Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้แรมชิพ elpida เข้ามาตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้แรมชิพ elpida เข้ามาตอบหน่อย

อยากทราบว่า มีใครเคยลากแรม kington ชิพ elpida บาง เป็นแบบ 16 ชิพ มันลากได้ไม ลากได้เท่าไร ใช้ไฟเท่าไรครับ ค่า cl ด้วยครับ

เป็นชุดเลย.......elpida เนี่ย มันแล้วแต่ล็อตนะ......บางอันลากดี บางทีลากไม่ไป
    ลอง cl หลวมๆ ดู เหยาะไฟหน่อยๆ 900 เกือบ 1000 อาจจะได้เห็น เคยใช้ที่อยู่ใน kingbox ได้บัส 1000 cl สูงพอควร

Comment

Originally posted by zman View Post
      เป็นชุดเลย.......elpida เนี่ย มันแล้วแต่ล็อตนะ......บางอันลากดี บางทีลากไม่ไป
      ลอง cl หลวมๆ ดู เหยาะไฟหน่อยๆ 900 เกือบ 1000 อาจจะได้เห็น เคยใช้ที่อยู่ใน kingbox ได้บัส 1000 cl สูงพอควร
      วันี้ลองดูครับ cl 5 ได้ 900+ นิดเดี่ยว แต่ไฟมันตันที่ 1.95 แต่ร้อนๆ ไม่รู้เป้นเพราะอากาศมันหรือเปล่า ท่านได้เคยลาก มาแนะนำหน่อยครับ

Comment

ได้แค่บัส 1004 cl5-5-5-15 ไฟ2.0

Comment

ของผมตามลายเช็นต์ RAM Speed : 556.7 MHz @ 5-5-5-15 ไฟ 2.2 V.
          Last edited by JINDASAMUD; 28 Mar 2008, 23:00:56.

Comment

ขอขอบคุณทุกท่านหลายๆ

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
              ของผมตามลายเช็นต์ RAM Speed : 556.7 MHz @ 5-5-5-15 ไฟ 2.2 V.
              แล้วท่านใช้งานจริงเท่าไร ไม่กลัวไหม้เหรอครับ

Comment

ผมใช้ AliveNF6G-VSTA ได้ที่ bus 1000 อ่ะครับ ไฟ Normal CL 5-5-5-15

ยังไม่เคยไปเยอะกว่านี้ เพราะว่า บอร์ด และ Cpuตันแล้วครับ

Comment

Originally posted by pong_pjj View Post
                  แล้วท่านใช้งานจริงเท่าไร ไม่กลัวไหม้เหรอครับ
                  ไฟแค่ 2.2 คงไม่ถีงไหม้่หรอกครับ แล้วที่ผมบอกนี้ผมก็ใช้งานจริงด้วยครับ
                  Last edited by JINDASAMUD; 29 Mar 2008, 01:09:51.

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                    ไฟแค่ 2.2 คงไม่ถีงไหม้่หรอกครับ แล้วที่ผมบอกนี้ผมก็ใช้งานจริงด้วยครับ
                    ต้องมีซิงค์ หรือพัดลมเพิ่มให้มันไม หรือเล่นแบบเดิมๆ เลย

Comment

Originally posted by pong_pjj View Post
                      ต้องมีซิงค์ หรือพัดลมเพิ่มให้มันไม หรือเล่นแบบเดิมๆ เลย
                      จริงๆถ้าใ้ทั้งสองก็ดีครับ แต่ผมมะใด้ใช้เลย
                      แต่จับดู็ที่ชิบมันก็ไม่ร้อนนะแค่อุ่นๆ

Comment

G.Skill NQ 1GBx2 ชิป Elpida ครับ ไฟ 2.15 ตามรูปนั่นหละ ใช้จริงตลอดเด้อ
                        Attached Files

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                          G.Skill NQ 1GBx2 ชิป Elpida ครับ ไฟ 2.15 ตามรูปนั่นหละ ใช้จริงตลอดเด้อ
                          สุดยอดจิง cl 4 ด้วย

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                            จริงเหรอวะแสรดด
                            แรงหว่ะสาดดดดดด

Comment

ผมไปประมาณ 540 cl5-5-4-15 ไฟ2.3v

Comment

Working...
                              X