Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนอยากลาก Q6600 เดิมสัก 3.0- 3.2 ช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนอยากลาก Q6600 เดิมสัก 3.0- 3.2 ช่วยผมที

อยากได้พอดีๆ เอาแบบเสถียรๆ ไม่ขึ้นจอฟ้านะครับ ผมมีรูป bios เผื่อใครจะได้บอกว่าต้องเซ็ทตรงไหนบ้าง ผมบอร์ด striker 2 formula q6600 ผมเปลี่ยนซิงค์ของ scythe infinity

ปล ขอบคุณครับ ผมอยากลอง oc สักครั้งในชีวิต

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...ula/index4.htm <== ลิงค์ BIOS ครับ
    Last edited by ringo8998; 29 Mar 2008, 01:20:25.

บอดดีอัดไป400*9ยังได้เสถียรเลยครับซิงค์ก็เปลี่ยนแล้วอย่าไปกลัวครับส่วนไฟลองไล่ตั้งแต่1.4ดูคับ

Comment

333*9 ดูครับ

Comment

อยากบอกว่า ไอบอร์ดดีที่ ว่า อะคือมันเสถียรครับ แต่เอามา oc เพิ่มนิดเพิ่มหน่อยก็ จอฟ้าลูกเดียวครับ ผมให้พี่ที่ร้าน Oc บอร์ดนี้ จนส่งเคลมไปละครับ พี่เค้าบอก Oc โครตยาก เน้น ว่าโครตยาก เพราะฉะนั้นอยาก Oc แนะนำให้เปลี่ยนบอร์ดครับ จริงๆนะ ซีเรียส ผมรอที่ร้าน 2 วัน 10กว่าชั่วโมง มันก็จอฟ้าลูกเดียว ไอ Striker II formula เนี่ยแหละ

Comment

อ๋อมิน่าท่านถึงไม่ได้ลากโทษทีนะครับ

Comment

ถ้าหมายถึงผม ตอนนั้นยังไม่ได้ลากครับ หลังจากนั้นถึงเอาไปให้ที่ร้านลองลากดู มันลากได้ครับ แต่จอฟ้ารับประทาน
            บางทีก็เปิดเข้า วินโดว์ได้ละ พอรัน 3dmark06 ก็จอฟ้า ไปๆมาๆ บอร์ดไม่จำค่า Cpu ที่คล๊อกซะงั้น กด f10 save เรียบร้อย พอเข้ามาใหม่ความเร็วก็ 2.4 เท่าเดิม จนส่งเคลมไปและ แถมเคลมที รอ อาทิตย์นึงไม่มีของ เฮ่อ ขายทิ้งดีไหมน้ออออ

ปล. ที่พันทิพย์ ครับ

Comment

จอฟ้า จาก แรมก็มี จากซีพียูก็มี จากการ์ดจอก็มีนะครับ ต้องดูดีๆ

Comment

งานนี้

striker 2 formula

Maximus formula

บอร์ดไหนแรงกว่ากันครับ...

Comment

Maximus formulaครับ
                  (มั้ง)

Comment

น่าเห็นใจครับ
                    ที่ไม่สามารถปราบพยศไอ้เจ้า STRIKER II FORMULA
                    ส่วนผมใช้ MAXIMUS SE อยู่ครับ
                    ถ้ามี DFI 790FX ก็เอามาแลกเปลี่ยนกับของผมได้นะครับ
                    ฮิๆ..
                    .
                    .
                    .
                    .
                    ล้อเล่นน่ะครับ(แต่ถ้าเปลี่ยนได้จริงๆ ก็ดีเหมือนกันนะ..หุๆ)

Comment

Originally posted by bowornku View Post
                      จอฟ้า จาก แรมก็มี จากซีพียูก็มี จากการ์ดจอก็มีนะครับ ต้องดูดีๆ

ที่ร้านเค้าลองเทสดูแล้วครับ โดย เอาแรม ตัวใหม่ ยี่ห้อใหม่มา ลองก็ได้ผลเหมือนกันเด๊ะครับ
                      หรือลองเอา แรม กับ การ์ดจอ ไปลองกับเครื่องอื่นก็ใช้ได้ปกติ ครับ ไม่เกี่ยวกับ แรมกับ การ์ดจอแน่ๆครับ ส่วน cpu ก่อนหน้าเอามาคล๊อกก็ยังใช้ได้ปกติดีครับ

Comment

อย่างนี้บอร์ดห่วยนะ สิ ทำไมเมืองนอกัยง oc กันได้เลย งง

Comment

อย่างนี้แสดงว่าบอร์ดห่วยอะดิครับ ทำไมเมืองนอกมันยัง oc กันได้เลย งง

Comment

ดัน

Comment

ลองปรับ PCI-E - 101
                              แรมเดิมๆ วิ่งได้ครับ

บัส 333 ตัวคูณ 9
                              ไฟ Auto ได้ 3.0v พอดีครับ

3.0GHz ยังง่ายๆครับ หลัง 3.6GHz ไปนั่นแหละเริ่มยากครับ

เปลี่ยนซิงค์แล้วไม่ต้องกลัวร้อน ผมซิงค์เดิม ยังพาไป 3.6 ได้เลยครับ

แต่บอร์ดถ้า ลากไม่ขึ้น ลอง Flash ไบออสใหม่ดูครับ
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X