overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ถาม Command And Conquer 3 Kanes Wrath ทีครับ

OverclockZone Member SADASXIII's Avatar

Default ถาม Command And Conquer 3 Kanes Wrath ทีครับ

1.ถ้าจะเล่นภาค Command And Conquer 3 Kanes Wrath ต้องลง Command And Conquer 3 ตัวเก่าด้วยใช่ไหมครับ
    2.แล้วผมลง Command And Conquer 3 ตัวที่ดูดมาแล้วลง Command And Conquer 3 Kanes Wrath ตัวที่ดูดมาต่อจะได้ไหมครับ ต้องไปหาตัวแก้อะไรให้ตรงกันหรือเปล่าหรือลงทับไปได้เลยไม่มีปัญหา เพราะจะได้ไปหาดูดตัวเก่ามา
    "ขอบคุณครับ"

OverclockZone Member

1.ถ้าจะเล่นภาค Command And Conquer 3 Kanes Wrath ต้องลง Command And Conquer 3 ตัวเก่าด้วยใช่ไหมครับ

ตอบ ใช่ครับต้องลงภาคหลักก่อนแต่มันมีวิธีที่ทำให้ไม่ต้องลงภาคหลักก็เล่นได้ครับ

วิธีลง ภาคเสริมโดยไม่ต้องลงภาคหลักก่อนนะคับ เป็นวิธีที่ฝรั่งเค้าทำมาให้คนที่ลบภาคหลักออกแล้วลงภาคเสริมเล่นได้ โดยไม่ต้องไปยุ่งกะภาคหลักให้เปลืองเนื้อที่ harddisk อีกแล้ว แต่ต้องเน้นว่า ต้องทำตามขั้นตอน อย่าทำข้ามขั้นตอนนะคับ เดี๋ยวจะไม่ได้แล้วมาว่าผมอีก เพราะผมทำแล้วมันได้แน่นอน วิธีก็ง่ายๆ

วิธีทำเน้อ

1. อย่าพึ่งลง wrath ก่อนนะให้ทำตามนี้ก่อนค่อยลงทีหลัง เพราะเพื่อนผมบางคนมันมีปัญหาฝ่ายไม่ครบ ถ้าลงอยู่แล้วให้ uninstall ออกก่อน ทั้งภาคหลัก ภาคเสริม
    2. แตกไฟล์มา จะได้ ไฟล์ CNC3.reg กับ folder CNC3 ว่างๆ 1 อัน
    3. เอา folder ว่างๆนี่หล่ะไปไว้ที่ไหนก็ได้ แนะนำว่าไปไว้ที่ D:Command & Conquer 3 เพราะจะได้ไม่ต้องไปแก้ไฟล์เพิ่มเองอีก แต่ถ้า ไปเซฟไว้ที่อื่นให้อ่านข้อ 4 ต่อไป
    4. เปิดไฟล์ CNC3.reg โดย คลิ๊กขวาแล้วเลือก EDIT แล้วให้แก้ ตรงบรรทัด "InstallPath"="D:Command & Conquer 3" ให้เป็นที่ๆ เรา เซฟเจ้า folder ว่างๆเมื่อกี้ไว้ จำได้ป่ะเซฟไว้ที่ไหน อย่างที่บอก ถ้าใครเซฟที่ D: ก็ไม่ต้องแก้ ตรงนี้อีกแล้ว
    5. รัน CNC3.reg มันจะรอแป๊บนึงแล้ว ให้เรากด ok เพื่อ add register ก็ กดๆ ไป
    6. บูตเครื่อง 1 ที เพื่อความชัวร์ เปิดมาใหม่ก็ลง เกม Kane wrath แล้วเล่นได้สบายใจเฉิบ ไม่ต้อง ง้อ ภาคหลักอีกแล้ว

ไฟล์ครับ http://upload.mthai.com/F0/47ebab9ec9031

เครดิตเวบบิตแห่งหนึ่ง

OverclockZone Member SADASXIII's Avatar

3. เอา folder ว่างๆนี่หล่ะไปไว้ที่ไหนก็ได้ แนะนำว่าไปไว้ที่ D:Command & Conquer 3 เพราะจะได้ไม่ต้องไปแก้ไฟล์เพิ่มเองอีก แต่ถ้า ไปเซฟไว้ที่อื่นให้อ่านข้อ 4 ต่อไป
    -D:นี่หมายถึงไดร์ D:ใช่ไหมครับ
    6. บูตเครื่อง 1 ที เพื่อความชัวร์ เปิดมาใหม่ก็ลง เกม Kane wrath แล้วเล่นได้สบายใจเฉิบ ไม่ต้อง ง้อ ภาคหลักอีกแล้ว
    -เอาเกมส์ลงนี่เอาลงไว้ใน folder CNC3 เลยใช่ไหมครับหรือสร้างโฟลเดอร์ใหม่
    ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member tum9199's Avatar
    Khlong Luang,Pathum Thani

ถ้าเรายังมีเกมตัวเก่าอยู่ต้องทำเหมือนกันหรือเปล่าครับ

หรือว่าต้องลบตัวเก่าออกก่อน ถึงจะทำได้

OverclockZone Member

ไฟล์ CNC3.reg แตกแล้วตัวนี้ใช้ลงผ่าน demontool ด้วยเปล่าครับ แล้ว D:Command & Conquer 3 หมายความว่าให้สร้างขึ้นมาใหม่เปล่าครับ แล้ว ข้อ 5 นี่คือตอนหลังลงเสร็จแล้วหรอครับ

OverclockZone Member ajclubtop's Avatar
    ปิ่นเกล้า ฝั่งธน ท่าพระ

น่าลองแฮะ ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member 191's Avatar

ขอบคุณคุณoat555มากครับ
    ลองแล้วเล่นได้สบายใจเฉิบ ไม่ต้อง ง้อ ภาคหลักอย่างที่เขาว่าจริง มารับรองผลครับ
    การทำก็ให้ทำก่อนลงเกมแล้วบูตเครื่อง1ที
    แล้วก็ลงเกมไปตามปกติคือกดๆไปจนเสร็จไม่ต้องไปยุ่งอะไร
    ผุ้ที่มีภาคหลักอยู่ไม่ต้องทำอะไรลงภาคนื้ได้เลย.

OverclockZone Member rockkung's Avatar
    ศุภาลัยปาร์ค พหล21

โว้วว โหลดมานึกว่าจะไม่ได้เล่นซะแล้ว
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member XERXES's Avatar

Smile

ผมซื้อแผ่นก๊อปมา มันมีสูตรมาให้ด้วย แต่ใช้ไม่เป็น

ช่วยแนะนำหน่อยคับ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

Quote Originally Posted by XERXES View Post
    ผมซื้อแผ่นก๊อปมา มันมีสูตรมาให้ด้วย แต่ใช้ไม่เป็น

ช่วยแนะนำหน่อยคับ
    ไปที่ gamecopyworld สิครับ มีแล้วใช้ได้ผลแน่นอน โดยเฉพาะ เงิน

OverclockZone Member XERXES's Avatar

Lightbulb

Quote Originally Posted by McCLoY View Post
    ไปที่ gamecopyworld สิครับ มีแล้วใช้ได้ผลแน่นอน โดยเฉพาะ เงิน

โปรแกรมโกง มันมีมาแล้วคับ แต่กดใช้ไม่เป็น

เราต้องเอาจากแผ่นลงเครื่องก่อน หรือกดจากแผ่นเลย

พอกดแล้ว มันขึ้นโปรแกรมมา แต่ มันบอกว่า ไม่ได้รันเกม
    Last edited by XERXES; 12 May 2008 at 11:56:52.

EA
    Guest

Default ถาม Command And Conquer 3 Kanes Wrath ทีครับ

ขอCD KEY หน่อยคับเกม CC3 KAME WRATH

OverclockZone Member exit's Avatar

ลองค้นดู แต่ว่าตัวไหนดูไม่ออก
    http://m0001.gamecopyworld.com/games...ium_wars.shtml คงเลือกตัวแรก
    C&C 3: Kane's Wrath v1.0 +13 TRAINER 06-05-2008 Caliber/CH
    File Archive [972 KB]

ช่วยดูหน่อยมีให้ All updates for Command & Conquer 3 Tiberium Wars มันคืออะไร
    http://www.commandandconquer.com/com...s/default.aspx
    Last edited by exit; 13 May 2008 at 00:47:45.

OverclockZone Member มนุษย์ถ้ำ's Avatar

โอ้ เยี่ยมเลย เครื่องเบาไปเยอะ อิอิ

Exclamation

ถามนิดนะคับ

ถ้าเราเล่นเกม แล้วโหลดบิทไปด้วยนี่จะดีมั้ย

ตอนนี้ทำอยู่ แล้วมันขึ้นว่า เมมโมรี่โลว์ หรือไงนี่แหละ

หรือว่าเราต้องเล่นเกมอย่างเดียว ห้ามรันโปรแกรมอื่นเลย

OverclockZone Member miixer's Avatar

โอ้ว เยี่ยมมากเลยครับ ขอบคุณมากๆครับผม นึกว่าจะต้องให้น้องส่งแผ่นมาจาก บ้านนนอกซะแว้ว

ปล. ถามนิดครับ ถ้าเกิดไม่ใช้พากหลักเนี่ย มาันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ หรือว่ามันแค่ต้องการภาคหลักเป็นตัวอ้างอิงเฉยๆ

OverclockZone Member nares2142's Avatar

รู้ช้าไปซื้อภาคหลักมาแล้ว ToT

OverclockZone Member miixer's Avatar

เอ่อ ไฟล์โหลดไม่ได้แล้วครับ คุณoat555 ขอใหม่ได้ป่ะงับ T^T หรือท่านใดมีไฟล์รบกวนทีคร๊าบ

ไปเจอลิงค์โหลดมาครับ เผื่อท่านใดต้องการ

////////////
    โทดทีครับไฟล์มันเสียละ กำๆ

เครดิต http://www.vr-pcgames.com/index.php?...=389&Itemid=43
    Last edited by miixer; 4 Jun 2008 at 19:50:58. Reason: - -*

Nhazzer's Avatar
    ศรีนครินทร์/บางนา

เซ้งครับ ภาคเสริม Multi player out of sync (หลุดตลอด) นี้อัพแพทแล้วนะเนี่ย

ภาคหลักเสถียรกว่าเยอะ ยูนิตที่แยกย่อยก็งั้นๆ อะ เล่นหน่วยหลักเก่งกว่าอยู่ดี มี Blackhand นี่แหละที่ดูโกงๆ ไปหน่อย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks