overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: เพื่อ crysis อย่างเดียว แบบนี้คุ้มไหมครับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

Default เพื่อ crysis อย่างเดียว แบบนี้คุ้มไหมครับ

ตอนนี้ผมเสป็คอย่างรูป ลายเซ็น

ปรับสุดๆหมด ที่ 1440*900 ปรับอย่างอื่นไม่ได้เพราะจอไวด์19ครับ
    เฟรมเรท ฌแยนตอนยิงเยอะๆ น้อยมากๆ

ผมเลยกะจะเปลี่ยน บอร์ดเป็น GA P31 DS3L เพื่อจะ โอ ให้ได้ 3.0g up
    ตอนนี้บอร์ดมันไปได้ไม่ถึงครับ
    คือขายของเก่าและซื้อของใหม่ คิดว่าน่าจะเพิ่มอีกซัก พัน นึง
    ตอนนี้ อยู่ 2.6 กับ 3.0up นี่ เฟรมเรทจะแตกต่างกันมากไหมครับ

ในเกม ถ้ายังไม่ยิงเฉลี่ย 35 ครับ ยิงเหลือ 17-14 FPS

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

oc CPU ขึ้น FPS ของเกมส์ไม่ได้เพิ่มมาก ไม่เกิน 5 FPS หรอกนะ
    สู้ oc VGA ไม่ได้ FPS เพิ่มเยอะหน่อย

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ซื้อการ์ดจอที่แรงกว่านี้ซิครับ..........

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

ถ้าจะเล่นที่ความละเอียดนี้ สงสัยต้องSLIซะแล้วครับ หรือไม่ก็ 9800GX2 ไม่งั้นไปไม่รอด

OverclockZone Member acquiesce's Avatar

5เฟรมเองเหรอครับ 1000บาท ได้+5เฟรม - -
    มีใคร ใช้ 2160@3g up + 9600gt
    ไหมครับ อยากรู้ fps

OverclockZone Member saikano's Avatar

แต่ป๋มใช้ป๋มว่านะ 1.6 กับ 3.4G นี่มานหลายเฟรมนะพี่น้อง

OverclockZone Member Arcady's Avatar

ตัวcore_speed cpu

ผมแทบไม่เห็นความแตกต่างนะ 2.5 กับ3.0 ก็ตาม

core/mem ของการ์ดจอ อะคับ เกี่ยวอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงง!!!!

ผู้ให้ความรู้
    Guest

Default เวปเกมราคาถก

เอาเวปเกมราคาถูกมาฝาก

www.tarad.com/gamemsu

เข้าไปดูเอง 30 บาทเอง เหอะๆ

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

มันก็คุ้มนะ(สำหรับผมที่ไปอัพมาเนี่ย)
    เด๋วจาต่อให้ครบเซต cpu mb psu อัพทั้งทีถ้าไม่ครบเซต ไม่คุ้มครับ
    อยากเป็นใหญ่...........ใจต้องโหด...........

OverclockZone Member pegafor's Avatar

ลากๆๆๆๆ คั่วไฟ เข้าไป ลากๆๆๆๆๆๆ

ผู้ให้ความรู้
    Guest

Default เวปเกมราคาถูก

เอาเวปเกมราคาถูกมาฝากครับ

www.tarad.com/gamemsu

เข้าไปดูเองนะ

OverclockZone Member narwintr's Avatar

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

ไอ คนเอาเวบเกมส์ราคาถูกนี้มันมายังไง ฟะ!!

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

ผมว่าคงได้น้อย นะ อยู่ที่ VGA เป้นหลักมากกว่า อีกอย่าง cpu บ้านๆ เเรงได้ขนาดนี้ก้อ เยียมเเล้ว
    ถ้าเป้นพวก q9xxx / e8xxx อันนี้ก็อน่าจะเยอะหน่อย

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

9600GT ผมว่ามันก็คุ้มดีนะครับ เล่น Crysis Medium สบายๆ เลย

แต่ถ้าคิดจะสอย 9800GTX มาเนี่ย เราต้องถามความแน่ใจเราก่อนนะครับ ว่า มันคุ้มแล้วหรือ เพื่อที่จะมาเล่นเกมส์นี้แค่เกมส์เดียว

ไม่อย่างนั้น เมื่อเกมส์ใหม่มา เราก็ต้องขายการ์ดใบนี้ทิ้ง เพื่อซื้อการ์ดใบใหม่มาอีกอยู่ดีน่ะครับ

OverclockZone Member TRIPPLE-X's Avatar
    บางพลีใหญ่-สมุทรปราการ

สงสัย..ทำไมต้องซื้อการ์ดจอแรงๆมาเพื่อ crysis

OverclockZone Member hUman fuRy's Avatar

ไม่คุ้มครับ

OverclockZone Member Gatay's Avatar

ถ้าอัฟเพื่อ crysis เกมเดียว ... ส่วนตัวคิดว่าไม่คุ้มนะ

เกมมันสั้น อัด 1-2 วันก็ จบแล้ว ... หุ หุ

ขอบคุณทุกทั่นครับ
    ตอนนี้ผมติดใจตรงเดียวคือ พันบาทของผมเพื่อเล่น p31 ds3l แล้วให้ถึง 3.0g มันจะได้ fps เพิ่มซัก 10 ไหมครับ
    ถ้าตอนยิงเยอะๆ จาก 15 เป็น 25 ผมว่าพอไหวสำหรับผมแล้ว กรณีปรับสุดๆ

OverclockZone Member nnnnn-set's Avatar

ในความคิดผม fps คงเพิ่มไม่ถึง 5 ด้วยซ้ำครับ
    เพราะ cpu 2.5 ก็ค่อนข้างจะเพียงพอแล้วนะครับ

ที่ความละเอียด 1600x1200

ขนาดเปลี่ยนจาก 9600GT เป็น 8800GT 1G แล้ว fps ยังเพิ่มมาแค่ 7 เองครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks