overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: มีใครเคยเล่นเกม jericho มั่งครับอยากรู้ว่ามันเป็นยังไง

OverclockZone Member dewkingpin's Avatar

Default มีใครเคยเล่นเกม jericho มั่งครับอยากรู้ว่ามันเป็นยังไง

มีใครเคยเล่นเกม jericho มั่งครับอยากรู้ว่ามันเป็นยังไง เห็นเขาบอกกันว่าน่ากลัวไม่แพ้เกมอื่นเลย (ช่วยตอบหน่อยครับ)

OverclockZone Member rsun's Avatar

เกมสืนี้ผมว่าไม่น่ากลัวเท่าไรนะ doom กับ F.E.A.R ยังน่ากลัวกว่าเยอะ ผมรู้สึกแบบนี้นะไม่รู้คนอื่นจะเป็นแบบผมไหม

OverclockZone Member s4410020's Avatar

มันไม่หลอน แต่มันตื่นเต้น ชวนติดตาม ผมว่าเนื้อเรื่องดีที่สุดด้วยซ้ำ ชอบแบบไม่ธรรมดา ที่สำคัญ ไม่ต้องเก็บไอเท็ม สาดกระสุนอย่างเดียวครับ

OverclockZone Member kenlogos's Avatar

ง่า แล้วสเปคมันสูงมากไหมง่า
    GF8600 GT เล่นได้ป่าวงิ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

มันดีไซด์พวกปีศาจได้สยองดีแท้ๆครับ แต่บรรยากาศในเกมไม่ได้น่ากลัวซักเท่าไร แถมพาพรรคพวกเรา ที่ขนอาวุธเต็มอัตราศึกไปด้วยอีก หายห่วงเลยเรา.......

เกมแนวสยองขวัญ แต่ยิงระห่ำจนหายกลัวเลยครับ

ผมชอบนะ เพราะโดยส่วนตัวชอบเกมสยองขวัญ แต่ไม่กล้าเล่น เกลียดบรรยากาศที่ทำให้ตกใจอ่ะ

เกมนี้ภาพโหดมาก แต่บรรยากาศไม่ชวนขนหัวลุกเกินไป อีกอย่างไปกัน6-7คน มอนโผล่มาก็ประเคนลูกตะกั่วใส่จน

หายกลัวเลย หุหุ

ปล. เนื้อเรื่องสนุกดีครับ เล่นไปก็จะมีตัดฉากเรื่อยๆ เหมือนดูหนัง1เรื่องเลย

เสริมอีกนิด เกมนี้มันน่ากลัวเฉพาะครั้งแรกอ่ะครับ เพราะศัตรูมันเดิมๆ หน้าตาน่าเกลียดก็จริงแต่เจอบ่อยก็ชินไปเอง - -*

ส่วนเรื่องสเปก ค่อนข้างกินสูงนะครับ ผมใช้ MSI 8800GT ปรับสุดหมด วืดวาดนะ ต้องลดAAลงมา1ขั้น
    แต่ภาพในเกมทำออกมาได้ดีที่เดียว โชคดีที่มันบรรยากาศไม่หลอนมาก เพราะแค่ฉากในเกมก็หลอนมาพอแล้ว(สำหรับผมนะ )

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

มันส์ครับเกมนี้ การันตีครับ

OverclockZone Member pegafor's Avatar

เป็นเกมที่ดีครับ ต้องมีเทคนิกในการเล่นหน่อยนะ บอสตัวสุดท้ายไอ้เด็กตัวดำๆอะ ผม ตายไป 100กว่าครั้ง โคตรมันส์เลยกว่าจะเล่น จบ

เป็นเกมที่เน้นเทคนิกของผู้เล่นนะครับ แล้วแต่จะเลือกใช้ตัว

OverclockZone Member dewkingpin's Avatar

Quote Originally Posted by pegafor View Post
    เป็นเกมที่ดีครับ ต้องมีเทคนิกในการเล่นหน่อยนะ บอสตัวสุดท้ายไอ้เด็กตัวดำๆอะ ผม ตายไป 100กว่าครั้ง โคตรมันส์เลยกว่าจะเล่น จบ

เป็นเกมที่เน้นเทคนิกของผู้เล่นนะครับ แล้วแต่จะเลือกใช้ตัว
    เออไอ้เด็กที่ว่ามันต้องผ่านยังไงคับ

OverclockZone Member henshinman's Avatar

เคยไปยืนดูเค้าเล่นกันในPS3ครับ

ฮามาก ปิศาจผู้หญิง ยืนเต้นอาโกโก้อยู่บนยอดตึก ยิงยังไงก็ไม่ตาย

OverclockZone Member luckybelle's Avatar

มันดีคับ เอาปืนยิงหัวมันไปเรื่อยๆ ภาพก้อสวยดีนะ ถ้าขวัญอ่อนๆ จาหลอนหน่อยๆ เหมือนผม

OverclockZone Member luckybelle's Avatar

ใช้ความสามารถของ ตัวหัวโล้น ที่ไม่ล่ำอะคับ แล้วก้อหมุนภาพ ไปจะเจอ สัญลักษณ์แล้วก้อกดเลข1มั้ง
    ประมาณนี้

OverclockZone Member 11pm's Avatar

เกมไม่น่ากลัวเท่าไหร่นะ ครับ แต่เวลาเราเหลือคนเดียวนี่สิ น่ากลั้วน่ากลัว เพื่อนหาย

สรุปเกมนี้ก็ ถือว่าสนุกพอสมควรนะครับแต่ไม่เท่า ภาค Undying ก่อ นหน้านั้น

OverclockZone Member miximum's Avatar

ส่วนตัว ชอบๆ สนุกดี มันส์
    ส่วนบอสสุดท้ายเลยนะครับ ตัวเด็กนั้นน่ะ อืม ต้องมีทริคนิดหน่อย แบบใช้ตัวละครเรียงตามลำดับ ผมจำไม่ได้ว่าใช้ตัวไหนก่อนหลัง ใช้ท่าอะไร เล่นนานแล้ว ลองหาในgoogleดูนะครับ แต่รับรองว่าเกมส์มันส์ดี

OverclockZone Member desolateboyz's Avatar

เหอๆ อ่านๆ มาน่าเล่นหาโหลดมาเล่นดีกว่า

OverclockZone Member pegafor's Avatar

Quote Originally Posted by dewkingpin View Post
    เออไอ้เด็กที่ว่ามันต้องผ่านยังไงคับ
    ดูเด็กว่ามันจับทีมเราตัวไหนไว้ครับ ให้เราโดดไปสิงตัวนั้นแล้วใช้ท่า 2 ยิงแมร่งเลย

Bookmarks

Bookmarks