Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง MB หน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง MB หน่อยนะคับ

คือจะย้ายค่ายอะคับเง้อ ๆ ๆมาเปง In แทน แต่ไม่ลงตัวเรื่องเมนบอร์ดนะคับ ถามกันเยยดีกว่า ข้อแต่ต่างกันของ รุ่นพวกนี้อะคับ มีอะไรดุในเวบแย้ว งง อะคับ ^ ^ เฉพาะเซ็ต 965
    GA-965P-DS4
    GA-965P-DS4 (rev. 1.0)
    GA-965P-DS3
    GA-965G-DS4(rev. 2.0)
    GA-965G-DS3

ไขข้อข้องใจหน่อยคับ แตกต่างกันไงอะคับ ^ ^ ลงราคาประมาณด้วยกะดีนะคับจะได้เปงตัวช่วยตัดสินใจ เง้อ ๆ ๆ
    ปลใช้การ์ดจออันเดียวนะคับ ใช้เล่นแต่เกม ^ ^ + งานนิดหน่อย
    ขอบคุณคับ ป๋ม

ถ้าใช้การ์ดจอเล่น เอา 3ตัวบน ดีก่า เพราะ 2 ตัวล่าง chipset จริงๆมันจะมี การ์ดจอ onborad

ถ้าให้แนะนำ คงเป็น GA-965P-DS3 ครับ เพราะ บอกว่า ใช้การ์ดจอตัวเดียว จึงไม่จำเป็นต้องเล่น ds4 ครับ เปลืองตังเปล่าๆ

**อย่าหยิบผิดกล่องเป็น PL นะครับ - - เดี๋ยวลากไม่ไป

Comment

แย้วตัว rev 1.0 มันต่างกับทำม่ะดาไงอะคั

Comment

เรื่อง rev 1.0 ผมก็ไม่รู้คับ - - แต่ให้เดา ก็คงอัพ bios มาให้แล้วมั้งครับ

Comment

อะเคคับ เง้อ ๆ ๆ แย้วถ้าเทียบของ Asus อะคับ ยี่ห้อไหนดีกว่ากันอะคับ การใช้งานนะคับแย้ว บ.ไหนเป็นตัวแทนอะคับ ^ ^ จะได้เลือกถูกเง้อ ๆ ๆ ๆ กะซื้อมาใช้พลางๆๆก่อนรอ มีเงินถอย 6600

Comment

อ๋อเพิ่มเติมคับ คือมีโครงการเปลียนการ์ดจอด้วยอะคับถ้าเปลียนเป็น 8800Gts Ds3นี้ซัพพอตไหมคับ แล้วจะคุ้มไหมคับ กัวตัวใหม่ที่จะออกมา จะแรกกว่า หรือ ราคาถูกกว่าและแรงกว่าอะคับ

Comment

ถ้าเอา asus ก็แนะนำเป็น P5B ครับ ราคา 5 พันนิดๆ (ไม่แน่ใจ)

ส่วนเรื่อง 8800 นี่ ผมว่า เก็บเงินซื้อ PSU วัตต์สูงๆไปก่อนหล่ะครับ

Comment

Working...
              X