Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเสียงกวนตลอดเวลา ที่ขยับเมาส์ ช่วยแก้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเสียงกวนตลอดเวลา ที่ขยับเมาส์ ช่วยแก้ทีครับ

เพิ่งเซทอัพชุดใหม่ครับ MB Gigabyte 780G + Blockbuster
    ฟอร์แมทวินโดวส์ ลงไดร์เวอร์ใหม่ ปรากฎว่ามีเสียงกวนตลอดเลยครับ
    ขยับเมาส์ก็จี๊ดๆ ฮาร์ดดิสค์วิ่งก็แจ๊ดๆ ไม่ทราบจะแก้ยังไงดีครับ
    ตอนใช้บอร์ดเก่าไม่เป็นครับ
    เคสผมไม่มีลำโพง ผมเลยใส่แบบตัวเล็กๆ ที่เค้าใช้กันทั่วไป
    มันจะเกี่ยวไหมครับ ใครมีทางสว่าง ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

อาจจะเป็นที่ลำโพงที่ท่านใส่ไปก็ได้

ลองดูขั้วบวก-ลบ ที่บัดกรีเข้าวอยต์คอย(เขียนไงฟร่ะ?อังกฤษก็จำไม่ได้)

บางทีอาจจะเส้นทองแดงมันแตกฝอยไปแตะกันก็ได้หรือ มดนอนตายคาบเส้นอยู่

Comment

ลองถอดแล้วก็ยัง วี๊ดๆ เหมือนเดิมครับ
      ใครก็ได้ช่วยที่

Comment

ใช้ซิ้งค์เดิมป่าวครับอาการนี้ ลองเช็คพัดลมซีพียูนะเพื่อนผมก้อเป็นเปลี่ยนพัดลมแล้วหาย

Comment

Working...
        X