก ไฟแค่2.2 นี่แหละ ส่วนelpidia ซัดไป2.4 ใช้งานอยู่เป็นปี ไม่เอ๋อ(เขาบอกให้ฟังอ่านะ อ่านเจอ)

Comment

ติดพัดลมพลังเยี่ยวแมวจบ
                    ลมเย็น-อากาศเคลื่อนไหว แรมสบายตัว คนใช้สบายใจ อิอิอิอิ

Comment

ตอนนี้อัดไป ~1084 ไฟลดมา เปน 2.30v แย้วครับ เพิ่ม ไฟ nb ไป 1.35v cl 4-5-4-15 งับ ใช้ 4-4-4-15 ไม่ผ่านค้างที่หน้าไบออส เออผมใช้แรม4ตัวนะคับ วีคเดียวกัน3ตัว อีกตัวคนละวีค ตัวละ512mb ทดสอบแล้วไม่ค้างไม่แฮ้ง แต่มะวานลองไปเล่นแถวๆๆ 1130 มางับ ไฟ 2.35 nb 1.45 cl 5-6-5-18(auto) ทดสอบ super pi 32m ไม่ผ่านงับ หุๆๆๆ หลังจากอัพเดตไบออสพี่มืดแล้วรู้สึกเสถียรดีแฮะ ..ไม่มีรูปมาโชว์นะงับเล่นที่ร้านเน็ต..แต่ถ้ามีโอกาสจะเอามาโชว์
                      Last edited by Auto Dark; 28 Mar 2008, 23:35:29.

Comment

kingston ไหมเค้าไม่ให้เคมไม่ใช่หรอครับ

Comment

Working...
                        X