Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปกติแล้วรอบพัดลมของตัวการ์จดมันวิ่งอยู่ที่100%ตลอดมัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปกติแล้วรอบพัดลมของตัวการ์จดมันวิ่งอยู่ที่100%ตลอดมัยครับ

คือถ้าเราไม่ไปsetที่riva tuner นะครับ หรือว่ามันขึ้นอยู่กับdriverที่ลงครับ
    เราจะทำให้มันปรับเองโดยอัตโนมัติได้มั้ยครับอย่างเช่นถ้าโหมดใช้งานทั่วไปหมุนด้วยความเร็วอย่างนึงถ้าหากเล่นเกมส์หรือrunอะไรหนักๆก็หมุนด้วยความเร็วเพิ่มขึ้นเองโดยไม่ต้องไปปรับใน riva ทุกครั้ง

เท่าที่ดูตอนนี้มันยังทำแบบนั้นไม่ได้อะครับ

Comment

ปกติ รอบพัดลมไม่ถึง 100% แน่นอนครับ เพราะถ้า 80-100 เสียงมานดังงงงงง ส่วนเรื่องอื่นๆ อยากรู้เหมือนกันครับ รอเรป ล่างต่อ หุๆ

Comment

มันน่าจะมีแบบระบบแอร์นะครับ

เวลาพัดลมวิ่งได้ ติด - องศา 555+

Comment

ตัวแปรที่ใช้ปรับรอบพัดลมแบบอัตโนมัติ คือ อุณหภูมิ....
          สามารถตั้งได้ว่า อุณหภูมิเท่านี้จะให้พัดลมหมุนที่กี่ % , อุณหภูมิเท่านั้นจะให้พัดลมหมุนที่กี่ %

Comment

Originally posted by dears View Post
            ตัวแปรที่ใช้ปรับรอบพัดลมแบบอัตโนมัติ คือ อุณหภูมิ....
            สามารถตั้งได้ว่า อุณหภูมิเท่านี้จะให้พัดลมหมุนที่กี่ % , อุณหภูมิเท่านั้นจะให้พัดลมหมุนที่กี่ %
            ตั้งไงอะครับ มีวิธีตั้งค่ามัยครับ

Comment

Originally posted by Free_Kick View Post
              ตั้งไงอะครับ มีวิธีตั้งค่ามัยครับ
              rivatuner งัยจ๊ะ....
              ลองดูในหัวข้อ Fan เดี๋ยวได้รู้รายละเอียดเองแหละเน้อ

Comment

รบกวนขยายคงามหน่อยนะครับผม ผมปรับแล้วมันไม่ต่างไรเลยอะครับ มันมีแบบfull กับ auto นะครับเลือกอะไรครับ

Comment

ไอ้ rivatuner นี่มันเป็นไอคอนตัว V แดงๆ ใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                  X