overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 41 of 41 FirstFirst ... 3738394041
Results 801 to 818 of 818
    OverclockZone Member

สู้ๆนะครับ "ชีวิตต้องดำเนินต่อไป" พี่โคตรเก่ง โคตรสู้ชีวิตเลยครับ นับถือเลย ขอให้เกิดปาฏิหารนะครับ ^^

OverclockZone Member tynn's Avatar

Quote Originally Posted by tztzc View Post
    กระทู้ผ่านมาตั้ง6ปี ผมเพิ่งได้มีโอกาสเข้ามาอ่าน (ความตั้งใจแรกจะมาหาสเปคคอมไว้เขียน cad) อ่านไปอ่านมาชื่นชมในตัวท่านเหลือเกิน ต่างจากตัวผมที่ชอบผลัดวันประกันพรุ่ง ยังไม่ได้ลงมือทำอะไรจริงจังเสียที ยังไงก็ขอขอบคุณกับสิ่งที่ท่านทำ สิ่งที่ทำให้ท่านต่อสู้กับชีวิต และได้บอกเล่าเรื่องเล่าเรื่องราวต่างๆผ่านบอร์ดนี้ครับ เพราะทำให้คนในบอร์ดอีกหลายๆคน รวมถึงผม มีแรงฮึดอยากจะทำอะไรจริงๆจังๆบ้าง เป็นไปได้ท่านควรบอกเล่าเรื่องราวของท่านให้คนอีกหลายๆคนรับรู้จะดีมาก เผื่อคนที่ท้อแท้ หรือ คนที่ยังไม่เจอเป้าหมายในชีวิต พวกวัยรุ่นที่ยังไม่เจอเป้าหมายในชีวิต พวกเขาเหล่านั้นอาจจะละอายในสิ่งที่ทำอยู่ในปัจจุบัน แล้วตั้งใจทำอะไรเพื่อครอบครับ เพื่อสังคมบ้าง
    เป็นข้อคิดเห็นที่น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง ทุกวันนี้ผมก็ทำอยู่ครับ แต่ก็จำกัดด้วยเหตุหลายประการจึงทำได้ไม่เต็มที่นัก แต่ก็พยายามจะทำให้เต็มที่ครับ

OverclockZone Member tynn's Avatar

คนดีดีในบอร์ดนี้เยอะแยะครับดังเช่นหลายท่านในกระทู้นี้ และล่าสุดครับ

[QUOTE]อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Vegaborn ซื้อจากผมไปป่ะเนี่ย รู้สึกว่าจะเป็นคีบอร์ดไฟด้วย[QUOTE]
    http://www.overclockzone.com/forums/...kStation-M4500

ปุ่มแทรกบอลกลางคีย์บอร์ดผมหายภายหลังประกาศขาย ผมติดต่อขอซื้อจากท่าน Vegaborn ก็อุตส่าขวานขวายหาให้ แต่ก็หาไม่ได้จึงขอซื้อใหม่จากศูนย์ dell ในราคา 1,900 บาท แต่ท่าน Vegaborn ไม่อยากให้ผมเสียเงินมาก จึงถอดของท่านเองพร้อมส่งให้ด้วย ผมเสนอโอนเงินให้แต่ก็ไม่ยอมรับเงินเลย ทั้งๆที่ผมก็ได้ซื้อจากท่านนานแล้ว ผมรู้สึกซาบซึ้งและขอขอบคุณท่านมาก รู้สึกรักบอร์ด ocz ขึ้นอีก ทั้งๆที่รักบอร์ดนี้อยู่แล้วเพราะบอร์ดนี้หาคนเช่นท่านได้มากกว่าบอร์ดอื่นๆ และรู้สึกดีใจและภูมิใจที่ครั้งหนึ่งเคยเป็นลูกค้าของท่าน หากมีเพื่อน น้อง หรือคนรู้จักสนใจสินค้าประเภทนี้ จะไม่ลังเลเลยที่จะแนะนำให้เป็นลูกค้าของท่าน ที่พิมพ์มาไม่ได้จะอะไรหรอกครับ มันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ และอยากถ่ายทอดเผยแพร่เรื่องราวดีๆแบบนี้บ้าง สุดท้ายขอให้ท่าน Vegaborn ทำการค้าขายเจริญรุ่งเรือง รวย รวย รวย ครับ จาก...ก็คน คนพิการคนนึง

ขุุดกันขึ้นมา ให้โลกรับรู้

ผมเห็น คีย์บอร์ดของ logitec รุ่นนึงมันมี ทัชแพดอยู่ข้างๆด้วยครับ

Sent from my GT-N5100 using OVERCLOCKZONE, powered by appyet.com

เจ็ดปีผ่านไป วันนี้กลับมาที่เดิม มาเขียนแบบพระธาตุเจดีย์เหมือนเดิม ทั้งที่แทบไม่มีเวลาเลยครับ เป็นโรคปฏิเสธใครไม่เป็น

OverclockZone Member umsterdam's Avatar

ขอขอบคุณกระทู้ดีๆแบบนี้มากๆครับ รู้สึกเหมือนได้อ่านหนังสือเล่มหนึ่งที่อ่าบจบแล้วรู้สึกมีแรงผลักดันและมีกำลังใจมากขึ้นเลยครับ ถึงกระทู้นี้จะเก่าแล้ว แต่น้ำใจจากพี่ๆใน ocz ไม่เก่าเลยครับ _/|\_
    Last edited by umsterdam; 8 May 2015 at 15:45:57.

เข้ามาฟังด้วยครับ THX

Quote Originally Posted by umsterdam View Post
    ขอขอบคุณกระทู้ดีๆแบบนี้มากๆครับ รู้สึกเหมือนได้อ่านหนังสือเล่มหนึ่งที่อ่าบจบแล้วรู้สึกมีแรงผลักดันและมีกำลังใจมากขึ้นเลยครับ ถึงกระทู้นี้จะเก่าแล้ว แต่น้ำใจจากพี่ๆใน ocz ไม่เก่าเลยครับ _/|\_
    ตอนผมเป็นสมาชิกใหม่ที่นี่ ผมมีความรู้เรื่องคอมน้อยมาก แต่ตอนนี้สามารถดูแลคอมของตนเองได้ ด้วยได้ความรู้จากเพื่อนพี่น้องที่นี่มากมาย
    ยามประสบปัญหาเพื่อนพี่น้องที่นี่ก็ไม่เคยทิ้งกัน ขอบคุณทุกท่านจากใจครับ

OverclockZone Member cuteman's Avatar

ดันไปเพิ่งมาเห็นเหมือนกันครับ

นครศรีธรรมราช ...... LineID ..... com2it

อ่านแล้วรู้สึกว่าผู้ชายคนนี้มีคุณค่ากับโลกนี้มากครับ

สู้ๆนะพี่ พี่แม่งสุดยอดอ่ะ ผมนั่งอ่านกระทู้นี้ น้ำตาซึมเลยพี่ เป็นกำลังใจให้นะคับ ปัจจุบันมีkeyboard+touchpadมากมายเลยคับพี่ ไม่มีสายให้ยุ่งยากด้วยคับ
    https://www.microsoft.com/hardware/t...media-keyboard

OverclockZone Member proteenzer's Avatar

พอเอาระบบกันบอทออก.....มันก้อเริ่มขุดกระทู้อีกละ

ผมว่าอย่าเอาออกเลยเด่วกระทู้ 5-8 ปีจะโผล่มาอีกเยอะ

OverclockZone Member Smile4You's Avatar

ผ่านมาแล้ว 9 ปีกับกระทู้นี้

ผมอยากทราบว่าอาการเจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้างครับ
    กายภาพบำบัด ดีชึ้นมากหรือปล่าวครับ
    เปอร์เซนขยับได้ มีแรงเยอะขึ้นกว่าเดิมไหมครับ

สู้ๆนะครับพี่
    Last edited by Smile4You; 29 Oct 2017 at 10:55:19.

Quote Originally Posted by Smile4You View Post
    ผ่านมาแล้ว 9 ปีกับกระทู้นี้

ผมอยากทราบว่าอาการเจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้างครับ
    กายภาพบำบัด ดีชึ้นมากหรือปล่าวครับ
    เปอร์เซนขยับได้ มีแรงเยอะขึ้นกว่าเดิมไหมครับ

สู้ๆนะครับพี่
    ผมยังเหมือนเดิมและคงเป็นแบบนี้ตลอดไปครับ ส่วนงานที่ทำยังคงทำองค์กรคนพิการเพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ นั่นเป็นงานเพื่อส่วนรวม ส่วนงานที่สร้างรายได้ให้ตัวเองและครอบครัวผมทำค้าขายล็อตเตอรี่และโรงงานแกะสลักไม้ด้วยระบบคอมพิวเตอร์ครับ แบบงานที่ทำ032b822f3fd786c87f0c21e788380fab.jpeg.jpg
    Last edited by tynn; 11 Dec 2018 at 07:14:32.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

OverclockZone Member pete_so_za's Avatar

9ปีแล้ว เป็นกำลังใจให้ครับสู้ชีวิต

Quote Originally Posted by pete_so_za View Post
    9ปีแล้ว เป็นกำลังใจให้ครับสู้ชีวิต
    ๑๐ ปีผ่านไป ผ่านมาทักทาย จากไม่รู้เรื่องคอมฯเลย ปัจจุบันได้ใช้ประโยชน์จากคอมฯควบคุมเครื่องจักแกะสลักงานไม้ ทำในสิ่งที่ตัวเองรัก ขอบคุณกำลังใจที่ให้กันครับ หนาวนี้แอ่วเหนืออย่าลืมแวะทักทายกันครับ
    Last edited by tynn; 11 Dec 2018 at 07:19:42.

Page 41 of 41 FirstFirst ... 3738394041

Bookmarks

Bookmarks