overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: อยากรู้ 9600gt ใครใช้บ้างง มีปัญหาบ้างรึป่าวครับ

OverclockZone Member Infernal's Avatar
    ท้องฟ้าเ่และดวงดาว

Default อยากรู้ 9600gt ใครใช้บ้างง มีปัญหาบ้างรึป่าวครับ

พอดีอยากได้มาลองซักหน่อย เลยอยากรู้ว่าใครที่ใช้อยู่ประสิทธิภาพเป็นไงบ้างครับ
    คุ้มราคารึป่าววว
    เป็นตัวOCนะครับ
    ลากได้ไกลดีป่าวครับ
    หึหึหึ

OverclockZone Member Khow's Avatar

อยากรู้เหมือนกันครับเพราะ JIB ไม่เอามาขายหาซื้อยากจริงๆ

MSI-Technician MSI-U's Avatar

คาดว่าต้นเดีอนนี้ล๊อตใหญ่จะมาแล้วครับ

ลงร้าน Jib แน่นอนครับ

เป็นตัว OC และเปลี่ยนซิ้งให้เย็นขึ้นแล้วครับ

เย็นกว่าของเจ้าอื่นแน่นอนครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=318&page=1

OverclockZone Member Infernal's Avatar

คุณmsi-u ครับ
    ขอความแน่นอนให้ด้วยนะครับว่าจะลงร้านjibจริงนครับ
    เพราะผมจะได้รออย่างมีความหวังที่แน่นอนนะครับ
    หึหึหึ
    ขอบคุณคราบบบบ

OverclockZone Member

ถ้าอยากทราบเดี๋ยวโทรถาม STOCK ให้ก็ได้นะครับ

ตอนนี้ 9600GT มี ASUS , XFX , PALIT ครับ

เข้าร้าน JIB แน่นอนครับ

กำลังทยอยเข้ามาเรื่อยๆครับ

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

ดีเลยคับ เเรงดีเเถมน่าจะเย็น ถ้าลง J I B จะได้หาง่ายๆหน่อย
    เเต่ขอรบกวนถาม ทำไม J I B ถึงไม่ค่อยเอาบอร์ด มาวางขายมั้งคับ..

หึหึหึ
    ยืนยันอย่างงี้ค่อยมีใจรอหน่อย
    555+
    แล้วบอกวันได้ป่าวครับ
    พอดีรอมานานละ
    ขอบคุณ คุณMsi-u คราบบบบบ

Quote Originally Posted by nabizkit View Post
    ดีเลยคับ เเรงดีเเถมน่าจะเย็น ถ้าลง J I B จะได้หาง่ายๆหน่อย
    เเต่ขอรบกวนถาม ทำไม J I B ถึงไม่ค่อยเอาบอร์ด มาวางขายมั้งคับ..
    Quote Originally Posted by Infernal View Post
    หึหึหึ
    ยืนยันอย่างงี้ค่อยมีใจรอหน่อย
    555+
    แล้วบอกวันได้ป่าวครับ
    พอดีรอมานานละ
    ขอบคุณ คุณMsi-u คราบบบบบ
    เดียวดูให้ครับว่าวันไหน ขอไปถามทาง ARC ดูก่อนครับ

ขอบคุณครับที่จะไปถามให้
    แต่เรื่องที่สำคันกว่านั้นคืน
    ร้านjibจะขายราคาเท่าไรครับ
    ถ้าขายแพงไปก็น่าเสียใจอุส่ารอมานานนะครับเนี้ยยยย
    น่าจะขาย6พันต้นๆนะครับ
    จะไปสอยคนแรกเลยครับบ
    5555+

OverclockZone Member

สวย อะ รุ่นนี้

แต่ จบ ที่ 3850 ไปละ

OverclockZone Member Khow's Avatar

ใครมีผลทดสอบมั่งว่าเย็นแค่ไหน
    จะขายตัว ref ไปเล่น sink สวยๆ (ตังเหลือหุๆ)

ต่ออีกนิดนึงทตอนที่ก่อนผมจะเล่น 9600 ผมถาม JIB ตั้งแต่แรกว่าจะเอา MSI 9600GT OC เข้ามามั้ย
    คำตอบที่ได้จาก JIB คือ"เรายังไม่คิดที่จะทำตลาดของยี่ห้อนี้ค่ะ" แล้วก็ส่ง XFX มาก่อนเพื่อน (ของ ARC นั่นแหละ)
    ยังไงไปคุยกับผู้แทนจำหน่ายก็ดีนะครับเพราะ JIB นี่ตีตลาดต่างจังหวัดเยอะมาก (เยอะกว่ากทม. ด้วยความที่ราคาพอรับได้ ส่วนบริการผมว่าถ้าซื้อของร้านเค้าเกินปีละ 20K หรือซื้อบ่อยๆคงได้บริการอีกแบบนะ ผมเป็นลูกค้าประเภทเดินถามแต่ไม่ค่อยซื้อแต่บทจะซื้อ นี่ ซื้อเยอะครับหมดทีเป็นหมื่นขนาดแค่การ์ดจอกับแรม) จริงอยากให้ราคาไม่เกิน 6300 ง่ะ

.....
    คุณ MSI-Uไปไหนแล้วละครับเนี้ยยยย
    ไม่เห็นมาบอกข่าวเรื่องการ์ดจอต่อละครับบบ
    รอฟังอยู่นะครับบบบบบ

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

หุหุ นั่งรอฟังอยู่เหมือนกัน

Quote Originally Posted by Khow View Post
    ต่ออีกนิดนึงทตอนที่ก่อนผมจะเล่น 9600 ผมถาม JIB ตั้งแต่แรกว่าจะเอา MSI 9600GT OC เข้ามามั้ย
    คำตอบที่ได้จาก JIB คือ"เรายังไม่คิดที่จะทำตลาดของยี่ห้อนี้ค่ะ" แล้วก็ส่ง XFX มาก่อนเพื่อน (ของ ARC นั่นแหละ)
    ยังไงไปคุยกับผู้แทนจำหน่ายก็ดีนะครับเพราะ JIB นี่ตีตลาดต่างจังหวัดเยอะมาก (เยอะกว่ากทม. ด้วยความที่ราคาพอรับได้ ส่วนบริการผมว่าถ้าซื้อของร้านเค้าเกินปีละ 20K หรือซื้อบ่อยๆคงได้บริการอีกแบบนะ ผมเป็นลูกค้าประเภทเดินถามแต่ไม่ค่อยซื้อแต่บทจะซื้อ นี่ ซื้อเยอะครับหมดทีเป็นหมื่นขนาดแค่การ์ดจอกับแรม) จริงอยากให้ราคาไม่เกิน 6300 ง่ะ

พนักงาน JIB ก็รู้ๆกันอยู่นะครับ ว่าเป็นยังไง มีอันไหนอยู่ก็ขายได้ก่อน

อีกอย่างที่เขาบอกว่ายี่ห้อนี้ไม่คิดเข้ามาทำตลาด แต่ก็มี MSI ขายอยู่หลายๆร้านของ JIB นะครับ

ที่ผมไปคุยเนี่ยฝ่ายการตลาดของ JIB เองเลยครับ ผู้จัดการสาขาให้โทรคุยเลยง่ะ
    ปล.หาเรื่องให้เจ้าหน้าที่โดนไล่ออกอิอิ

เหอะ ๆๆๆ
    ขนาดนั้นเลยเหรอเนี้ยย
    ก็คงต้องรอต่อไปอีกนานแน่ๆๆๆ

Quote Originally Posted by MSI-U View Post
    พนักงาน JIB ก็รู้ๆกันอยู่นะครับ ว่าเป็นยังไง มีอันไหนอยู่ก็ขายได้ก่อน

อีกอย่างที่เขาบอกว่ายี่ห้อนี้ไม่คิดเข้ามาทำตลาด แต่ก็มี MSI ขายอยู่หลายๆร้านของ JIB นะครับ
    เอ่อลืมบอกว่าร้านที่ผมซื้อก็มี MSI วางหลายรุ่นนะครับ
    แต่ผมว่า MSI นำของเข้ามาช้าไปหน่อยถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่น
    เพราะยี่ห้ออื่นวางจำหน่ายหมดแล้ว MSI ในรุ่นเดียวกันหรือใกล้เคียงกันยังไม่วางตลาดเลยครับ
    ใจจริงอยากให้นำเข้ามาเร็วกว่านี้ครับยี่ห้ออื่นมาเป็นเดือนแล้ว MSI กว่าจะมา
    แปลกใจเหมือนกันว่า ARC เอา XFX เข้ามาก่อน MSI อาจจะเพราะมีตลาดรองรับเยอะ
    แต่ผมก็หงุดหงิดเหมือนกันนะมาช้าไป1เดือน เพราะผมเล็ง MSI ไว้ก่อน XFX เพราะผมเองเคยเอาข้อมูล VGA ตัว OC edition ลงเห็น sink สวยน่าจะเย็นดีมี heat pipe ด้วย แต่เมื่อมีเงินแล้วไม่มีของ ผมเลยจำใจต้องเล่นยี่ห้ออื่นไปก่อน
    คือวันที่ 21 ก.พ. นี่ผมถาม JIB เลยว่าจะเอามามั้ยนานแค่ไหน
    รุ่นแรกที่ผมใส่ในรายชื่อของที่ผมจะสั่ง (ย้ำว่าสั่งซื้อ) คือ MSI ครับ
    แต่ผมก็ได้คำตอบมาแบบนั้น
    ทั้งๆที่ XFX มันแพงกว่า 500-600 ทำไมผมถึงซื้อเพราะมันประกัน ARC นั่นแหละ(HEC ด้วย)
    คือถ้าของมาตอนนั้นเล่นการ์ดรุ่นนี้ไปนานแล้วครับ
    เพราะผมเองเคยได้ลองแตะๆ MSI 7600GS มาแล้วไม่งั้นไม่มาลองเล่น NVIDIA หรอกครับ
    ตอนนี้ปัญหาของผมคือ MSI หาซื้อค่อนข้างยากต้องถ่อไปสั่งกทม. ตลอด แถมไม่ชัวร์ว่าจะมีของมั้ย ที่สั่ง JIB เพราะเวลาเคลมมันง่ายตามง่ายกว่าเคลมที่ร้านที่กทม.ครับ

เหอะ ๆๆๆ
    ผมว่ามานคงเปลี่ยนรุ้น
    หรือไม่ก็มีรุ้นใหม่มานู้นละมั้งถึงจะมีมาวางทำตลาด
    ...

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks