Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook 12" นี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ(งบไม่เกิน3หมื่น)^^ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook 12" นี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ(งบไม่เกิน3หมื่น)^^ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

notebook 12" นี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ(งบไม่เกิน3หมื่น)^^ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไปดูvostro1200 มาแต่ปล่องควันระบายความร้อนดันอยู่ด้านขวาบริเวณวางมือพอดี(ผมขนมือเยอะขนอาจจะไหม้ได้)ใครมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เจ้าcompaq b1900 รู้ซึกว่าจะเชยไปหน่อยแหละ ขอสเปคคร่าวๆด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

compaq b1227tu ตัวนี้เป็น celeron M5xx จำรหัสไม่ได้ ราคา 19xxx
    ถ้าเป็นตัว b1233tu จะเป็น core2duo T7250 ราคาจะอยู่ที่ 33xxx แต่ตัวนี้จะเกินงบไป
    ไม่รู้ว่าเปลี่ยนแปลงไปจากนี้หรือยัง เป็นราคาตอนช่วงงานคอมมาร์ต และที่พันธ์ทิพย์
    ส่วนของ acer ก็มี 2920 ตัวนี้ไปดูเองครับ ผมไม่ค่อยได้อัพเดตของ acer เท่าไหร่เลยไม่รู้รุ่น

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
      notebook 12" นี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ(งบไม่เกิน3หมื่น)^^ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ไปดูvostro1200 มาแต่ปล่องควันระบายความร้อนดันอยู่ด้านขวาบริเวณวางมือพอดี(ผมขนมือเยอะขนอาจจะไหม้ได้)ใครมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ เจ้าcompaq b1900 รู้ซึกว่าจะเชยไปหน่อยแหละ ขอสเปคคร่าวๆด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ
      ท่านturionx2 รวยจังเลยง่า เห็นซื้อโน๊ตบุ๊คบ่อยจัง อิจฉาๆ

Comment

b1233tu บอดี้เหมือนตัวเดิมb1900 เดะเลยอ่าครับ - -" เห็นของลูกค้าใช้ dell รุ่นอะไรไม่รู้ ไม่ใช่ vostro1200 12" ดูผู้ดีมากกก s41-335 ตัวล่าสุดเวลาไปพบลูกค้า(ส่วนมาก ฝรั่งเรอพวกผู้บริหาร )มันเห็นแล้วมันมองหน้าประมาณของ***ใหญ่จัง(notebook น่ะ ^^ ) เลยอยากได้ บอดี้สวยๆสเปคไม่ต้องหรูมากอ่าครับ แบบว่าสร้างภาพเวลาไปขายงาน
        ปล ไม่ได้รวยคร้าบบยอมรับเรื่องซื้อบ่อยแต่ไม่เคยซื้อของแพงๆเลย เน้นไปทางประหยัดมากกว่าครับ ไม่กล้าซื้อตัวแรงๆ แพงๆ เพราะ เบื่อง่ายเสียด้ายเงินครับ ยังไงใครมีตัวไหนแนะนำอีกช่วยโพสบอกหน่อยน่ะครับ

Comment

เน้าสร้างภาพงบน้อยไปครับ ^^

ต้องพวก MAC 13.3

ไม่ก็ Vaio นั่นแหละได้ภาพสวยมาก

Comment

MAC BOOK 13.3 35900 BIG IT

ซีพียู : Intel Core 2 Duo 2.0GHz (4MB shared L2 cache)
            หน่วยความจำ RAM : 1GB (two SO-DIMMs) Option: Up to 4GB
            ฮาร์ดดิสก์ : 80GB Serial ATA, 5400 rpm (Up to 250GB, 5400 rpm)
            กราฟฟิก : Intel GMA X3100 graphics processor with 144MB of DDR2 SDRAM shared with main memory
            จอภาพ : 13.3-inch (viewable) glossy widescreen
            1280 x 800 pixels
            ดิสไดร์ว : 24x Combo drive (DVD-ROM/CD-RW)
            การเชื่อมต่อ : - 10/100/1000BASE-T (Gigabit)
            - AirPort Extreme (802.11n)
            - Bluetooth 2.0+EDR
            ระบบปฏิบัติการ :
            รายละเอียดเพิ่มเติม : - Built-in iSight camera
            - Mini-DVI video out with support for DVI, VGA, S-video, and composite video output via adapters (sold separately)
            -Two USB 2.0 ports, one FireWire 400 port
            - Battery life Up to 6 hours
            - Size : 2.75 x 32.5 x 22.7 cm
            - Weight : 2.27 kg

Comment

2920 ตัว CPU T5500 3 หมื่นนิดๆ ครับ

Comment

mac ไม่เคยใช้อ่าครับ มันลง windows ได้ม่ะ - -" เพื่อนใช้ mac-air มันบอกอย่าซื้อไม่เวิคร์ 2920 ก็สวยดีครับ แต่ 12" อะไรไม่รู้หนัก 2โลกว่า... มีงบ 30k น้อยไปหน่อย ^^ มีใครมีตัวอื่นแนะนำมาได้เลยน่ะครับ กลับจากเชงเม้งจะซื้อแว้ว
                ปล sony กะ dell ใครดูดีกว่ากันอ่ะ 12"น่ะ

Comment

VAIO SZ - VGN-SZ79SN/C

Comment

เข้าไปดู sony มาตัวที่ท่านแนะนำ 70k - -" เกินงบไป2เท่ากว่าๆ แต่งามมาก นี้ถ้า 40k เอาเลย

Comment

รู้สึกว่า ตัว ที่เป็น mac pro นี่จะลงวินโดส์ได้นะคับท่าน mac ธรรมดานี่รู้สึกว่าจะใช้ได้แต่ mac นะท่าน

ปล. ให้ภาษี dell

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                        mac ไม่เคยใช้อ่าครับ มันลง windows ได้ม่ะ - -" เพื่อนใช้ mac-air มันบอกอย่าซื้อไม่เวิคร์ 2920 ก็สวยดีครับ แต่ 12" อะไรไม่รู้หนัก 2โลกว่า... มีงบ 30k น้อยไปหน่อย ^^ มีใครมีตัวอื่นแนะนำมาได้เลยน่ะครับ กลับจากเชงเม้งจะซื้อแว้ว
                        ปล sony กะ dell ใครดูดีกว่ากันอ่ะ 12"น่ะ
                        ลงได้ครับ ถ้าคนเป็นลง ผมคนนึงที่แปลงลงได้ เอ๊ะเราเก่งห้าๆ

MAC AIR มันไม่เวิคหรอกครับ เอาไว้หรอกคนรวยใช้ครับ

ใช้เอาเท่ เหอๆ MAC อะครับทนดี ประกันก็โอเคครับ

Comment

...ถ้าราคาประมาณนี้ก็ขอแนะนำตัวนี้ครับ Fujitsu Esprimo U9200 ราคา 29,900 ยังไม่รวม VAT
                          ประกัน 3 ปีด้วยนา ผมก็อยากได้แต่งานที่ทำไม่เหมาะกับโน้ตบุ้คจอเล็กเท่าไหร่

เห็นมีคนขายที่ห้องมือสองด้วยนะครับ 27,000 ลองไปดูละักัน

Comment

เสี่ยจะเอาไปใช้เอง หรือให้นักศึกษาใช้คับ???
                            สงสัยเล็กน้อย L0L

Comment

ของเล็กๆไม่ถนัดอ่ะครับ ส่วนมากผมเจอแต่BTO 12นิ้ว ราคา49k+
                              ลองดูของFujitsuละกันครับน่าจะได้12นิ้ว ถ้าToshibaเห็นมี13นิ้วครับ

Comment

Working...
                              X