Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 2000+- 500 แนะนำ ซาวด์การ์ดสำหรับฟังเพลงทีสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 2000+- 500 แนะนำ ซาวด์การ์ดสำหรับฟังเพลงทีสิครับ

มีงบ 2000+- 500 แนะนำ ซาวด์การ์ดสำหรับฟังเพลงทีสิครับ

คือ ช่วยแนะนำทีครับเน้นฟังเพลงอย่างเดียว ออก ลำโพง

หรือฟังผ่าน หูฟังบาง ms1 กะ koss35

คือที่เห็นฮิตๆ ก็ Audigy 2 Zs แต่ไม่ทราบว่า เหมาะแก่การฟังเพลงหรือป่าว

อ่อ ลืมบอกครับ ลำโพงผม 2.1 เองด้วย ฟังเพลง พวกอินดี้ๆ สบายๆๆ

ขอบคุณมากครับ

อ่อ มือ 1 ก็ได้ หรือ มือ2ก็ได้นะครับ

ก็ตามที่เห็นแหละครับ ถ้าเพิ่มงบก็คงไม่พ้น onkyo

Comment

Audigy 2 Zs

Comment

จริงๆ ถ้าเอามาฟังเพลงอย่างเดียว กับลำโพง 2.1 หรือ 2.0 Ch
        ตละกูล CT4830 กับ CT4760 ก็พอครับ เเถมเสียงเเน่นกว่า 2ZS เยอะครับ

ป.ล. ใช้ CT4760 กับ 2ZS (เทียบด้วยเพลงเเละลำโพงเดียวกัน)

Comment

คนที่เล่น creative จนถึงกึ๋น หลายๆคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า audigy มันแค่ปรับได้มากกว่า live เท่านั้นเอง

เจอ live 4 channel รุ่นเก๋าเข้าไป ใช้ 2 channel พอเพียง

Comment

*-* แล้วสรุปว่า ยังไงดีอะครับ live หรือ Audigy ดี *-*

Comment

Originally posted by gta159 View Post
              *-* แล้วสรุปว่า ยังไงดีอะครับ live หรือ Audigy ดี *-*
              ฟังเพลงอย่างเดียว Live ก็พอครับ

Comment

Working...
              X