เมื่อวานผมลองกะจะ Ghost HD อีกลูกไปอีกลูก

เครื่องเก่าผมมี DVD-rom แบบสาย Sata อยู่เลยเอา HirenBoot ใส่เข้ากะจะ Ghost HD-->HD2

ปรากฏว่าหลังจากเข้าโปรแกรมแล้วมันค้างๆ เอ๋อๆ เหมือนหา Driver IDE ไม่เจออ่ะครับ
แต่พอเปลี่ยน DVD-rom จากแบบ Sata ไปเป็นแบบ IDE เข้าได้ปกติเฉยเลย

แบบนี้ DVD-Sata ก็จบสิครับ มาตกม้าตายง่ายๆ ซะงั้น เซ็งเลยนึกว่า DVD-rom กับแผ่นพัง

ปล.ผมลองทั้งเวอร์ชั่น 2003 และ 2008 นะครับ เข้าไม่ได้ทั้งคู่
ปล2.ถ้าใช้ DVD sata
ปล3.ไม่มีอะไรแค่มาบอก