Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไหนๆ Crysis ก็ยังมีคนเล่นเยอะ เลยเอาวิธีผ่านด่าน Core มาให้ผ่านสบายๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไหนๆ Crysis ก็ยังมีคนเล่นเยอะ เลยเอาวิธีผ่านด่าน Core มาให้ผ่านสบายๆ

ไหนๆ Crysis ก็ยังมีคนเล่นเยอะ เลยเอาวิธีผ่านด่าน Core มาให้ผ่านสบายๆ

พอดีเล่นรอบที่ 7 ก็เลยทำมันสะเลย เพราะก่อนหน้านี้ก็หลงเหมือนกันขนาดเล่นจบหลายรอบแล้วนะ
    อันนี้แบบชัวๆเลยครับ

เมื่อนางเองถูกช่วยไปแล้ว ให้เราไปเข้าปากทางยานเอเลี่ยนที่เปิด จะเจอกรงกั้นอยู่ให้พังออกแล้วเดินต่อไปตามทาง จะเจอรูรอดรูเข้ามาทางตัน ให้เข้ารูด้านขวาเข้ามาแล้วจะเจอกรงด้านขวาให้พังแล้วเข้าไปต่อ

เข้ามาแล้วจะเจอทางแยกให้มองไปข้างหน้าตรงๆจะเห็นแสงที่ออกจากรูให้ไปทางนั้น ตามโค้งซ้ายจะเจอทางลงข้างล่างให้ตามทางไปเรื่อยๆ จะเจอทางที่ไปไม่ได้ ต้องใช้ปืนยิงเครื่องจักรสีส้มที่หมุนๆอยู่ให้พังจะไปต่อได้

ให้ตรงไปตามทางสุดทางจะเจอทางโค้งขึ้นเข้าไปแล้ววจะเจอช่องข้างบนหัวแล้วจะเข้าฉากวิดีโอ ตัดมาจะเจอเอเลี่ยนตบเราลงมาให้เราขึ้นไปเข้าช่องเดิมด้านบน (อย่าไปตอแยกับมันเดี๋ยวจะหลง)

ขึ้นมาแล้วมาด้านขวาแล้วด้านซ้ายจะเจอกรงให้พังแล้วไปต่อตรงมาตามทางเลี้ยวขวาและเลี้ยวซ้ายจะ [ เซฟ ] ออกมาห้องเครื่องจักรให้เรายิงเครื่องจักรสีส้มที่หมุนๆอยู่ระเบิดให้หมด (ถ้าหมดตัวเราก็จะพูด) จะ [ เซฟ ]

ให้ลอยตัวขึ้นไปด้านบนแล้วมองลงมาจะเห็นท่อกลมๆเปิดอยู่ข้างล่างให้เข้าไป จะเจอทางแยกให้ไปทางขวาตามทางสุดทางจะเจอกรง ให้พังแล้วเข้าไปเลี้ยวซ้ายไปตามทางจะมีทางขึ้น จะ [ เซฟ ] สุดทางออกจากรูมาจะเจอที่กว้างๆ
    ให้ตรงไปสุดทางแล้วเข้าช่องทางซ้ายมือ ไปตามทางจะเข้ามาอยู่ในห้องบังคับการ ด้านขวาจะออกไปข้างนอกได้ ให้ไปทางซ้าย แต่จะไปไม่ได้ให้รอเครื่องจักรทำงานสักพัก ม่านก็จะเปิดออกให้เราตรงเข้าไปให้เร็วที่สุดแล้วเข้ารูด้านซ้าย

จะเป็นทางวาป เมื่อออกมาให้ตรงเข้าช่องวาปข้างหน้าต่อ สุดทางจะ [ เซฟ ] ให้เราออกไปเลย แล้วเลี้ยวขวาให้ไปสุดที่กระจก ให้มองกองทัพเอเลี่ยนพักนึก แล้วประตูอีกด้านก็จะเปิดออก จะมีเอเลี่ยนออกมาด้วย 3-4 ตัว ไม่ต้องไปสนในมัน
    ให้เข้าไปเลยจะ [ เซฟ ]

พอประตูเปิดออกให้ตรงมาสุดทางจะเจอประตูใหญ่ปิดอยู่ ให้เรายิงเอเลี่ยนสักพักใหญ่ๆ รอให้แสงไฟที่ประตูเปิดให้เข้าไป ประตูจะดูดเราเข้าไปเอง ก็จะผ่านด้านนี้

ใครเอาไปขอเครดิตด้วยนะจ๊ะ

อันนี้ไม่รู้ผิดกฏหรือเปล่านะครับ เพราะผมอัพเพทล่าสุดจะมีปัญหากับภาษาไทยไม่แสดงหลายเมนู เลยเอาตัวแก้มาให้ครับผม

http://www.ziddu.com/download.php?ui...hkZSoXqygnZqm1

เวียนหัวที่สุดเลยครับ ฉากนี้ ออกมาได้ร้องโอ้ ไปอ๊วกก่อนละ

Comment

เจอด่านนี้ไปทำเอาผมเลิกเล่นไปเกือบหนึ่งเลยกว่าจะมีอารมย์มาเล่นต่อจนจบ -*-

Comment

ไปตามแสงสว่าง...

Comment

Originally posted by zpondz View Post
          ไปตามแสงสว่าง...
          ตอนแรกก็คิดเช่นนั้นครับ แต่แสงมันไปแทบทุกทางเลยครับ หุๆๆๆ

Comment

เป็นด่านที่เซ็งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
            สู้กับอยู่ดีๆ มาสู้กะสับปหลาดซะงั้น แถมมึนหัวโคตร

Comment

ทำไมผมเฉยๆหว่ากับด่านนี้ เห็นคนบ่นกันเยอะจัง

เวลาเล่นอย่ายึดติดว่าไหนเพดานไหนพื้น ลอยไปเรื่อยๆ ตรงไหนตันกลับมา ตรงไหนวนมาที่เดิมก็อย่าเข้าทางนั้นอีก

เจอศัตรูก็ยิง เด๋วก็ผ่านครับ - -

ปล . พยายามสร้างแผนที่ในหัวเราเองครับ เหมือนเวลาขับรถแล้วหลงทางอ่ะ พอมันต่อกันเป็นแผนที่ใหญ่ก็จะเข้าใจเองว่าเราอยู่ตรงไหน และต้องไปทางไหน

Comment

คนเรามันไม่เหมือนกันทุกคนครับ เกมนี้ผมเล่นฉากไหนไม่เป็น แต่พอเจอฉากนี้เข้า แรก ๆ ไม่ได้คิดอะไร เล่นไปตามปกติเหมือนฉากอื่น ๆ คิดคล้าย ๆ กะท่านนั้นแหละ สร้างพื้นที่ในหัว ไปตามเส้นทางที่เรายังไม่ได้ไป เจอตัวประหลาดก็ยิง เจอปืนก็เก็บ แต่เล่นไปซักพัก มันมึนหัวเองนี้น่า ไม่ได้คิดเรื่องมันหมุน มันวน เลยซักนิด จำทางแล้วก็ยิงอย่างเดียว แต่มันมึนเอง ไม่ได้บังคับตัวเองให้มึน

Comment

ด่านนี้เวลาผมฆ่าเอเลี่ยนผมใช้วิธีบีบคอเอาครับ เพราะมันจะบินมาชนเราตลอด(ใช้ปืนยิงไม่ค่อยโดน)
                  ผมว่าฆ่าง่ายกว่าใช้ปืนมากเลย

Comment

ด่านนี้ยิงจนลูกหมด ไม่ตายซักตัว ใช้บีบคอเอาแล้วเปลี่ยนโหมด str ชกที่เดียว ตรงทางออกสุดท้ายด่านนี้ใช้หายตัวรอประตูเปิดอย่างเดียว

Comment

เห็นคนถามอะครับ เลยดันอีกทีครับผม

Comment

ยืนยันว่าไปตามแสงครับ

Comment

ไปตามแสงสว่าง ท่านจะเจอธรรมมะ ฮิๆๆๆ เกี่ยวกันไหมเนี่ย

Comment

เคล็ดลับคือเซฟทุกโค้งงับ อุ ๆๆๆ เลยโค้งไปแล้วหลงโหลดใหม่โลด

Comment

ยังมีคนถามอยู่ ขอดันครับผม

Comment

Working...
                              X