overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: แนะนำหูฟังสำหรับ iPhone ให้ทีครับ

OverclockZone Member

Default แนะนำหูฟังสำหรับ iPhone ให้ทีครับ

ตอนนี้เล็ง Bose In-Ear ไว้อยู่อะ รุ่นนี้ดีไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหน แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วมีรุ่นไหนที่แนะนำอีกไหมอะครับ เอาราคาไม่เกิน 5000 อะครับ

ส่วนใหญ่จะฟังพวกแนว K-Pop J-Pop แล้วก็ Pop อะครับ มี Rock นิดหน่อย
    Last edited by Lawlight; 28 Mar 2008 at 14:31:08.

OverclockZone Member enforcer's Avatar

DENON C-700 น่าสนครับ ลองซื้อมาเล่นแล้วครับ
    เบสแผ่ลงลึกครับ ปลายแหลมไปไกลมาก รายละเอียดดีครับ
    ฟังแล้วรู้สึกว่าบันเทิงกว่าฟัง Shure E4G อีกครับ

Quote Originally Posted by enforcer View Post
    DENON C-700 น่าสนครับ ลองซื้อมาเล่นแล้วครับ
    เบสแผ่ลงลึกครับ ปลายแหลมไปไกลมาก รายละเอียดดีครับ
    ฟังแล้วรู้สึกว่าบันเทิงกว่าฟัง Shure E4G อีกครับ
    ราคาประมาณเท่าไหร่ หาซื้อที่ไหนอะคับ

Edit ไปดูราคามาแล้ว 200$ ไม่ไหวอะแพงจัด - -*
    Last edited by Lawlight; 28 Mar 2008 at 14:31:48.

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ไม่เกินก็ Klipsch Custom 1 ราคา 4000 ต้นๆ ครับ เสียงเป็นไงไม่รู้ แต่เพิ่งมาใหม่ ถ้าลองแล้วเป็นไง มาบอกด้วยครับ อิอิ (หาหนูทดลอง)

http://www.amazon.com/Klipsch-Custom.../dp/B000WAHFBU

OverclockZone Member Macro's Avatar

PK2
    Super.Fi 5 Pro (มือ2, หิ้ว)

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Bose ถ้าเป็นลำโพงนี่ หาคู่ต่อสู้ยากครับ แต่พอเป็นหูฟังเนี้ยยยยย
    เบสกลบย่านอื่นหมด เบสตุงๆ สีสันดนตรีหายหมดครับ
    แล้วจุกยางที่บอกว่าเป็นอินเอีย มันก็ไม่ได้กันเสียงภายนอกเท่าไหร่ครับ (แทบจะไม่กันเลย)

อินเอียคุ้มๆต้อง Super.Fi 5 Pro อิๆๆ ลงเอยครับตัวนี้ จบไปพักไย่ๆเลย
    แต่ด้วยไม่รู้ว่าบุคลิกเสียงของ iPhone เป็นยังไงอ่ะครับ ก็ได้แต่บอกๆกันไปครับ
    งบเยอะตัวเลือกเยอะครับ งบเท่านี้ ไปนั่งๆฟังเลยก็ได้ ถูกใจค่อยจัด
    ไม่แน่ อาจจะไปชอบ pk 2 ก็ได้ ไครจะไปรู้ อิๆๆ

แต่ถ้าเงินเหลือ อยากไห้ลองหยิบเจ้า akg 310p กลับบ้านมาหน่อยอ่ะครับ แล้วจะรู้ว่า สวรรค์ก็ถึงได้ ไนราคาไม่ถึง500บาท ครับ (อ่านรีวิวแล้วไปลองซื้อมาดู ถูกใจจริงๆ ราคาก็ถูกกว่าฟาแฟนไปกินข้าวอีก อิๆๆ)
    รูป รูป

ตอนนี้ผมใช Shure E2c อยู่อะ ปัญหาคือ แจค ของ iPhone มันเปน 3.5 มม. แบบ พิเศษ อะสิ มันยัด E2c ไม่ลง - - มันมีตัวแปลงขายป่าวอะ

OverclockZone Member nitroboy's Avatar

Default -*-

Quote Originally Posted by Lawlight View Post
    ตอนนี้ผมใช Shure E2c อยู่อะ ปัญหาคือ แจค ของ iPhone มันเปน 3.5 มม. แบบ พิเศษ อะสิ มันยัด E2c ไม่ลง - - มันมีตัวแปลงขายป่าวอะ
    มีครับ
    แบบถูกๆก็มี
    รูป รูป

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    มีครับ
    แบบถูกๆก็มี
    ซื้อที่ไหนครับ

Quote Originally Posted by Lawlight View Post
    ซื้อที่ไหนครับ
    ลองดูของ monster ดีกว่าครับ ยี่ห้อ Fitz เค้าว่ามันไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ผมซื้อ monster มาจาก FotoFile มาบุญครองครับ

ลืมแนะนำหูฟังเลยครับ

UE Super Fi5 เท่านั้นครับ สำหรับ in ear

bosh
    Guest

Quote Originally Posted by nitroboy View Post
    Bose ถ้าเป็นลำโพงนี่ หาคู่ต่อสู้ยากครับ
    ไม่จริงนะครับ

ข้อดีของ ลำโพงบ้าน ของ Bose มีอยู่แค่ว่า ทำเสียงได้ดีจากลำโพงที่มีขนาดเล็กครับ
    หรือพูดอีกอย่างนึงคือ ขาย รูปร่างหน้าตา ก็ว่าได้

เพราะจริงๆแล้ว ถ้าไม่ดูขนาดของลำโพง แล้วในราคาที่เท่าๆกัน มีลำโพงอีกหลายยี่ห้อที่กิน Bose ได้สบายครับ

ตอนนี้สน UE Super Fi 3 Studio แหะ ถ้าเทียบกับ E2c ตัวไหนแจ่มกว่าคับ

Super Fi 5 แพงเกิน - -

ป.ล. แถวๆเซ็นทรัล บางนา, ซีคอน, เสรี มีตัวแปลงสำหรับ iPhone ขายปะครับ ต้องรีบใช้แล้วอ่า

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Quote Originally Posted by bosh View Post

ข้อดีของ ลำโพงบ้าน ของ Bose มีอยู่แค่ว่า ทำเสียงได้ดีจากลำโพงที่มีขนาดเล็กครับ
    หรือพูดอีกอย่างนึงคือ ขาย รูปร่างหน้าตา ก็ว่าได้

เพราะจริงๆแล้ว ถ้าไม่ดูขนาดของลำโพง แล้วในราคาที่เท่าๆกัน มีลำโพงอีกหลายยี่ห้อที่กิน Bose ได้สบายครับ
    จะว่า ลำโพงทำได้ดีจากลำโพงขนาดเล็กก็ไม่ถูกนะ ไม่เคยเห็นลำโพงบ้าน ขนาดใหญ่ อิอิ (ไม่นับลำโพง PA นะ)

จริงๆ แล้วก็แล้วแต่คนชอบครับ Concept Bose เค้าว่า สามารถฟังได้ทุกที่ (ทุกที่ก็ได้ Image เหมือนกันหมดไม่จำกัดแค่ตรงกลาง แต่ก็ไม่ใช่ลำโพงที่เสียงดี ในด้านอื่นๆ ครับ เรียกว่าทางใครทางมัน น่ะ

OverclockZone Member rainbowx's Avatar

เรื่องแบบนี้หูใครหูมันครับ อิอิ

OverclockZone Member Macro's Avatar

ตอนนี้สน UE Super Fi 3 Studio แหะ ถ้าเทียบกับ E2c ตัวไหนแจ่มกว่าคับ

Super Fi 5 แพงเกิน - -

ป.ล. แถวๆเซ็นทรัล บางนา, ซีคอน, เสรี มีตัวแปลงสำหรับ iPhone ขายปะครับ ต้องรีบใช้แล้วอ่า
    ผมถึงเม้นไปว่า มือสอง หรือหิ้วไงล่ะขอรับ
    ลองไปเหล่ๆที่ห้องเปิดท้ายขายของในบอร์ดพันทิปดูนะ

แต่เอาหวมเป็นประกันว่าได้ตัวนี้ไป จบปัญหาเรื่องหูฟังไปยาวๆเลย (เว้นแต่จะถูกหวย แล้วอยากได้สูงขึ้นไปอีกขั้น แหะๆ)

Default -*-

Quote Originally Posted by bosh View Post

ก็คงจะป็นอย่างนั้นมั๊งครับ ผมก็ไม่รู้เรื่องเครื่องเสียงบ้านอ่ะครับ ขอบคุณที่ชี้แนะจ้า

ที่อยากจะบอกคือ
    มันเป็นยี่ห้อที่ถือว่าทำลำโพงดี ยี่ห้อหนึ่ง แล้วก็แพงด้วย
    แต่
    อย่าไปหวังว่าอินเอียจะทำไห้ประทับใจเหมือนลำโพง
    ประมานนี้อ่ะครับ

OverclockZone Member takai's Avatar

Talking เชียร์ตัวนี้อีกคนครับ

Quote Originally Posted by Macro View Post
    ผมถึงเม้นไปว่า มือสอง หรือหิ้วไงล่ะขอรับ
    ลองไปเหล่ๆที่ห้องเปิดท้ายขายของในบอร์ดพันทิปดูนะ

แต่เอาหวมเป็นประกันว่าได้ตัวนี้ไป จบปัญหาเรื่องหูฟังไปยาวๆเลย (เว้นแต่จะถูกหวย แล้วอยากได้สูงขึ้นไปอีกขั้น แหะๆ)
    เสียงมันด้วยกว่า Grado SR-225 ตรงแค่มิติเอง

OverclockZone Member takai's Avatar

ไม่อยากเสียเงินหลายรอบก็ซื้อที่เดียวดี ๆๆ หน่อยเถอะครับ

http://www.munkonggadget.com/

นอกเรื่องเห็นราคา Bose Promotion เอามาฝาก

Bookmarks

Bookmarks