Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM ???

แรม 800 mhz กับ 1066 mhz มันต่างกันมากไหมครับ

แล้ว ram ของ G.skill ที่เป็น PQ, PK, HZ นี่มันคืออะไรครับ

ถ้าจะใช้แบบไม่ OC ใช้แบบไหนดีครับ

ถ้าใช้แบบ ไม่ OC แบบไหนก็ได้ครับ

ยี่ห้อไรก็ได้ พวก G.skill ต่างๆ เป็นรหัส มั้งครับถ้าจำไม่ผิด เพื่อบอกว่า ตัวไหน Ocได้มากน้อยแค่ไหนอ่าครับ

Comment

ถ้าไม่ oc ก็ใช้ถูกๆก็ได้ครับ

ประหยัดเงิน

Comment

Originally posted by naeza777 View Post
        ถ้าไม่ oc ก็ใช้ถูกๆก็ได้ครับ

ประหยัดเงิน
        ตามนี้เลยครับ

Comment

แล้วพวก MHZ อะครับ มัต่างกันมากไหมระหว่าง 800 กับ 1066 อะครับ

Comment

Originally posted by pipeja View Post
            แล้วพวก MHZ อะครับ มัต่างกันมากไหมระหว่าง 800 กับ 1066 อะครับ
            มันคือระบบบัสของแรมเน้อ....
            ใช้งานจริงๆไม่ได้ต่างกันมากมายหรอก เว้นแต่เอามา OC แล้ววัดผลกันเป็นตัวเลข

Comment

PQ, PK, HZ แล้วรหัสมีใครรู้บ้างว่าต่างกันอย่างไร

Comment

Originally posted by bs*wz View Post
                PQ, PK, HZ แล้วรหัสมีใครรู้บ้างว่าต่างกันอย่างไร
                น่าจะเป็นรหัสชิปที่ตัวแรมอะ ที่ต่างน่าจะเป็นความ(ลาก)ไกล เช่น Hz นี่หลายคนการันตีว่าลากได้ 1200 แทบทุกตัว

ปล.ไปเที่ยวมั่งป่าวว้ะ อยู่บ้านเฉยๆเบื่อๆ

Comment

http://ramlist.ath.cx/ddr2/

pk hz มันคือ รหัสที่บอกว่าแรมนี้ไช้ชิปอะไร

Comment

เอาพวก Kingston Value Ram 512*2 ก็พอ

Comment

Working...
                    X