Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมถึงแนะนำแต่ Spark อะคับ เข้ามาหน่อยน่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พี่ป๊าก นิยมที่สุด สงสัยคงจะเป็น 8800GT Zero
    ที่นิยมเพราะ สวย เปลียนซิงค์ให้ ซิงค์แรมด้วย
    ส่วนเนื้องาน อันนี้คงต้องรองเอาเอง
    ส่วนตัวคิดว่าความเย็นไม่แตกต่างจาก 8800GT ที่เปลี่ยนซิงค์ใหม่ในยี่ห้ออื่น
    ส่วนตัวผมชอบ Galaxy

Comment

ถ้าราคาเท่ากัน Spark จะแรงกว่า
      ถ้าแรงเท่ากัน Spark จะราคาถูกว่า
      เป็นรุ่นๆ ไป

Comment

ถ้าราคาเท่ากัน Spark จะแรงกว่า
        ถ้าแรงเท่ากัน Spark จะราคาถูกว่า
        เป็นรุ่นๆ ไป

ถูกต้องนะคร้าบบบบบ

Comment

ก็ Spark ของยามาฮ่า แรงกว่า ฮอนด้านิค๊าบ กำคนละเรื่องเลย ขำๆๆ

Spark ก็ทำการ์ดจอมานานแล้วชื่อเสียงโด่งดัง ราคาก็คุ้มค้าครับ

ป.ล. Spark บางตัวก็มีแอบร้อน อิอิ

Comment

พี่ ปาร์ค ของดีราคาถูกครับ เสียตรงชอบเอากล่องกางเกงลิงมาทำกล่องการ์ดจอ อิอิ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
              พี่ ปาร์ค ของดีราคาถูกครับ เสียตรงชอบเอากล่องกางเกงลิงมาทำกล่องการ์ดจอ อิอิ
              555+ พูดซะเสียเลย
              แต่ก่อน ดีไซน์ ไม่ค่อยแจ่มเท่าใหร่ รุ่นหลังมาชักสวยขึ้นหลายรุ่น และที่สำคัญคือย้ายยันต์ออกจากตัวล๊อกขาซิงค์แล้วด้วย (บางรุ่น) ดีมากๆ 555+
              ถ้าประกันซัก 3 ปีอีกนี้แหล่มเลย หุหุหุ

Comment

Originally posted by zx430564 View Post
                ถ้า 8800GT ตอนนี้ผมเอาของ gigabyte ดีกว่าอ่ะ ซิงค์ zalman , OC มาแรงกว่า ประกัน 3 ปี ราคาพอๆกะ spark เลย

ผมก็งงเหมือนกัน ทำไมคนเชียร์ spark เยอะ

http://www.goalcomp.com/product.detail_0_th_1386606
                ผมกะลังสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน เพราะมันแรงกว่า spark อยู่พอสมควรเลย ราคาต่างกันนิดหน่อย
                ตัว Gigabyte 8800gt zalman eition อะครับ Core ตั้ง 700 มากกว่า spark ตั้ง 50 เลยอยากทราบว่า
                1.มันแรงสุดใน 8800gt ตอนนี้แล้วใช่ไหมครับ
                2.อยากทราบว่ามันไม่ดียังไงหรอครับถึงไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย
                3.แล้วมันมีซิงค์แรมรึเปล่า แล้วถ้าไม่มีซิงค์แรมแล้วมันจะร้อนมากมั๊ย
                4.แล้วซิงค์ zalman ของ gigabyte รุ่นนี้ กับ ซิงค์ของ Spark zero อันไหนระบายความร้อนได้ดีกว่ากันครับ
                5.ถ้าผมต่อ gigabyte 8800gt zalman edition ตัวนี้เป็น Sli มันจะร้อนมากไหมครับ ซิงค์ที่ให้มานี่ไหวไหมเอ่ย

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบคร๊าบ

Comment

ดันครับ ดัน อยากทราบมากๆ ผู้รู้ช่วยทีครับ

Comment

ดันด้วย อยากรู้

Comment

แล้วแต่คนชอบครับมากกว่าครับ

Comment

Originally posted by einepommes View Post
                        ผมกะลังสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน เพราะมันแรงกว่า spark อยู่พอสมควรเลย ราคาต่างกันนิดหน่อย
                        ตัว Gigabyte 8800gt zalman eition อะครับ Core ตั้ง 700 มากกว่า spark ตั้ง 50 เลยอยากทราบว่า
                        1.มันแรงสุดใน 8800gt ตอนนี้แล้วใช่ไหมครับ
                        2.อยากทราบว่ามันไม่ดียังไงหรอครับถึงไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย
                        3.แล้วมันมีซิงค์แรมรึเปล่า แล้วถ้าไม่มีซิงค์แรมแล้วมันจะร้อนมากมั๊ย
                        4.แล้วซิงค์ zalman ของ gigabyte รุ่นนี้ กับ ซิงค์ของ Spark zero อันไหนระบายความร้อนได้ดีกว่ากันครับ
                        5.ถ้าผมต่อ gigabyte 8800gt zalman edition ตัวนี้เป็น Sli มันจะร้อนมากไหมครับ ซิงค์ที่ให้มานี่ไหวไหมเอ่ย

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบคร๊าบ

ดันคร๊าบ อยากรู้ๆๆๆๆ ตอบทีเน่ออออ

Comment

เอาจากที่เคยอ่าน review มาหลาย ๆ ที่นะครับ
                          1. แรงกว่านี้ก็มี
                          2. จริง ๆ ก็ดีนะ ที่ดูมาคือ กินไปน้อยกว่ายี่ห้ออื่นเกือบ 10 วัตต์เลย แต่ข้อเสียคือมันกินที่สองสล้อตอ่ะครับ
                          3. ไม่มีซิ้งแรม แต่ความเร็วแรมมาตรฐานก็รันได้ไม่มีปัญหาอะไร (ซิ้งแรมนหามาติดเองได้ ดูตัวการ์ดแล้วรู้สึกว่ามีมิติพอ)
                          4. ไม่ทราบครับ บางคนก็ว่าร้อนบางคนก็ว่าเย็น งง -*-''
                          5. ต่อได้อยู่แล้ว ความร้อนน่าจะโอเค เพียงแต่ว่า ซิ้งนี้มันสูงครับ น่าจะกินพื้นที่สองสล้อต ต้องดูเมนบอร์ดด้วย

* ผมว่าก็ดีนะครับ เพียงแต่ว่าในบางเล่มเค้ารีวิวอาจจะเว่อไปหน่อย
                          * เห็นเค้าว่านี้ดีกว่า http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=159760

* ยังไงสป้ากก็ยังถูกกว่านะครับ เทียบกับตัวนี้

Comment

วันนี้ไปซื้อมาแล้วครับ (29/Mar/2008) gigabyte 8800gt zalman ราคา 7490 บาท ต้องการใช้งานกับ LCD 22" และช่วงนี้ทางบริษัท gigabyte มีไปออกงานที่พันทิพ พอซื้อของเอาใบเสร็จไปแลกของและเล่นเกมรับของขวัญ มีของแถมตามสมควร

Spark ช่วงนี้หาของไม่ได้ราคาแตกกันไม่น่าเกิน 100 หรือ 200 บาทครับ ถ้าจะใช้ตัดสินใจไปเลยครับ ใครรอได้ก็รอต่อไปเพราะต้องถูกลงอีกแน่นนอน วันนี้ก็มีตัวใหม่มาอีก คือ MSI 8800GTS 320MB/DDR3 320BIT 575/1700 ราคา 5,290.บาท http://www.busitek.com/forms/pricelist.html ดูจากเวปได้เลยครับ ตอนแรกก็สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน แต่ไม่มีข้อมูลกับตัวนี้ อีกทั้งยังไม่แน่นใจว่าจะใช้กับ LCD 22" ได้ดีเพียงไร ทั้งที่ต้องรีบใช้งาน ต้องตัดสินใจเลยจบที่ตัวนี้ครับ
                            Last edited by BUN; 30 Mar 2008, 00:56:28.

Comment

Working...
                            X