Announcement

Collapse
No announcement yet.

อนาคตของ am2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อนาคตของ am2

จะไปได้อีกยาวแค่ไหนครับ เพราะเห็น ซ็อกเกตตัวใหม่กำลังจะออกมา เมื่อไม่นานมานี่ 939 ก็เพิ่งจะตกกระป๋อง

ผมจะซื้อคอมใหม่วันนี้แล้ว จะซื้อเป็น am2 มันจะไปได้อีกไกลแค่ไหนครับ

ถ้าจะซื้ออย่าหวังอนาคตครับ ถ้าเกิด พรุ่งนี้ออก Socket 1207 จิงๆวันต่อไปเค้าก็พัฒนาอีกครับ ถ้าจะรอก็คงไม่ได้ซื้อ

Comment

ไช้ไปเถอะครับ อย่าตามกระแสมากเรยครับ มันไปไวจิงๆ

Comment

ใช่ว่าคนเราจะเปลี่ยน ซีพียูกับเมนบอร์ดกันทุกวัน มันจะเปลี่ยนก็ปล่อยให้มันเปี่ยนไป

Comment

มันเป็นธุรกิจผูกพันธ์หลายๆ ฝ่ายนะครับ
          ถ้าไม่มีการเปลี่ยน Socket เลย
          เมนบอร์ดก็ขายไม่ออก ผู้ใช้ซื้อครั้งเดียวจบ
          อาจจะใช้ที 5-10 ปี เมนบอร์ดยังไม่พังเลย
          พวกผู้ผลิตชิป sound on board , Lan on board คงอดตายกันพอดี
          โดยเฉพาะ ชิปเซ็ต หรือ แม้กระทั่ง ตัวเล็กๆ อย่าง ตัวคาปาซิเตอร์

Roadmap AMD pour 2007-2008
          http://www.matbe.com/actualites/1317...dmap-quadcore/
          พอเข้าไปแล้ว เลื่อนลงมาล่างๆ หน่อย
          จะมีกราฟหลายๆ สี รูปเล็กๆ นะครับ
          คลิ๊กเข้าไปมันจะขยายใหญ่
          สีแต่ละสี จะหมายถึงคนละ Socket กัน
          Socket AM2 ทำไมมีแค่ปี 2007 ก็ไม่รู้
          ซึ่งอาจจะยังไม่ได้อัพเดทใหม่ล่าสุดก็ได้ครับ
          คงต้องดู roadmap กันไปเรื่อยๆ

Comment

ทำใจครับ อย่าให้เหมือนผมเลย 2 ปีเปลี่ยนคอมตั้ง6ชุด เหะๆ

Comment

ตอนนี้ ถ้าไม่เล่น am2 ก็ต้องเล่นรุ่นที่สูงกว่านั้น ราคาแพงกว่า

ผมว่า ก็ใช้ am2 ไปก่อนนั้นแหละคับ ดีแล้น และเป็นคำตอบสุดท้าย ด้วย

Comment

ใหม่กว่าก้แพงกว่าไปเรื่อยๆ ไม่เห็นมี ใหม่กว่าดีกว่าถูกกว่าเล้ย

Comment

Originally posted by vango View Post
                  ใหม่กว่าก้แพงกว่าไปเรื่อยๆ ไม่เห็นมี ใหม่กว่าดีกว่าถูกกว่าเล้ย
                  พูดได้ดี

Comment

คุณพี่ทำไมเปลี่ยนคอมหลายเครื่องจังครับเอามาให้ผมยืมก็ได้นะครับเครื่องเก่าผมใช้เครื่องนี้เล่นมาจา10ปีละยังไม่ได้เครื่องใหม่สักทีรอบอร์ดออกอะเซง

Comment

55555+

Comment

5555555+ อะไรเขาถามด้วยความจริงใจ[มักๆ]

Comment

ผมว่าอย่าไปยึดถึอเรื่องอนาคตเลยครับเราวันนี้พอใจจะซื้ออะไรก็ซื้อเลยครับผมซื้อการ์ดจอมาหมื่นกว่าใช้ไปเกือบปีตอนนี้ถ้าจะขายอยู่ราวสี่ห้าพันเองครับก็เพราะว่าของใหม่มันออกมาเรื่อยๆตามไม่ทันหลอกครับ ฮิฮิ

Comment

ขอบคูรทุกท่านที่ชี้แนะ ผมไปซื้อมาแล้วแหละ สมพร 2800+ m2n-e

มาลองคิดดูอีกทีถ้าออก socket ใหม่มาจริง *2 ของ am2 ก็น่าจะถูกลง

หุหุ มองโลกในแง่ดี

Comment

Working...
                            X