overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: มีเพลงเพราะๆไว้เทส

OverclockZone Member bass_kb's Avatar
    กรุงเทพ,BTSตากสิน,เจริญกรุง,เอเชียทีค,

Default มีเพลงเพราะๆไว้เทส

เมื่อหลายท่านเห็นว่าไม่เหมาะสมผมก็ขอแก้ไขรูป

ลงลิ้งได้ป่าว เกรงใจเจ้าของสถานที่ครับ
    เป็นเพลงของ LP บรรเลงโดยเครื่องสาย

The String Quartet / In the Chamber with Linkin Park สุดยอด Project ที่นำเอาเพลงจาก Linkin Park
    วงแนว NuMetal มาเรียบเรียงใหม่ในแนว
    ออเครสต้าและคลาสิคเต็มวง แฟนของ linkinpark ไม่ควรพลาดครับ และสำหรับท่านที่ชอบฟังเพลงแนวคลาสิค
    ก็อยากแนะนำให้ฟังแผ่นนี้ครับ ถึงท่านจะไม่เคยฟังเพลงของ Linkin park
    แต่การเรียบเรียงและบันทึกเสียงในชุดนี้อลังการมากๆครับ เรียงว่า ได้ทั้งฟัง
    และเทสเครื่องเสียงได้ในแผ่นเดียวกันครับ เพลงเด่นๆของ linkin park ถูกนำมารวมไว้อย่างครบครัน เช่น In
    the end , Crawling , One step closer , Papercut, Somewhere I belong ลองฟังดูนะครับ ว่าเพลงของ
    Linkinpark ในรูปแบบของเพลงคลาสิค จะยอดเยี่ยมแค่ไหน แต่สำหรับหรับตัวผมซึ่งแฟนเพลงของ Linkinpark
    ขอบอกได้คำเดียวว่า สุดยอด

ข้อมูลโดย : MR.Movie
    เวบ www.212cafe.com
    โปรดดูที่เจตนานะครับว่าผมสื่อถึงอะไร สิ่งที่ผมสื่อคือเพลงของวงนี้และเพื่อเป็นการหาซื้อ
    หรือตามหาบทเพลงอัลบั้มนี้ผมจึงได้ลงรูปหน้าปกให้ดูเพื่อง่ายต่อการหา ถ้าจะให้ผมลบก็บอกเหตุผลมาว่ามันไม่เหมาะสมยังไง
    Last edited by bass_kb; 28 Mar 2008 at 19:57:56.

OverclockZone Member praypry's Avatar

ขอบคุณครับ
    น่าลองฟังครับท่าน

OverclockZone Member B.Costigan's Avatar

อยากโหลดแฮะ อิอิ

OverclockZone Member

น่าสนคับ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ไม่ชอบหน้าปกอย่างแรง

OverclockZone Member bass_kb's Avatar
    กรุงเทพ,BTSตากสิน,เจริญกรุง,เอเชียทีค,

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    เสื้อผ้าไม่ใช่เครื่องตัดสินคนที่ขอเขากินยังมีทุกแห่งหน (อ้างอิงจากบทเพลงขอเทียรี่)

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

น่าสนใจมากๆ ครับ ชอบของแปลกอยู่แล้ว อิอิ

นึกภาพไม่ออก สำหรับเพลง Points Of Authority จะเป็นไงนะ อิอิ แต่น่าสนใจมากครับ แต่สนใจแผ่นนะ ไม่ใช่ file ^^

ขอไว้ฟ้ง ไม่ขอไว้เทส
    Last edited by Aeromancer; 28 Mar 2008 at 00:05:52.

OverclockZone Member Mirabilis's Avatar

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    เหมือนกันค่ะ

OverclockZone Member takai's Avatar

Default จริงครับที่พูดอ่ะ แต่ไม่ใช่รูป แบบนี้

Quote Originally Posted by bass_kb View Post
    เสื้อผ้าไม่ใช่เครื่องตัดสินคนที่ขอเขากินยังมีทุกแห่งหน (อ้างอิงจากบทเพลงขอเทียรี่)
    ลงรูปอื่นกไม่็เห็นจะเป็นอะไรครับ ขอเถอะไม่ใช่เื่รื่องที่จะนำมาล้อเล่นเน้ิอ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

รูปไม่เหมาะสม

OverclockZone Member takai's Avatar

เจ้าของกระทู้ครับ เข้ามาลบรูปกับลิงค์เถอะครับ ช่วยกันดำรงค์ไว้ซึ่งพระพุทธศาสนาของเราเถอะครับ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ผมดูปกแล้วนึกถึง ....

คนอายุเกิน 25 จำกันได้หรือเปล่า
    รูป รูป

OverclockZone Member excomics's Avatar

.... โอว อายุ 25 แล้ว ยังไม่รู้จักเกมนั้นเลย ท่าน ขอทราบแนวหน่อย

แต่น่าจะยุคเจ้าหนู อะตอม เลยนะเนี่ย สงสัยจะ RPG

กำ " ฮิโนโทริ " คุ้นชื่อบ้างไหมครับ (hi ไฟ , no ของ , tori นก = นกไฟ) แอ๊คชั่นมองด้านข้างครับ อยู่ในยุค nintendo รับทรัพย์มหาศาล ถ้าจำ คิงคอง , กูนี่ย์ เกมส์จากหนัง ได้ ยุคนั้นเลยครับ

แต่ .. ผมพยามจะบอกว่า ปกเพลงข้างบน พระพุทธรูป เป็นของ ลัทธิ ของญี่ปุ่นเค้า ไม่น่าเกี่ยวกับไทยเท่าไหร่มั้ง และเค้าคงไม่ถือหรอกครับ ขนาดเกมส์ยังเอามาใช้ได้เลย มองต่างมุมน่ะ ขัดใจยังไงขออภัย
    Last edited by Aeromancer; 28 Mar 2008 at 01:16:51.

OverclockZone Member underground1's Avatar

ปกแบบนี้ของ LP เหนมานานแล้วนะ ไม่ได้ออกแบบใหม่

น่าสนใจครับ
    คงต้องไปหามาลองซะแล้ว

OverclockZone Member cyberwizard's Avatar
    ย้ายมา กทม แล้ว

Quote Originally Posted by Mirabilis View Post
    เหมือนกันค่ะ
    เห็นด้วยครับ ไม่ชอบหน้าปก เอาซะเลย -*-

หน้าปกไม่ไหวหวะ

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

จริงๆหน้าปกก็ไม่ได้แย่อะไรหรอกครับ ยังไงปก cd เราก็ไม่ได้เอาไปวางไว้ที่ต่ำๆอยู่แล้ว ก็คิดซะว่าเป็นเหมือนโปสเตอร์พระพุทธรูปแล้วกันครับ อย่างน้อยก็ยังดีกว่ากางเกงในหรือรองเท้าที่เอารูปพระพุทธรูปไปแปะน่ะครับ

แล้วก็ String Quartet ถ้าแปลตรงตัว String = เส้นๆสายๆ Quartet = group of four หรือกลุ่มของอะไรซักอย่างที่มี 4 อัน หรือ 4 ชิ้น หรือ 4 อะไรก็แล้วแต่ นั่นก็คือ เครื่องสาย 4 ชิ้นครับ - โดยส่วนใหญ่จะเป็น violin 2 ตัว viola และ cello แต่คงไม่เรียกว่าเป็น orchestra เต็มวงมั้งครับ ^^" ... ก็แค่เราคุ้นเคยกับ orchestra ที่ต้องประกอบไปด้วยเครื่องสาย (และบางทีก็มีเครื่องเป่าผสมด้วย) แต่ถ้าให้เต็มวงจริงๆคงต้องประกอบไปด้วยนักดนตรีเยอะๆหลายสิบหลายร้อยคนพร้อม conductor มั้งครับ

OverclockZone Member Hikiyama_Matsuri's Avatar

Quote Originally Posted by bass_kb View Post
    เมื่อหลายท่านเห็นว่าไม่เหมาะสมผมก็ขอแก้ไขรูป
    ทุเรศกว่าเดิมอีก
    (เหมือนแย่งซื้อแล้วเล็บไปเกี่ยวหน้าปกขาด)
    แนะนำให้ใช้รูปเดิมไปเถอะครับไม่ต้องไปแก้ไขหรอก
    แต่ถ้ามีคนเขาไม่ชอบมากๆ
    ก็ทำลิงค์ไปรูปอัลบั้มซะ
    ไม่ต้องมาโพสรูปในนี้ครับ
    (=_=)
    Last edited by Hikiyama_Matsuri; 31 Mar 2008 at 17:23:39.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks